Dàn HD thư giản cuối tuần

sonrock

Ðề: Dàn HD thư giản cuối tuần

a tìm nếu được thì mua v2, đừng mua v3 làm j - đấy là quan điểm cá nhân của e. sau có đk thì chơi dòng q sau. thực ra v3 nghe ko hay hơn v2 mà tiền thì a phải trả nh hơn. trong khi đó về quan niệm thẩm mỹ v room friendly thì v2 ăn đứt v3. đó là lý do tại sao bjo magico chỉ tiếp tục làm v2 chứ ko làm v3 nữa, tương tự dòng mini cũng đã ko còn đc làm tiếp mà bị thay bởi cặp q1. ở vn bjo có đại lý của magico rồi hả a? bên e giá đồ us đắt khiếp đảm quá, cao gấp đôi giá ở bản quốc nên mua j là rất lăn tăn. cặp q5 bên e giá mới là 70k gbp :(, ôi ôi ôi....dã man là ở gon ko rao q5, chỉ có mỗi cặp q3. đợt trước lòi ra cặp q5 thì bị mua mất luôn sau khi rao :D, giá cực tốt. nếu tính cả shipping lẫn tax về đến uk vẫn rẻ hơn rất nhiều nếu e mua ở đây. với lại đợt đấy e chưa thể mang về đc nên ko dám làm j, chỉ biết....tiếc. bjo có thể mang về đc rồi thì ko còn nữa. bác dealer magico ở đây đang cho e 1 cái offer khá tốt cho cặp q5 nhưng thực ra vẫn quá đắt nếu so với hàng us nên e vẫn phân vân, hy vọng sẽ mang e nó về đc 1 ngày nào đó. nếu a ở bên e thì e bảo a vác cặp v2 này về ngay :D, nhưng do a ở vn nên mua của e là điều ko tưởng do giá cao hơn rồi phí vận chuyển + hải quan nữa rất mệt. nếu ở vn mà có shop bán thì múc a ạ, v2 chứ đừng v3. còn nếu a kết v3 rồi ko còn j để lăn tăn nữa thì e chúc a mang đc cặp v3 này về :)

thangvc

Member

a tìm nếu được thì mua v2, đừng mua v3 làm j - đấy là quan điểm cá nhân của e. sau có đk thì chơi dòng q sau. thực ra v3 nghe ko hay hơn v2 mà tiền thì a phải trả nh hơn. trong khi đó về quan niệm thẩm mỹ v room friendly thì v2 ăn đứt v3. đó là lý do tại sao bjo magico chỉ tiếp tục làm v2 chứ ko làm v3 nữa, tương tự dòng mini cũng đã ko còn đc làm tiếp mà bị thay bởi cặp q1. ở vn bjo có đại lý của magico rồi hả a? bên e giá đồ us đắt khiếp đảm quá, cao gấp đôi giá ở bản quốc nên mua j là rất lăn tăn. cặp q5 bên e giá mới là 70k gbp :(, ôi ôi ôi....dã man là ở gon ko rao q5, chỉ có mỗi cặp q3. đợt trước lòi ra cặp q5 thì bị mua mất luôn sau khi rao :D, giá cực tốt. nếu tính cả shipping lẫn tax về đến uk vẫn rẻ hơn rất nhiều nếu e mua ở đây. với lại đợt đấy e chưa thể mang về đc nên ko dám làm j, chỉ biết....tiếc. bjo có thể mang về đc rồi thì ko còn nữa. bác dealer magico ở đây đang cho e 1 cái offer khá tốt cho cặp q5 nhưng thực ra vẫn quá đắt nếu so với hàng us nên e vẫn phân vân, hy vọng sẽ mang e nó về đc 1 ngày nào đó. nếu a ở bên e thì e bảo a vác cặp v2 này về ngay :D, nhưng do a ở vn nên mua của e là điều ko tưởng do giá cao hơn rồi phí vận chuyển + hải quan nữa rất mệt. nếu ở vn mà có shop bán thì múc a ạ, v2 chứ đừng v3. còn nếu a kết v3 rồi ko còn j để lăn tăn nữa thì e chúc a mang đc cặp v3 này về :)
Cám ơn Em, thât ra k hẳn là ờ VN có Dealer của Magico, họ đang thăm dò thị trường nên man con V3 về trước! Raidho, Rockport cũng đã có đại lý ở VN. E đã nghe Raidho chưa? Loa của Denmark, màn loa bằng gốm, BS nhỏ mà tiếng người lớn khối hãng theo k kịp kể cả Habeth SHL5 còn 40 hay 40.1 thì A k biết. Nguồn phát bằng iPad, qua DA, Pre & Pow của D'Agostino, dây loa và tín hiêu => Zensati #1 :( nghe bản Hà Trần hát thì rùng rợn lắm.

