Dản 5.1 LG HT-503TH có giải mã DTS và kết nối không dây?

ldlbq

Member
Mình được cho một bộ wireless kit LG UW93. Nghe nói bộ kit này có thể kết nối không dây cho 2 loa sau của dàn LG HT-503TH. XIn hỏi các bạn đã sử dụng hoặc am hiểu tư vấn giúp mình:

1/. HT-503TH có giải mã DTS từ nguồn ngoài khi kết nối với A.C Ryan Playon HD bằng cổng optical?

2/. Có thể kết nối không dây 2 loa sau bằng bộ wireless kit LG UW93?

Cám ơn

bingboong

Member
Ðề: Dản 5.1 LG HT-503TH có giải mã DTS và kết nối không dây?

1/. Có
2/. Có

(viết cho đủ ký tự)

tomcang74

Mình trả lời cho Bác là
1/ Bác kết nối Opt ac ryan qua đầu Ht 503 TH ,giải mã DTS luôn cũng tùy thuộc vào Phim HD mà Bác chép.
2/ bộ wireless kit LG UW93 không sử dụng cho AIO HT 503 TH được.Thân

ldlbq

Member

Mình trả lời cho Bác là
1/ Bác kết nối Opt ac ryan qua đầu Ht 503 TH ,giải mã DTS luôn cũng tùy thuộc vào Phim HD mà Bác chép.
2/ bộ wireless kit LG UW93 không sử dụng cho AIO HT 503 TH được.Thân

Mình nhận được tư vấn từ 2 bạn, 1 người nói dàn LG 503TH có thể kết nối không dây, một người nói không. Mình bối rối qúa không biết ai đúng, ai sai? Bạn nào biết khẳng định giúp mình. Tks

ldlbq

Member

Mình nhận được tư vấn từ 2 bạn, 1 người nói dàn LG 503TH có thể kết nối không dây, một người nói không. Mình bối rối qúa không biết ai đúng, ai sai? Bạn nào biết khẳng định giúp mình. Tks

Bạn nào có kinh nghiệm trả lời giúp mình nhé. Tks

LG503PH

LG HT503TH đã viết:
http://www.lg.com/vn/tv-audio-video/home-theater-system/LG-HT503TH.jsp

Các đặc tính chính :
  • 1080p Up-Scaling
  • Maximum Playback
  • SIMPLINK (HDMI-CEC)
  • Chất lượng hình ảnh FullHD 1080p
  • Âm thanh Dolby TrueHD và DTS-HD
  • Simplink (HDMI-CEC)
  • Ghi trực tiếp USB
  • VSM (ma trận âm thanh ảo)
  • Loa Không Dây (Tx DongleType)

Dường như tại các siêu thị điện máy không trưng dàn này.

juveale

Member

Bộ này nhìn đẹp thật, nhưng hình như VN mình không có bán model này.

vinagoh

Well-Known Member

Các đặc tính chính :
  • 1080p Up-Scaling
  • Maximum Playback
  • SIMPLINK (HDMI-CEC)
  • Chất lượng hình ảnh FullHD 1080p
  • Âm thanh Dolby TrueHD và DTS-HD
  • Simplink (HDMI-CEC)
  • Ghi trực tiếp USB
  • VSM (ma trận âm thanh ảo)
  • Loa Không Dây (Tx DongleType)

Dường như tại các siêu thị điện máy không trưng dàn này.

Dàn này không đọc được đĩa BR thì làm sao có dòng chử đỏ trên các bác!!!??? :-?

Tham khảo: http://www.lg.com/vn/tv-audio-video/home-theater-system/LG-HT503TH.jsp

hungluong

Sáng nay em vừa làm 1 con 503PH về nối với HDPros bằng đường Optical, sau khi chỉnh các thông số đầu ra của HDPros là SPDIF RAW và đầu vào của 503 là ByPass, test 1 phim DTS nhưng không lên được DTS, chỉnh lại đầu ra là SPDIF LPC và đầu vào bên 503 cũng không ăn thua. Đang nản không tìm được nguyên nhân thì thằng ku em nghịch ngợm chỉnh đầu ra của HDPros là HDMI RAW thì thấy tự nhiên âm thanh lớn hơn hẳn, nghe ngon hơn và thấy trên màn hình hiển thị của 503 xuất hiện 3 chữ dts. Thật không ngờ lại có trường hợp oái oăm như thế.Không hiểu nguyên nhân là do vì sao nữa? Nhưng dù sao cũng đã có được âm thanh DTS khá thỏa mãn tai trâu của em rồi.

