CÙNG THỬ NGHIỆM ĐẦU THU KTS HD MIỄN PHÍ VỚI CHI PHÍ CỰC SỐC NHA!

vcidth

Active Member
Ðề: CÙNG THỬ NGHIỆM ĐẦU THU KTS HD MIỄN PHÍ VỚI CHI PHÍ CỰC SỐC NHA!

Cho mình hỏi là giờ đang xài VTC HD và K+ mình xài 2 chảo,2 đường dây,chảo VTC HD hướng asiasat5 còn K+ vinasat1,giờ 2 đường dây kéo xa quá(30 mét) giờ có thể ghép 2 chảo,2 LNB đó lại thành 1 đường dây kéo xuống vô phòng mình được không vậy

Nếu bác dùng cả 2 đầu giải mã thì không ghép 2 dây thành 1 được, nếu bác dùng đầu VTC-HD để thu các kênh miễn phí trên Vinasat-1 thì ghép được.

ptt0903939220

Cho mình hỏi là giờ đang xài VTC HD và K+ mình xài 2 chảo,2 đường dây,chảo VTC HD hướng asiasat5 còn K+ vinasat1,giờ 2 đường dây kéo xa quá(30 mét) giờ có thể ghép 2 chảo,2 LNB đó lại thành 1 đường dây kéo xuống vô phòng mình được không vậy
ghép được.tại 1 thời điểm bạn chỉ xem được 1 đầu thu.nghĩa là xem k+ tắt vtchd và ngược lại.bạn liên lạc mình hướng dẫn mua thiết bị và setup cho đúng.nhà tui cũng sài vụ này vì dây âm tường chỉ có 1 đường dây.quan trọng là dây của bạn tốt o bị suy hao.

Quả đầu này có xem được đài Mông cổ phát bóng đá anh Chủ nhật không các bác

Quên không hỏi, không biết em muốn 1 cái đầu này + mua thêm 1 chảo để bắt mấy kênh miễn phí trên vinasat, asiasat... có được không nhỉ
Bác nào biết giá cả thì cộng lại cho em biết với.
Lưu ý. Em không phải cố tình spam.
Cám ơn bác ptt đã trả lời câu trước

TuantuPTT

trọn 1 bộ đầu HD miễn phí giá khoảng : 1.000.000 vnđ (đầu thu,bộ chảo 0.6m,LNB,20m dây ,rắc).Còn nếu bạn muốn mua thêm bộ chảo + LNB để lắp hướng khác thì khoảng 200.000 vnđ(bộ chảo 0,6m + LNB)

quanganh_08

Active Member

Hôm qua mới nhờ ông bạn trong SG lấy họ một đầu MICSAT HD (GIÁ750K) chỗ TUẤN TÚ sang tuần mới gửi về tới chỗ mình (THÁI BÌNH) khi nào xem thử rồi sẽ nói với mọi người sau.:-w

CryForU2003

MICSAT HD và vtc-s18 giống nhau hết a à. Vtc-s18 có nhiều nhược điểm lắm. Nhưng với cái giá đó mà coi được Hd là tốt rồi a ạ

VTC S18 có phải đầu của VTC ko mọi người

vtc s18 là vờ tờ cờ s18 dvbs2 mpeg4 hd

Lập lờ đánh lận con đen, VTC 18S là hàng TQ giả thương hiệu VTC, đây không phải là đầu thu của truyền hình KTS VTC.
Tuấn Tú có bán hàng thì đề nghị nói rõ hàng của ai nhen.

TuantuPTT

Hôm qua mới nhờ ông bạn trong SG lấy họ một đầu MICSAT HD (GIÁ750K) chỗ TUẤN TÚ sang tuần mới gửi về tới chỗ mình (THÁI BÌNH) khi nào xem thử rồi sẽ nói với mọi người sau.:-w
ok thanks bạn :)

MICSAT HD và vtc-s18 giống nhau hết a à. Vtc-s18 có nhiều nhược điểm lắm. Nhưng với cái giá đó mà coi được Hd là tốt rồi a ạ
thanks bạn đã cho ý kiến :)

VTC S18 có phải đầu của VTC ko mọi người
trong web tuantu em có nêu rõ là hàng Trung quoc,chứ VTC không có sx loại mấy trăm ngàn :(
Lập lờ đánh lận con đen, VTC 18S là hàng TQ giả thương hiệu VTC, đây không phải là đầu thu của truyền hình KTS VTC.
Tuấn Tú có bán hàng thì đề nghị nói rõ hàng của ai nhen.
em có ghi rõ ràng trong topic bán hàng đó anh ơi :-SS.Chỗ em bán hàng,nhái nói nhái,xin nói xịn mà :D

uniz

quảng cáo thu được HD nhưng chỉ thấy có mỗi kênh HD là Luxe HD thì thật là thất vọng

CryForU2003

quảng cáo thu được HD nhưng chỉ thấy có mỗi kênh HD là Luxe HD thì thật là thất vọng
Vậy là a không hiểu rồi. Đầu nàu coi được Hd free thôi. Tại a chỉ bắt vệ tinh vinasat1 nên chỉ có kênh luxe hd thôi. Nếu a muốn coi Hd free thì a có thể bắt các vệ tinh khác

TuantuPTT

nếu mà thu hết các kênh HD như đầu VTC hay K+ thì chắc chẳng ai mua đầu HD của K+ hat VTC đâu bạn ạ :(,đầu thu này giống như thử nghiệm cho những ai thích khám phá xem chuẩn HD là như thế nào so với chất lượng thường đó bạn.Với giá đó mà xem được như vậy cũng đáng để mua về khám phá thử nghiệm lắm đó bạn <:p

Tuấn tú có chi nhánh ở Hà Nội ko vậy

quanganh_08

Active Member

Bạn TUẤN ơi cho hỏi chút>TRên quả 146*E(Agila2) gói Skynet có phát chuẩn MP4 free,MICSAT HD có thu dc mây kênh này ko?Hỏi trước để biết vì đầu thu chưa gửi ra tới chỗ mình nên chưa thử dc.

ptt0903939220

Bạn TUẤN ơi cho hỏi chút>TRên quả 146*E(Agila2) gói Skynet có phát chuẩn MP4 free,MICSAT HD có thu dc mây kênh này ko?Hỏi trước để biết vì đầu thu chưa gửi ra tới chỗ mình nên chưa thử dc.
mình ở sài gòn o có sóng quả này nên o thử thực tế được nhưng chắc là được.bạn nhận đầu thử thực tế rồi cho mình biết kết quả nge.

CryForU2003

mình ở sài gòn o có sóng quả này nên o thử thực tế được nhưng chắc là được.bạn nhận đầu thử thực tế rồi cho mình biết kết quả nge.
Không được đâu bạn ơi. Tại nó phát chuẩn Digicipher 2 mà bạn. Công nghệ này còn mới mẻ lắm bạn. s18 chỉ bắt được dvbs và dvbs2 à

CryForU2003

bạn chỉ coi được các kênh free chuẩn Mp4 ở tp này thôi: 12621 V 30000,

Bên trên