sonrock

e chưa nghe raidho nên ko dám kết luận, có điều a cần phải biết rõ và xác định là a thích loa cột hay monitor để còn dễ tìm loa. e tin là ở vn thế nào cũng có cặp v2, a tìm thử xem sao. v3 vừa cục mịch mà nghe thì ko hơn v2 a ko nên mua, bán thì vô cùng mất giá mà ít ng mua, cứ chơi sp nào mà nh người tìm ấy a ạ.

thangvc

Member

e chưa nghe raidho nên ko dám kết luận, có điều a cần phải biết rõ và xác định là a thích loa cột hay monitor để còn dễ tìm loa. e tin là ở vn thế nào cũng có cặp v2, a tìm thử xem sao. v3 vừa cục mịch mà nghe thì ko hơn v2 a ko nên mua, bán thì vô cùng mất giá mà ít ng mua, cứ chơi sp nào mà nh người tìm ấy a ạ.

Ok e,A se tim vay. A dang o Thailand hom qua vừa đi nghe thử mấy e loa TAD reference 1, cdp,pre,pow 6xx series => chán toàn tập k như A nghĩ! Giá 3 million Thai Bath chứ ít đâu!

sonrock

TAD Ref 1 giá mới nó cũng $70k US rồi, về châu âu và UK nhảy vọt lên £70k. e ko rõ là marketing kiểu j nhưng vô cùng nh ng khen, có thể cái phòng a nghe nó phối ko hợp hay là acoustic treatment nó có vấn đề??? e chưa dc nghe nên ko dám ý kiến, có điều cặp này bề ngang lớn hơn magico nên e ko ham vì phòng e thuộc dạng nhỏ, còn cặp monitor ref 1 của nó thì với e lại hơi nhỏ, hiện e đang thích loa cột :D

thangvc

Member

TAD Ref 1 giá mới nó cũng $70k US rồi, về châu âu và UK nhảy vọt lên £70k. e ko rõ là marketing kiểu j nhưng vô cùng nh ng khen, có thể cái phòng a nghe nó phối ko hợp hay là acoustic treatment nó có vấn đề??? e chưa dc nghe nên ko dám ý kiến, có điều cặp này bề ngang lớn hơn magico nên e ko ham vì phòng e thuộc dạng nhỏ, còn cặp monitor ref 1 của nó thì với e lại hơi nhỏ, hiện e đang thích loa cột :D

Hehe dạo này Sơn lên level nhanh ghê, congratulation. Quả thật hôm trước gắp quá nên a k nói tiếp phần sau :(
Sau khi nghe xong tay chủ shop có hỏi a có hài lòng k? Dĩ nhiên câu trả lời là k. A nói theo cảm nhận là có vẻ phòng nhỏ so với cặp loa nên sân khẩu thiếu đi đọ rộng của nó, nghe bài đầu tiên trong đĩa " jazz at the pawshop " thì thấy rất rõ chỉ thấy tay thổi kèn trumpet gật đầu nhưng có lúc di chuyển từ trái sang phải sau đó đi vào Trung tâm thì mới thấy sân khấu nó hẹp đến nhường nào. Phòng toàn tán âm đã vậy có 2 miếng kính để đằng sau loa nữa nên âm Thanh phân tán khắp nơi, k chặt chẽ. Ngoài ra điểm mạnh của TAD là mid và high, nên áp or pre là ss nên loa kém hay nếu như đổi thành pre tube thì hay biết nhường nào và tay chủ cũng có nói rằng đã có kế hoạch làm việc đó. Tiết ghê đôi loa TAD!