bdkhn

Member

Sáng nay em vừa làm 1 con 503PH về nối với HDPros bằng đường Optical, sau khi chỉnh các thông số đầu ra của HDPros là SPDIF RAW và đầu vào của 503 là ByPass, test 1 phim DTS nhưng không lên được DTS, chỉnh lại đầu ra là SPDIF LPC và đầu vào bên 503 cũng không ăn thua. Đang nản không tìm được nguyên nhân thì thằng ku em nghịch ngợm chỉnh đầu ra của HDPros là HDMI RAW thì thấy tự nhiên âm thanh lớn hơn hẳn, nghe ngon hơn và thấy trên màn hình hiển thị của 503 xuất hiện 3 chữ dts. Thật không ngờ lại có trường hợp oái oăm như thế.Không hiểu nguyên nhân là do vì sao nữa? Nhưng dù sao cũng đã có được âm thanh DTS khá thỏa mãn tai trâu của em rồi.

Cái ProS kỳ quái nhỉ. Có 1 bác trên này phải để SPIDF LPCM mới ra được.

conan2901

Active Member

thế thì là do chuẩn ra của mấy chú player làm lộn xộn rồi :D
đang tính làm em này, giá là 3tr99. cũng êm

bé bé

Well-Known Member

Em tập tẹo chơi HD, nghe các bác nói em chả hiểu gì.

bingboong

Member

Hàng Tàu là vậy mà bác. Con K200 của em thì kênh analog bị nhầm giữa loa center và loa sub. Con HD max thì không phân biệt được giữa audio HDMI và optical có nghĩa là nó tống hết tín hiệu ra tất cả các cổng bác muốn cắm cổng nào vào receiver cũng nhận được hết keke

hungluong

Không hiểu nếu upgrade firmware mới có khắc phục được không nhỉ hay nó là do phần cứng rồi. Bác nào biết chỉ giùm anh em với nhé

Hàng Tàu là vậy mà bác. Con K200 của em thì kênh analog bị nhầm giữa loa center và loa sub. Con HD max thì không phân biệt được giữa audio HDMI và optical có nghĩa là nó tống hết tín hiệu ra tất cả các cổng bác muốn cắm cổng nào vào receiver cũng nhận được hết keke
Thế thì chán thật,đang định mua con HD max để thay cho con HTPC ở nhà:-w

bdkhn

Member

Cũng may mà cái Egreat R2 của tôi audio chuẩn luôn.

Bạn nào có kinh nghiệm trả lời giúp mình nhé. Tks

Bạn ldlbq đã có câu trả lời chính xác chưa ? Mình cũng đang xài dàn này,chất lượng OK so với giá tiền . DTS ngon lành. Có điều dây nhợ để nối loa suround loằng ngoằng quá. Nếu xài bộ wireless kit được thì quá ổn.

thế thì là do chuẩn ra của mấy chú player làm lộn xộn rồi :D
đang tính làm em này, giá là 3tr99. cũng êm

Dàn này được đấy bro ạ. Có lẽ tôi cũng mua về lắp với cái TViX xem ở phòng khách vậy. Hiện ở Topcare chỉ bán 3 triêu 9 thôi Dản 5.1 LG HT-503TH. Nhưng không biết bộ này có giải mã được DTS HD và True HD không nhỉ?

bdkhn

Member

Dàn này được đấy bro ạ. Có lẽ tôi cũng mua về lắp với cái TViX xem ở phòng khách vậy. Hiện ở Topcare chỉ bán 3 triêu 9 thôi Dản 5.1 LG HT-503TH. Nhưng không biết bộ này có giải mã được DTS HD và True HD không nhỉ?

Lấy đâu ra 505TH hả bác. Nó ghi thế thôi còn thực chất là bộ 503PH.

tethien

Active Member

Không có đâu. Không HDMI in, không BD thì nó giải mã Dolby TrueHD và DTS-HD ở đâu ra ?

Bên trên