Đã có Denon 2310 và C607, em nhờ các bác tư vấn tiếp ạ

training

Well-Known Member
Ðề: Đã có Denon 2310 và C607, em nhờ các bác tư vấn tiếp ạ

Em làm bộ liên hợp quốc thấy cũng vừa tai lắm, giá cả thì hợp lý

vozhanoi

Em cũng vote cho Polk CSI A4 và TSi100. Center CSI A4 em thấy quá ngon trong tầm giá nghe phê hơn C60 nhiều

roiviec

Member

Em đã mua csi A4 và tsi100 nhưng setup mãi mà nghe Thuý Nga vẫn ko hay bằng để 2 kênh, lại phải phiền các bác ạ.

lehoang40

Em đã mua csi A4 và tsi100 nhưng setup mãi mà nghe Thuý Nga vẫn ko hay bằng để 2 kênh, lại phải phiền các bác ạ.

Trên HDP Bác có chọn phần audio là Dolby Digital 5.1 chưa hay vẫn là 2 kênh?

love HD

Member

Cho dù Bác mua loa nào cũng vậy nếu bác chưa chỉnh đúng mode âm thanh phát ra thì nghe cũng ẹ à !

Muốn xem/nghe DVD/HD Thúy Nga/Asia 5.1 có âm thanh hay (âm thanh ra đều và đầy trên cả 5 loa) thì trên AVR bác hãy chỉnh và chọn mode: Multi channel nhé, vì mode này là nghe hay nhất, hay hơn nghe 2 kênh và các mode khác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

vozhanoi

Bác thử bằng một bản nhạc HD hoặc DTS thử xem sao?

lan806

Well-Known Member

Thúy nga DD 5.1 nghe giống 5ch ste thấy mồ, giống bác chủ, em thường chuyển về ste 2ch nghe nó ok hơn DD.
Phim thì ko bàn nhé :p

Bác ơi chỉnh đúng cái Center chỉ còn duy nhất giọng ca sỹ, không lẫn tý nhạc nào; lúc trước em còn dùng Pi AX5 vẫn hay cho mỗi Center hát nghe thích lắm, nhất là nghe Như Quỳnh hát chỉ giọng không chẳng còn tí nhạc nào, vừa lạ vừa quyen ... :)

lehoang40

Em phát bằng đầu DVD, đã chọn 5.1 rồi ạ.

Nếu phát bằng đầu DVD thì bác chỉnh passthrought, để 2310 giải mã, bấm nút audio trên remote của DVD xem có Dolby digital 6 channel không, rồi chọn vào đấy. Nếu đĩa không chỉ có mỗi 2 kênh thì phải nghe 2 kênh thôi hoặc đi tìm đĩa khác mà nghe.

totorauxom

Well-Known Member

Bác làm thêm con pow mm7025 của mặt giặc nữa là ổn, nghe hay lắm

Bên trên