Stormhdvn

Well-Known Member

Chắc đi cày bao nhiêu năm em mới dám mơ cái dàn của bác hjx hjx

thangvc

Member

bộ này mấy nghìn..vậy bác.
Cám ơn bác xem qua,bộ này cũng nhiều nhiều nghìn bác ạ.
Chắc đi cày bao nhiêu năm em mới dám mơ cái dàn của bác hjx hjx
Cám ơn bác xem qua, thì e cũng cày sâu cuốt bẩm nhịn ăn bao năm thì mới sắm được bộ ưng ý này ạ.
Hiện tại bộ của e sẽ có sự thay đổi chỉ chờ ngày e may mắn thì sec tái cấu trúc cho bộ dàn ạ.

sonrock

a Thắng nếu vẫn lăn tăn loa thì e gửi a thêm cặp này cho a tẩu tới bến luôn :D, giá theo e là rất tốt. nếu a có bạn ở bên Đức - tiện nhất là nhờ bác Long giúp nếu ng bán ở gần chỗ bác ấy - thì đến nghe thử xem tnao. e mà ko phải kết magico q5 chắc e cũng mang về nghe thử cho biết thế nào là kharma exquisite :))

Kharma / Kharma Mini exquisite (Gebrauchtger

thangvc

Member

a Thắng nếu vẫn lăn tăn loa thì e gửi a thêm cặp này cho a tẩu tới bến luôn :D, giá theo e là rất tốt. nếu a có bạn ở bên Đức - tiện nhất là nhờ bác Long giúp nếu ng bán ở gần chỗ bác ấy - thì đến nghe thử xem tnao. e mà ko phải kết magico q5 chắc e cũng mang về nghe thử cho biết thế nào là kharma exquisite :))

Kharma / Kharma Mini exquisite (Gebrauchtger
Haizzz thanks Sơn, giá tốt ghê nhưng how to...? :)
Để A nhờ A bạn bên đó xem sao đã,còn phải check bộ dàn hiện tại & budget xem có match k nữa...

sonrock

hay lại chơi Pioneer Exclusive a nhỉ :D, phòng a xử lý âm tốt cho thằng monitor khủng này vào đánh thì chắc...quên chết :">

[video=youtube;mW1WVDa53Os]http://www.youtube.com/watch?v=mW1WVDa53Os&feature=related[/video]

[video=youtube;S11nqJmqYKs]http://www.youtube.com/watch?v=S11nqJmqYKs&feature=related[/video]

thangvc

Member

hay lại chơi Pioneer Exclusive a nhỉ :D, phòng a xử lý âm tốt cho thằng monitor khủng này vào đánh thì chắc...quên chết :">

Keke e định cho a tẩu nặng luôn à :)
Chuyển qua con này là chuyển sang trường phái kè sáo khác hẵn, nhưng a cũng nghe rồi vụ kèn sáo và cũng có ý định. Điều a lo nhất là "time" vì chơi sang kèn sáo đòi hỏi tine phải rất nhiều! Mà kèn sáo rồi thì a nghĩ có dòng khác hay hơn như Altec, hix a đã từng nghe Altec A5 độ lại rồi...nghe xong đi k nổi luôn...từ từ cháo cũng nhừ thư thôi e ạ.

