Dàn Home theater giá tầm 6tr

Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Chẳng là em có cái phiếu khuyến mãi giảm 40% cho bộ SAMSUNG HT-ES455K/XV
Cho nên em đang có ý định mua bộ này rồi mua thêm 1 cái HDp về cho bà xã nghe nhạc paris bynight lâu lâu luyện vài bộ phim
Các bác cho em hỏi HT-ES455K/XV có kết nối dc với HDplayer ko ạ ? và nối bằng cách nào ? xem phim nghe nhạc chất lượng thế nào ?
Nhân tiện tư vấn giúp em cái HDplayer tầm giá 5tr bao gồm cả HDD rồi ạ . Có wifi và xem đc 3D
Rất mong nhận dc sự tư vấn từ các bác . Tks All

Dưới đây là hình ảnh và thông số của SAMSUNG HT-ES455K/XV

Tổng quan
Kênh âm thanh: 5.1
Công suất RMS: 1.000 W mang lại âm thanh hoành tráng cho các bộ phim và các bản nhạc
Chức năng âm thanh: Dolby Digital, Dolby Pro Logic II, DTS
Tần số: FM
Định dạng đĩa: CD DA/CD-R/CD-RW, DVD-Video/DVD-R/DVD-RW, VCD 1.1
Định dạng file:
Audio: mp3, wma, WMV(1/2/3/7)
Hình ảnh: JPEG
Video: DivX
Kết nối: HDMI, USB, Audio Input, Optical Input, Composite
Kích thước và trọng lượng các loa:
Loa trung tâm(W x H x D): 228 x 77 x 70 mm
Trọng lượng loa trung tâm: 0.465 kg
Loa trước, sau(W x H x D): 68.5 x 471 x 90 mm và 89 x 1053 x 71 mm
Trọng lượng loa trước, sau : 1.435 kg và 3.16 kg
Loa siêu trầm (W x H x D): 200 x 390 x 350 mm
Trọng lượng loa siêu trầm : 6.06 kg
Kích thước thùng(W x H x D): 892 x 432 x 372 mm
Trọng lượng thùng : 21.5 kg
Điện năng tiêu thụ: 67 W
Điện năng tiêu thụ ở chế độ chờ : 0.47 W

khanhkun84

Active Member

cứ mua SS rồi lại phải bán gấp đó hihihi, (ae nghe thử và cân nhắc cho kỹ)

bongcat

Em muốn mua 1 dàn AIO nghe nhạc 80%, xem phim 20%. Ở web pico.vn đang giảm giá pinoeer htz212 dvd 6.990.000 và pioneer htz111dvd. Nhờ các anh tư vấn cho em trong 2 con trên thì nên chọn con nào ạ. Em chỉ có 6-7 củ thôi, chủ yếu nghe nhạc không lời, newage..
Cám ơn anh chị

Thanha1969

Member

Nói chung Home theater thì nghe tạm tạm thôi. Nếu để ở phòng khách cần hình thức một chút thì nên chọn Samsung 455K, nhìn bộ HT-ES455K/XV ở trên bắt mắt ra phết. Tôi cũng đang dùng HT-E455K từ đầu năm cũng rất tốt, nó trang trí cho phòng khách thêm đẹp.

Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Em muốn mua 1 dàn AIO nghe nhạc 80%, xem phim 20%. Ở web pico.vn đang giảm giá pinoeer htz212 dvd 6.990.000 và pioneer htz111dvd. Nhờ các anh tư vấn cho em trong 2 con trên thì nên chọn con nào ạ. Em chỉ có 6-7 củ thôi, chủ yếu nghe nhạc không lời, newage..
Cám ơn anh chị
theo em xem trên mạng thì mấy con này không hỗ trợ dts nguồn ngoài bác ạ

thongcnd

Nhờ các bác review giùm e con Logitech Z906 với. Nhu cầu của e là xem phim 50% và nghe nhạc 50%. Phòng của e 15m2 ạ

weziths

Member

Sau khi tham khảo khá khá trên HDvn e cũng ko còn kết Samsung nữa.

