Công suất tiêu thụ điện của Plasma vs LCD . Reviews của CNET

thietmoclan

Member
Ðề: Công suất tiêu thụ điện của Plasma vs LCD . Reviews của CNET

chuẩn quá, thank nóng Hocdoi_HD phát :X :))

Hoc_Doi_HD

bác meomatto vốn là dân sales nên có cách nhìn nhận của dân sales. quan điểm của bác có khác thì cố gắng giống anh em đi ạ, đó là tự sướng với những gì mình có chứ bộc lộ quan điểm gay gắt quá dễ gây tác dụng ngược lắm. em thấy mọi người chỉ bảo là plasma ngon trong tầm giá thôi chứ có ai bảo plasma đập chết LCD gì đâu. ai dùng rồi thì biết chứ cứ tranh cãi LCD vs Plasma làm gì cho mệt. còn em thì tự nhận là em dốt nên dùng LCD rồi mà bán đi để mua lại plasma. mà LCD của em cũng full HD Nhựt Bổn chứ đâu phải thường đâu. thế mà em cứ lao đầu vào cái công nghệ cũ kỹ ấy làm gì nhỉ. Nhức đầu quá

Vâng, chúc mừng bác, vừa dốt, vừa lạc hậu, lại bảo thủ. Nhắc lại chuyện dân sales thì e lại suy nghĩ lại, e ứ dám nói nữa đâu, cứ như e ý, cái j nhiều lợi nhuận thì e làm, cầu ko có thì tạo ra cầu, cầu ít thì kích cầu, làm giầu để đú đởn HD mừ:D. Thôi, e lượn, cho nước nó bớt đục, BB các bác, chúc các bác buôn may bán đắt.
BB 4ever this thread:-h:-h:-h

dino

Active Member

thôi các bác cứ tranh cãi làm gì vì cái vấn đề plasma với LCD này nó đã cũ vãi cả ra rồi, mỗi cái có ưu điểm và nhược điểm riêng, ai xài cái nào thì xem cái đấy là nhất thôi :D còn cái chuyện tiêu thụ điện của plasma thì đúng là nó có tốn hơn nhưng mà các cụ nhà mình bận bịu thời gian túi bụi, xem HD được bao nhiêu thời gian lắm, chủ yếu phục vụ phim korea cho vợ và cartoon cho con ... thì cái khoản điện dôi ra nó chỉ đáng vài chục ngàn thôi các bác ạ, vì vài chục ngàn thì ko đáng để cãi nhau, nhưng mà các cụ nhà mình toàn dân kỹ thuật, cái gì phải ra ngô ra khoai khác các anh làm sales nặng về kinh doanh thì ko hạp ý thì cãi nhau. thôi ra làm cốc bia cho hạ hỏa kẻo anh plasma lại tỏa nhiệt :))

kemdau

Member

Em vừa mua con Plasma SS 42C430, thấy ghi có 200W, mà con Sony 42 em xem 2 model (không nhớ là model nào nữa) cái rẻ tiền hơn thì khoảng hơn 200W còn cái đắt tiền hơn thì khoảng 260W không hiểu thằng SS có ghi ăn gian hay không nữa.

ngc_luu

Well-Known Member

Em vừa mua con Plasma SS 42C430, thấy ghi có 200W, mà con Sony 42 em xem 2 model (không nhớ là model nào nữa) cái rẻ tiền hơn thì khoảng hơn 200W còn cái đắt tiền hơn thì khoảng 260W không hiểu thằng SS có ghi ăn gian hay không nữa.

Chắc tầm đó thôi, không ăn gian đâu theo tôi đó là công suất bình quân đó, vì plasma có công suất không cố định, đối với những cảnh nhiều sáng thì tồn điện hơn những cảnh ít sáng.
Còn LCD sony mà 260W thì cao lắm không biết bác có nhớ nhầm không, nó chì khoảng 125 đến 175W là cùng thôi

Haixq

Chắc tầm đó thôi, không ăn gian đâu theo tôi đó là công suất bình quân đó, vì plasma có công suất không cố định, đối với những cảnh nhiều sáng thì tồn điện hơn những cảnh ít sáng.
Còn LCD sony mà 260W thì cao lắm không biết bác có nhớ nhầm không, nó chì khoảng 125 đến 175W là cùng thôi

Đúng vậy, mình xem con Plasma Pana 42 thì 280w, LCD tầm 135w.
Cũng đang lần mò xem Plasma và LCD để mua 1 em mà.

Bên trên