Crack IDM all version

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Ðề: Crack IDM all version

Sáng nay thức dậy em nhận dc thông báo

Em đã gỡ IDM ra và cài lại, update lên bản mới nhất nhưng vẫn vậy

Bác chủ có cách nào chỉ em với :)
Mình cũng bị tương tự, hóa ra nhiều người bị thế.
Ừ nhỉ. Thấy bác nói với mở ra check thì không thấy IDM extension trong Chrome đâu cả. Vào Store của Chrome tìm IDM cũng không thấy đâu. Nhưng lạ cái là mở youtube vẫn có tool bắt link hiện ra và vẫn tải với IDM tốt.
Phần mở rộng này đâu phải do Chrome phát triển đâu mà có hả bác ?, lúc trước vào phần danh sách các tiện ích mở rộng thì thấy phần mở rộng IDM không phải từ cửa hàng Chrome trực tuyến, nên search cỡ nào cũng không có kết quả.
Cài lại win đi bác.
Cái lỗi nhỏ này mà cài lại Win là không đáng chút nào bác à.
Loay hoay mãi không cài lại được, tưởng máy mình bị mất cơ, thì ra là nó bị chrome block rồi ah :D

Bác thử cài win lại xem có dc ko >:)

Đã ghost lại ngon lành, các bác nhớ bỏ chọn chế độ tự động update extention nhé :) good lucky
Không thấy phần ấy trong Chrome, bác hướng dẫn chi tiết hơn được không ?

Bác chủ ơi

Sau khi update 6.17 build 5 thì nó không bắt link với fshare là làm sao

Bác chỉ cách khắc phục giúp

Cám ơn

tranduyquang

Well-Known Member

Bác chủ ơi

Sau khi update 6.17 build 5 thì nó không bắt link với fshare là làm sao

Bác chỉ cách khắc phục giúp

Cám ơn

Mình vẫn bắt link bình thường. Bác thử vào Options/File types rồi gõ thêm đuôi file bác cần IDM nó bắt link (vd: 00*, MKV,...). Ngoài ra có thể do trình duyệt. Bác tắt cả IDM và trình duyệt. Sau đó mở lại cả 2 xem sao.

Chrome thì nó chặn mất rồi

Mà tui dùng Fshare toll mà IDM vẫn không bắt sau khi update

tranduyquang

Well-Known Member

Chrome thì nó chặn mất rồi

Mà tui dùng Fshare toll mà IDM vẫn không bắt sau khi update

Fshare tool thì làm sao IDM bắt link được bác? Bác get link xong phải tự copy/paste thôi. Mình vẫn đang dùng Chrome, vừa test, vẫn bắt link tốt từ fshare ngay cả khi không có IDM extension (hiện bị chrome block). Xem video youtube vẫn hiện tool bắt link.

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Khắc phục được cái lỗi trên rồi. @ bác hoasimtim không cần cài lại Win nhé! ;))

xibu

Member

em xin phép lót dép ngồi học hỏi các kinh nghiệm và cách fix lỗi thường gặp với cái i đê mờ này từ các pro :D,em gà công nghệ nhưng rất thích down phim và game về chơi, dùng IDM cứ thỉnh thoảng lỗi này lỗi nọ mà chả biết xử lý như nào,cách em dùng thường xuyên nhất là xóa đi cài lại nhưng nhiều lúc cũng chẳn ăn thua.
Em muốn hỏi các pro các trường hợp này của em ạ:
Em muốn down mấy phim bluray các bác chia sẻ trên diễn đàn mình về coi cho đã,nhưng khi cái cửa sổ download của IDM nó hiện ra rồi mà mãi ko thấy nó hiện dung lượng của file nên em ko down được :(,cả file phim lẫn file phụ đề đều thế. Các bác chỉ em cách khắc phục với ạ.

hoasimtim

Well-Known Member

em xin phép lót dép ngồi học hỏi các kinh nghiệm và cách fix lỗi thường gặp với cái i đê mờ này từ các pro :D,em gà công nghệ nhưng rất thích down phim và game về chơi, dùng IDM cứ thỉnh thoảng lỗi này lỗi nọ mà chả biết xử lý như nào,cách em dùng thường xuyên nhất là xóa đi cài lại nhưng nhiều lúc cũng chẳn ăn thua.
Em muốn hỏi các pro các trường hợp này của em ạ:
Em muốn down mấy phim bluray các bác chia sẻ trên diễn đàn mình về coi cho đã,nhưng khi cái cửa sổ download của IDM nó hiện ra rồi mà mãi ko thấy nó hiện dung lượng của file nên em ko down được :(,cả file phim lẫn file phụ đề đều thế. Các bác chỉ em cách khắc phục với ạ.

Đầu tiên kiểm tra xem link còn tốt không đã nhé ;))

xibu

Member

Đầu tiên kiểm tra xem link còn tốt không đã nhé ;))
Bác ơi em lấy máy đứa bạn em down thử thấy link vẫn ok lắm ạ,em soi thử hết các chỉnh sửa,tùy chọn trong IDM của nó không khác gì của em thế mà chả hiểu sao của nó cứ down mọi thứ ầm ầm , còn em thì cứ lúc được lúc không :(

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Bác ơi em lấy máy đứa bạn em down thử thấy link vẫn ok lắm ạ,em soi thử hết các chỉnh sửa,tùy chọn trong IDM của nó không khác gì của em thế mà chả hiểu sao của nó cứ down mọi thứ ầm ầm , còn em thì cứ lúc được lúc không :(
Ngoài không hiện dung lượng file còn báo lỗi gì nữa không bác ? Bác chụp hình screenshot lỗi rồi up ảnh lên cho mọi người xem biết đó là lỗi gì nhé!

tranduyquang

Well-Known Member

Rất có thể host đó đã bị chặn bởi anti-virus hoặc firewall...

Em thì không dùng file Crack hay bản Silent em chỉ chỉnh file host và nhập key vào thôi. Tuy là hơi bất tiện cho việc cập nhật phiên bản mới (Phải cập nhật bằng tay thông qua trang web khác), nhưng em cảm thấy cách này là an toàn nhất vì chính mình tự làm mà. (Cái nào mà em không biết làm hoặc không thể làm bằng tay thì em mới dùng cách khác thôi). Vài dòng đóng góp với các bác. Thân.!

xibu

Member

Cám ơn 2 bác nguyentrungthanh va tranduyquang :D,hóa ra cái của em bị firewall của AVG nó chặn như bác tranduyquang nói nên cứ ko down đc,e tắt firewall đi thì lại down được bình thường rồi :D. Trước em còn gặp nhiều lỗi nữa mà em cũng ko hiểu nhưng giờ em chả nhớ ra mà cũng chả biết diễn tả nó như nào,chắc lúc nào gặp lại lỗi gì em lại lên đây cầu cứu các bác vậy :))

NHVL

Cám ơn 2 bác nguyentrungthanh va tranduyquang :D,hóa ra cái của em bị firewall của AVG nó chặn như bác tranduyquang nói nên cứ ko down đc,e tắt firewall đi thì lại down được bình thường rồi :D. Trước em còn gặp nhiều lỗi nữa mà em cũng ko hiểu nhưng giờ em chả nhớ ra mà cũng chả biết diễn tả nó như nào,chắc lúc nào gặp lại lỗi gì em lại lên đây cầu cứu các bác vậy :))

Cứ chụp vài tấm lên cho anh em tham khảo trước khi hỏi nha :))

Bên trên