Nói chung Home theater thì nghe tạm tạm thôi. Nếu để ở phòng khách cần hình thức một chút thì nên chọn Samsung 455K, nhìn bộ HT-ES455K/XV ở trên bắt mắt ra phết. Tôi cũng đang dùng HT-E455K từ đầu năm cũng rất tốt, nó trang trí cho phòng khách thêm đẹp.
Công nhận dàn Samsung nhìn rất đẹp nếu thiên về trang trí cho phòng khách.

con HT-ES455K/XV khác con E455K của bác đúng ko ? có lẽ là model mới hơn E455K . Hình thức nhìn rất đẹp , chưa nghe thử bộ này nhưng e cũng đã nghe thử mấy bộ HT của SAMSUNG nghe cũng hay phết . Ko biết có bác nào trên này nghe thử HT-ES455K/XV chưa ạ ?

weziths

Member

con HT-ES455K/XV khác con E455K của bác đúng ko ? có lẽ là model mới hơn E455K . Hình thức nhìn rất đẹp , chưa nghe thử bộ này nhưng e cũng đã nghe thử mấy bộ HT của SAMSUNG nghe cũng hay phết . Ko biết có bác nào trên này nghe thử HT-ES455K/XV chưa ạ ?
E cũng chưa được nghe thử 2 e này.
Nói chung hàng AIO e ko khoái Samsung bằng LG và JVC (trong tầm giá 6tr).
Cung là SS thấy em HTE453HK giá rẻ mà có cả DTS có cổng quang vào không biết có bá nào thử chưa?
Tính năng: HT-E453HK Home Entertainment System - OVERVIEW
Nơi bán: GIÁ RẺ NHẤT VIỆT NAM
Có 4,5 tr
E cũng chưa thử.
Giá 4,5tr là rẻ đó, bác nên ra nghe thử rồi hãy xúc chỗ mua rẻ đó cho chắc.

khanhkun84

Active Member

đừng có vớ AIO ss rồi về nó đấm cho sưng đít đấy hihi, ko tin các bác cứ ra nghe thử âm thanh chua chát của nó (có dts từ nguồn ngoài, chiến HD đc)

Newbie-HD

Member

Hồi em mua dàn AIO, các bác cũng tư vấn ko mua SS, quảng cáo thì hoành tráng mà hiếm thấy ai sử dụng cả!

Nói tóm lại Sony, Onkyo, Denon thì gấp đôi so với tiêu đề. SS thì đấm vào đít. Pioneer hay Panasonic thì hên xui vụ dts. Vậy LG là nhất rồi nhỉ, hay các bác có ý nào hay cho anh em tham khảo cái :d

saurom_90

Member

Đang có bộ JVC HT-G61 đó bác hơn khoảng 800k so với tiêu đề. Bộ này đầy đủ tính năng luôn rùi.em mới súc bộ này sau khi nghiên cứu hết các topic trên đây. hehe

Newbie-HD

Member

Nói tóm lại Sony, Onkyo, Denon thì gấp đôi so với tiêu đề. SS thì đấm vào đít. Pioneer hay Panasonic thì hên xui vụ dts. Vậy LG là nhất rồi nhỉ, hay các bác có ý nào hay cho anh em tham khảo cái :d

Hihi, bác này vẫn còn lăn tăn vụ này à? Thôi bác giúp NK bán nốt đợt hàng G61 cuối cùng luôn đi :D

saurom_90

Member

Bác đang dùng G61 đúng hem, làm thế nào để tắt đc đèn led trên đầu hả bác :)

saurom_90

Member

Cái nút sleep/dimmer đấy hả bác. em cứ tưởng cái đấy là hẹn giờ tắt, hi hi

Bên trên