Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

sabodam

Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

Không những cần chăm chút đến bề ngoài của mình mà đàn ông cũng cần phải có sự hài hước, vì hài hước có thể tạo nên sự quyến rũ,

ahxdtngh

Well-Known Member

Mình thấy con trai ăn mặc gọn gàng, sạch sẽ, sáng sủa là OK rồi :)
P/S: Thực ra là mình hơi lười nên chỉ thế thôi =))

deadline

Member

cũng do đặc thù công việc mà phong cách ăn mặc mỗi người mỗi khác mà nhưng những bác biết cách ăn mặc thì nguy hiểm lắm không tin tưởng 100% được đâu

truc_linh

Member
Đàn ông mà không tự chăm sóc được bản thân (để cho bê bối, hôi hám) thì làm sao mà phụ nữ chúng em dựa hơi được?
Em không đồng ý cái khoản nâng khăn sửa túi như chị Thanh phát biểu vì nếu không thuơng được thì đừng mong có khoản nâng với sửa.
Khoan nói tới tính cách vì sợ lạc chủ đề.

sabodam

Bề ngoài là cái quan trọng của đàn ông mà, giao tiếp với người khác mà có cái bề ngoài bê tha là thế nào cũng biết kết quả rồi đấy, nhất là đi phỏng vấn công việc, cũng ít ai chọn 1 người với bề ngoài như vậy cho dù có năng lưc.

truongxua

Con trai ai không chăm chút bề ngoài thì thật khó nhìn đấy, đảm bảo ế chắc ăn luôn, không những vậy mà trong công việc cũng không mấy tốt, vì người ta đánh giá con người qua cái nhìn về bề ngoài, em thì ngoài ăn mặc đúng gu ra thì còn sống hết mình vì người khác.

NHVL

Chả biết các bác có chăm chuốt cho mình hay không, chứ còn em, em thì chả bao giờ :)) Ngoại trừ chải đầu và nhìn gương khi mới tắm xong =))

trankanhhung

Well-Known Member

em nghe loáng thoáng các cụ chúng nó nói ''ăn cho mình mặc cho người'' chả bít có đúng không, nhưng em nghĩ con người từ cổ chí kim đều muốn chăm chút vẻ bề ngoài cả,bởi thế ngành thời trang mới phát triển,ai cũng có nhu cầu mặc đẹp cả
đàn ông con trai cũng thế, chau chuốt hình thức ngoài chuyện làm nổi bật, làm đẹp bản thân trong mắt người khác, còn thể hiện sự tôn trọng với người tiếp xúc đối diện...bởi vậy chuyện chăm chút bề ngoài bản thân con nào cũng vậy thôi là nhu cầu chính đáng., vấn đề là ở mức độ thui, theo hoàn cảnh nữa, tùy trường hợp và điều kiện của mỗi người, chỗ cần trang trọng phải trang trọng, chỗ màu mè thì màu mè, chỗ xuề xòa thì ăn mặc xuề xòa...vậy thôi

ngocthanh8106

Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

.......
theo hoàn cảnh nữa, tùy trường hợp và điều kiện của mỗi người, chỗ cần trang trọng phải trang trọng, chỗ màu mè thì màu mè, chỗ xuề xòa thì ăn mặc xuề xòa...vậy thôi

....có chỗ chả cần phải mặc j. Em té đây

saigonnhonnhip

Đơn giản mà đẹp mà phong độ, như vậy sống có chất quá còn gì, đừng có mà màu mè quá hay theo kiểu yểu điệu thục nữ.

bentrecity

Bề ngoài giúp cho mình được nhiều thứ lắm, nhất là trong công việc đấy, không những làm cho người khác đánh giá mình cao hơn mà mình cũng còn thấy tự tin hơn, và sẽ " sống có chất "hơn.

trankanhhung

Well-Known Member

bạn thử mặc một bộ đồ rách rưới như một người vô gia cư đi mua đồ HI END thử coi!
có khi bảo vệ cửa đuổi ngay từ đầu: Ê về nhà nghe loa truyền thanh phường đi mày!
ăn mặc đẹp vô đó có thể thái độ sẽ khác :)

PSVITA

Member

cách ăn mặc quan trọng lắm mà,phải tôn trọng nơi mình đến và chỗ mình đứng nữa ,ko cần phải cầu kỳ chỉ cần đúng gu là được rồi

ngocthanh8106

Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

bạn thử mặc một bộ đồ rách rưới như một người vô gia cư đi mua đồ HI END thử coi!
có khi bảo vệ cửa đuổi ngay từ đầu: Ê về nhà nghe loa truyền thanh phường đi mày!
ăn mặc đẹp vô đó có thể thái độ sẽ khác :)

chỉ ngoài Bắc chăng?? sài Gòn ko có nha, càng ko có loa truyền thanh.

trankanhhung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

chỉ ngoài Bắc chăng?? sài Gòn ko có nha, càng ko có loa truyền thanh.
quê em vẫn treo ở cột điện đầu làng, ngày 2 buổi sáng và chiều phát rầm trời,nhà có người ốm sắp chết cái loa nó chĩa thẳng vào nhà ông ổng hát ''cuộc đời vẫn đẹp sao..'' Tức sôi máu...

saigonnhonnhip

không biết các bác thế nào chứ em thì chăm chút bề ngoài của mình mỗi khi ra đường, chăm chút đâu có nghĩa là điệu, chỉ cần biết dừng đúng mức là được, rất ít người không chăm chút nhưng vẫn đẹp.

NHVL

Re: Ðề: Re: Ðề: Con trai có nên chăm chút bề ngoài?

quê em vẫn treo ở cột điện đầu làng, ngày 2 buổi sáng và chiều phát rầm trời,nhà có người ốm sắp chết cái loa nó chĩa thẳng vào nhà ông ổng hát ''cuộc đời vẫn đẹp sao..'' Tức sôi máu...

Của em thì đỡ hơn bác, ngày 3 buổi sáng trưa chiều, nhức cả tai =))

Bên trên