Dàn HD JBL tỉnh lẻ

bichchimeo

Member
Ðề: Dàn HD JBL tỉnh lẻ

sorry, chưa update cái ảnh của dynaudio center 200C. mai rảnh up thêm:|

do_long_khach

Well-Known Member

Mấy thứ đồ "phi điện tử" của bác thật là ... hehe

do_long_khach

Well-Known Member

À là mấy thứ đồ ko phải loa đài đó mà. Bác nên bỏ hết đi thì hơn, làm 1 cái floating wall như trong topic dính thì sẽ ko còn là "tỉnh lẻ" như tiếu đề nữa.

bichchimeo

Member

À là mấy thứ đồ ko phải loa đài đó mà. Bác nên bỏ hết đi thì hơn, làm 1 cái floating wall như trong topic dính thì sẽ ko còn là "tỉnh lẻ" như tiếu đề nữa.

Cam on ban, nhung phong minh nho va tuong thi san sui lam sao lam duoc. Help

leepham

Well-Known Member

Ko thấy ảnh con Cen mới của bác hĩ ? Khi nào up lên cho ae xem vậy bác

ThanhUSB

Lộn xộn quá, bạn có thể mua thêm một cái kệ để TV bằng kính chịu lực màu đen kích cớ 500x500x1800. Sau đó hạ cái TV treo tường xuống để trên kệ,sắp xếp lại các loa lên kệ, bỏ cái chậu hoa đi đảm bảo không gian sẽ hết quê ra tỉnh ngay

bichchimeo

Member

Lộn xộn quá, bạn có thể mua thêm một cái kệ để TV bằng kính chịu lực màu đen kích cớ 500x500x1800. Sau đó hạ cái TV treo tường xuống để trên kệ,sắp xếp lại các loa lên kệ, bỏ cái chậu hoa đi đảm bảo không gian sẽ hết quê ra tỉnh ngay
cái kệ ngay chổ để cái màn hình LG đó bác, mua hơn 2tr(lâu lắm rồi, hơn 2 năm rồi). thú thật với các bác em thích trưng bày đồ lưu niệm lắm, các bác cứ chê lộn xộn. hic...hic:-<. do tham lam nên phòng nhỏ mà nhiều loa nên chẳng có chổ để kệ vào. mà lý do chính là con Pioneer SC09 nó to quá nên để ko vào. mà từ lúc lấy cái kệ kính ra mình phải xử lý dội âm lại nửa, ớn quá. tạm thời tiêu chí của mình mua đồ chất lượng trước đã, cố gắng cày xây phòng mới. do phòng này là phòng ngủ mình sửa lại nên nó lộn xộn thế. nói chung chất âm HD ok lắm, nghe nhạc 5.2 đã thật. ko bị gì hết(dội âm hay mất chi tiết..). mình mừng vụ này lắm vì hên là mình xử lý được. hic..hic. mình cũng sợ ko xử lý dội âm được nhưng bi giờ 8 loa va 2 sub trong căn phòng 3,6 x 3,8 nghe đã lắm. mình thích bật volume lớn nhé. vài dòng mong các bác thông cảm. vì ở xa nên anh em nào có điều kiện ghé mình giao lưu. Toàn Gò Dầu-Tây Ninh. 0949.368.768. thanks:p

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member

Cứ làm gì theo sở thích của mình đi bác . AE ở đây góp ý vậy đó mà nhưng an thua bác là chính ko cần phải theo bất cứ 1 ai đâu ạ ! Mỗi người 1 cách chơi mà , nó cũng thể hiện tính cách con người của mình . Mà cái vụ xử lý âm bác tự nghiên cứu thì cũng hay rồi ạ . Dàn Hd của e chung với phòng ngũ , dàn thì đặt trước cái giường luôn khoảng cách chắc đc 1m nên bị vội âm kinh , nhất là bass ko đc chắc . Em cũng ko biết xử lý thế nào , trước chơi đôi B&W 683 , e này công nhận là mid ngọt bass mềm và sâu e thích lắm . Nhưng xem film hay nghe nhạc , đặc biệt bài nhạc nào xuống sâu là rền chịu ko đc
Sau này chuyển sang JBL ES100 thấy bass ổn hơn ( vẫn rền đôi chút ) . Mặc dù e này mid ko ngọt = 683 , nhưng đc cái bass lực và căng đặc trưng của dòng loa Mỹ nên xem film đã lắm .
Em xem film cũng thích mở thật to , trên đây e thấy mấy bác toàn mở tầm -30db , riêng e thì phải 20db mới thấy phê đc .
Tự nhiên hứng lên viết nhiều quá , em chém cái này nữa rồi lượn vài hôm...e chém tiếp ạ :))

leepham

Well-Known Member

PS : Bây giờ e mới thấy con Cen Dyn của bác , nó đen thủi nên nhìn lướt quá ko thấy . Cảm nhận của bác về con này sao ạ ?

