Custom firmware Q10 Pro, Q5 Pro, Q30.

Nghia_PMT

Well-Known Member
ok để mai rãnh hard reset up lại fw xem sao, cám ơn bác đã cho thông tin hữu ích :D

Nghia_PMT

Well-Known Member
tình hình là con Q30 của mình ko up fw chọt lỗ gì đc vì bấm nút nguồn trên remote hay nút nguồn cứng trên đầu Q30 đèn vẫn đỏ lè ko ON xanh lên đc :( . Thế là tèo hả các bác, ai biết chổ nào sửa chỉ mình với :confused: (May còn con Himedia 910B lôi ra dùng đỡ)

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
tình hình là con Q30 của mình ko up fw chọt lỗ gì đc vì bấm nút nguồn trên remote hay nút nguồn cứng trên đầu Q30 đèn vẫn đỏ lè ko ON xanh lên đc :( . Thế là tèo hả các bác, ai biết chổ nào sửa chỉ mình với :confused: (May còn con Himedia 910B lôi ra dùng đỡ

thôi vất đi bác :)

xuanloi_design

Active Member
Chào mọi người :)
Mình dùng App MyTV B2C để xem tivi trên Q10Pro (FW 2.1.7). Xem các kênh truyền hình thì OK, nhưng khi sang mục Phim thì Box tự khởi động lại hoặc App MyTV bị treo. Có ai bị trường hợp này không và khắc phục sao mọi người.

P/S: Mình đăng ký dùng app OTT (không dùng STB của nhà mạng), cài trên SmartTV thì không sao cả (chạy rất mượt).

thebluewindows

Well-Known Member
Lâu lắm ko đụng vào Himedia ko nhớ. Xin hỏi các bác là wrapper có chơi đc online (fshare) ko hay chỉ trong LAN hoặc HDD thôi?
Edit: Em update thấy chơi fshare 4k HDR Atmos bình thường rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

xuanloi_design

Active Member
Mình cũng đang không biết play online qua trình mặc định của Q10 Pro bằng Wapper mà kg đc. Mong các cao nhân chỉ dẫn.

nqn_vnn

Well-Known Member
con Q5 Pro của em đang ở 5.1.1 ... giờ muốn lên ATV 7 Bác nào còn file cho em xin với ạ.

Bên trên