sonrock

altec thì mệt công lắm a ơi, phải tìm hiểu rồi làm nh thứ, cứ tad với pioneer kiểu này cho dễ chơi a ạ, loa của westlake toàn bộ lấy củ của Tad/Pio đấy a ơi. con 2404 exclusive limited edition e thấy có rao 1 cặp trên ebay giá $75k :D, ko hiểu thật giả thế nào mà chóng mặt quá. trong khi có bác bạn e bảo trước đây bác ấy có dùng qua cặp này vài năm rồi đổi và giá nó chưa tầm £10k trở lại. e nghe thì thấy thích lắm rồi nhưng nhà chật, chứ ko e khuân thêm 1 cặp này về nữa nghe cho nó thay đổi :). đã dính vào audio chân chính rồi thì làm sao mà ko tẩu đc a, nó là niềm đam mê mà. còn đam mê nửa vời hay dở dở ương ương dở ông dở thằng e ko bàn, mất thời gian. mà a để ý sẽ thấy quả Pioneer exclusive đời 2401 nhìn hầm hố khủng bố so với thằng 2402 thế, có điều nghe trên youtube thấy ko bằng mặc dù cặp 2401 dùng tận 2 bass modules. e nghĩ có thể do bass driver trong 2402 mới hơn và up to specs của tad hơn là cặp cũ chăng? nhìn đẹp mà nghe thì khủng quá a nhể :D, chẹp chẹp

thangvc

Member

altec thì mệt công lắm a ơi, phải tìm hiểu rồi làm nh thứ, cứ tad với pioneer kiểu này cho dễ chơi a ạ, loa của westlake toàn bộ lấy củ của Tad/Pio đấy a ơi. con 2404 exclusive limited edition e thấy có rao 1 cặp trên ebay giá $75k :D, ko hiểu thật giả thế nào mà chóng mặt quá. trong khi có bác bạn e bảo trước đây bác ấy có dùng qua cặp này vài năm rồi đổi và giá nó chưa tầm £10k trở lại. e nghe thì thấy thích lắm rồi nhưng nhà chật, chứ ko e khuân thêm 1 cặp này về nữa nghe cho nó thay đổi :). đã dính vào audio chân chính rồi thì làm sao mà ko tẩu đc a, nó là niềm đam mê mà. còn đam mê nửa vời hay dở dở ương ương dở ông dở thằng e ko bàn, mất thời gian. mà a để ý sẽ thấy quả Pioneer exclusive đời 2401 nhìn hầm hố khủng bố so với thằng 2402 thế, có điều nghe trên youtube thấy ko bằng mặc dù cặp 2401 dùng tận 2 bass modules. e nghĩ có thể do bass driver trong 2402 mới hơn và up to specs của tad hơn là cặp cũ chăng? nhìn đẹp mà nghe thì khủng quá a nhể :D, chẹp chẹp

Hehe chơi Altec có mất thời gian nhưng theo cảm nhận của A sau khi đã nghe Pi. Ex., TAD reference 1, Altec thì quả thật Pi. & TAD vượt trội hơn Altec về dải trên nhưng so với mid thì thì thua Altec xa lắc. Chắc có lẻ do đời mới hơn nhưng Altec cũng có solution khác là gắn thêm super treble, phân tần chủ động cắt tần số như mình mong muốn thì giải quyết được phần đó. Thật ra A thấy vấn đề loa Altec thì A k lo,cả cặp loa mua toàm đồ dữ k quá 15k nhưng cái điều A loa là thiết bị đi theo nó. Muốn khai thác tốt là phải chơi pre & pow tube 300B or 2a3, nào rồi tube Marconi, OPT tamuara or Hashimoto or ... Tụ Blackgate, Jensen, trở ...dây,...nói chung rất mất time :(
Dạo này A hơi busy chứ cũng định làm 1 dàn riêng toàn tập rồi ...
Còn vụ loa cho dàn hiện tại A cần có time đi nghe rồi mới quyết định, trong đầu cứ lởn vởn loa này loa kia rồi mà k nghe được nên A chưa quyết. Thời gian này là cuối năm đến nơi A tập trung doanh số đã, sau đó tính tiếp.
Thanks S đã bỏ thời gian tư vấn cho A 1 số giải pháp nhé.

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Dàn HD thư giản cuối tuần + update bộ stereo

Hi hi chúc mừng bác chủ có bộ HD như ý, bác giống em mê chất âm bw, em cũng mê chất âm bw nhưng bộ hạt dẻ của em không bằng bác

Bên trên