[ConvertXtoDVD] Thêm 1 giải pháp chuyển DVD9 thành DVD5

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [ConvertXtoDVD] Thêm 1 giải pháp chuyển DVD9 thành DVD5

Thanks Bác . Ý mình là nguồn của mình là file ảnh ISO 9 mình muốn convert ra file ảnh ISO 5 lưu trên HDD . mình đã làm theo hướng dẫn của bác rồi nhưng nó ra 2 thư mục : 1 - Audio_TS 2 - Video_TS . Hai thư mục này đễ ghi ra DVD thì mình biết , mà mình muốn lưu lại trên HDD theo dạng file ảnh ISO 5 . Mong được sự hướng dẫn của Bác ^:)^

phibang,

Như đã trả lời, ngoài 2 thư mục AUDIO_TS & VIDEO_TS, ConvertXtoDVD còn cho bạn thêm một file .ISO (sẽ tìm thấy ở trong "working folder").
(Thông thường tại đây: My Documents\ConvertXtoDVD)

Chỉnh sửa lần cuối:

nghenhacvn

Ðề: [ConvertXtoDVD] Thêm 1 giải pháp chuyển DVD9 thành DVD5

xin cảm ơn bạn đã cho dùng soft

ducvuong25

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [ConvertXtoDVD] Thêm 1 giải pháp chuyển DVD9 thành DVD5

Thanks Bác . Ý mình là nguồn của mình là file ảnh ISO 9 mình muốn convert ra file ảnh ISO 5 lưu trên HDD . mình đã làm theo hướng dẫn của bác rồi nhưng nó ra 2 thư mục : 1 - Audio_TS 2 - Video_TS . Hai thư mục này đễ ghi ra DVD thì mình biết , mà mình muốn lưu lại trên HDD theo dạng file ảnh ISO 5 . Mong được sự hướng dẫn của Bác ^:)^

Nếu bác đã làm ra 2 cái thư mục trên rồi thì cũng thể dùng ultra ISO để tạo dvd-video image (duoi ISO) bằng cách load đến file INFO trong thư mục video_TS.

ducvuong25

Active Member

DATAVIEWER cho mình hỏi việc cắt bỏ quảng cáo dvd 9, chỉ giữ lại main film thì sau đó ghi ra dvd5 thì chất lượng chăc chắn sẽ khá hơn so với từ full dvd9 xuống dvd5 phải ko?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

DATAVIEWER cho mình hỏi việc cắt bỏ quảng cáo dvd 9, chỉ giữ lại main film thì sau đó ghi ra dvd5 thì chất lượng chăc chắn sẽ khá hơn so với từ full dvd9 xuống dvd5 phải ko?

Đúng vậy! Bởi số lượng "Mega Byte"/MB của phim được giảm đi => Kết quả "quality" của phim sẽ KHÁ hơn, sau khi "compress" sang DVD-5.

"Cheer"!

phidiepdan

hay quá giờ mình mới biết cài này

ducvuong25

Active Member

Đúng vậy! Bởi số lượng "Mega Byte"/MB của phim được giảm đi => Kết quả "quality" của phim sẽ KHÁ hơn, sau khi "compress" sang DVD-5.

"Cheer"!

Còn nếu mình muốn cắt Quảng Cáo nhưng lại vẫn lại menumain film ( ví dụ như đĩa Thúy Nga) thì có được ko bạn, tức là dvd menu vẫn hiện ra nhưng khi mình dùng remote chọn mục ad thì nó sẽ ko làm gì ( vì mình đã remove rồi).

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Còn nếu mình muốn cắt Quảng Cáo nhưng lại vẫn lại menumain film ( ví dụ như đĩa Thúy Nga) thì có được ko bạn, tức là dvd menu vẫn hiện ra nhưng khi mình dùng remote chọn mục ad thì nó sẽ ko làm gì ( vì mình đã remove rồi).

Rất tiếc... là khi đã chọn "Main movie" thỉ chỉ còn lại chính nó. Tất cả bị loại bỏ.

hongphuc1986

Các bác cho em hỏi là : Em burn file ISO 7.5G ra đĩa DVD5 mà sao hình ảnh và âm thanh bị chậm, và cứ giật giật. Mong các bác giúp đỡ.

abdv

Member

Bạn cho hỏi, khi chuyển đổi DVD9 thành DVD5 bằng ConvertXtoDVD thì chất lượng hình ảnh và âm thanh có good không. Mình đang muốn tìm 1 chương trình để Convert mà chưa biết chọn chương trình nào.

nguyenthang8x

Active Member

Em conver dvd 9 thúy nga pbn xuống dvd5, làm sao để giữ nguyên được menu gốc của dvd, em làm mãi mà không được. mong cao thủ chỉ giùm. thanks nhiều.

ducvuong25

Active Member

mình nghĩ là ko thể được đâu bạn.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em conver dvd 9 thúy nga pbn xuống dvd5, làm sao để giữ nguyên được menu gốc của dvd, em làm mãi mà không được. mong cao thủ chỉ giùm. thanks nhiều.

nguyenthang8x,

Để giữ nguyên "DVD Menu" của đĩa GỐC => Bạn cần đến DVDShrink hoặc DVDFab.

Cheer!

caoloc

sai i7 5->10p =))

caoloc

sài i7 5->10p =))

Dùng DVDFab là chuẩn đó bạn, từ DVD9 => DVD5 hoặc các định dạng video khác, bỏ qua cả mã hóa luôn.
DVD Shrink thì nhanh hơn và đơn giản hơn

Bên trên