da vinci

Active Member

Nhiều thiết bị để trong phòng nhỏ mà anh xử lý được vấn đề dội âm thì hay thiệt. Em cũng rất thích chất âm của Dyn (dòng nhạc em hay nghe thì Dyn xử lý khá tốt).

bichchimeo

Member

PS : Bây giờ e mới thấy con Cen Dyn của bác , nó đen thủi nên nhìn lướt quá ko thấy . Cảm nhận của bác về con này sao ạ ?
dòng dyn focus thì quá ok rồi, tiếng em nó ấm áp và đầy uy lực. thích lắm . nhất là nghe nhạc HD 5.1. nhưng bản thân mình thấy 2 center đánh cùng 1 lúc thì tiếng nó dầy hơn nhiều, JBL cho tiếng cao, Dynaudio cho tiếng mid ấm áp=>sự kết hợp hoàn hảo. he..he
Mới mua bộ kệ ở Kệ Xinh. vừa mới để đồ lên xong, đau lưng gần chít đi được. hên là có vợ nó phụ một tay;)). cưng ..cưng bà xã quá. hic. theo ý của mấy bác mình bỏ ra hết. hic..hic. chưa kết lắm

Nhiều thiết bị để trong phòng nhỏ mà anh xử lý được vấn đề dội âm thì hay thiệt. Em cũng rất thích chất âm của Dyn (dòng nhạc em hay nghe thì Dyn xử lý khá tốt).
đúng vậy. dyn thì hay ở mid lắm. nhưng mình chơi JBL và dây crystal thì nó hạp lắm bác à. nhất là nghe kèn saxophone thì khỏi nói;)). nói chung bây giờ hết lăn tăn rồi. cám ơn mọi người. nếu anh em có gì thắc mắc cứ phone cho mình mình chia sẻ chút kinh nghiệm đã qua. biết gì nói nấy nhé. mình tốn tiền ngu nhiều nên mong người đi sau ít học phí ngu hơn:x 0949.368.768 or 0915.414.123

bichchimeo

Member

mai rảnh mình up toàn cảnh mình mới set up lại cho các anh em tham khảo xem sao. mong anh em chia sẻ thêm kinh nghiệm nhé. cám ơn sư phụ Việt, Longdts, HDmediashop nhiều lắm. mọi người tận tình hướng dẩn...;))

hailua63

Active Member
Ðề: DÀN JBL TỈNH LẺ (UPDATE)

bộ dàn của bác thật hoành tráng, chúc mừng Bác chủ có bộ giàn ưng ý.
Bác xây dựng mất nhiều thời giờ không vậy, mà được bộ nhìn quá đã...thấy Bác mod đồ đạc máy móc chắc Bác cũng có tí nghề nhể..
số là em cũng đang ngắm em jbl ls80 như của Bác mà không biết chất âm nó thế nào...và giá mua thực tế cặp loa ls 80 là bao nhiêu vậy Bác .... thấy mạng đang rao 53.5 triệu lận... nhiều tiền quá...không biết em nó có xứng với giá tiền không nữa

Bộ dàn ngon quá, là niềm mơ ước của nhiều tay tỉnh lẻ như tôi. Đề nghị chủ thớt xé tem logo của tivi đi, nhìn trông không đẹp lắm

bichchimeo

Member
Ðề: DÀN JBL TỈNH LẺ (UPDATE)

Bộ dàn ngon quá, là niềm mơ ước của nhiều tay tỉnh lẻ như tôi. Đề nghị chủ thớt xé tem logo của tivi đi, nhìn trông không đẹp lắm
Thanks. mình sẽ xé theo ý bác#:-S

bộ dàn của bác thật hoành tráng, chúc mừng Bác chủ có bộ giàn ưng ý.
Bác xây dựng mất nhiều thời giờ không vậy, mà được bộ nhìn quá đã...thấy Bác mod đồ đạc máy móc chắc Bác cũng có tí nghề nhể..
số là em cũng đang ngắm em jbl ls80 như của Bác mà không biết chất âm nó thế nào...và giá mua thực tế cặp loa ls 80 là bao nhiêu vậy Bác .... thấy mạng đang rao 53.5 triệu lận... nhiều tiền quá...không biết em nó có xứng với giá tiền không nữa
nói chung LS80 cũng ok lắm, mình cũng chẳng biết nữa là nó có phù hợp giá tiền hay ko <):). nhưng nó đẹp và nghe saxophone hay lắm. ko có nghề đâu bạn ơi. phá hư đồ riết rồi biết vậy thôi. ha...ha. giá mình mua lúc trước mắc hơn đó bạn. nhưng nếu bạn mua mình giới thiệu cho, chổ PJI mình quen mà.

Bên trên