COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Kinh nghiệm nâng cấp máy là phải đồng bộ với nhau, phần cứng đều có hiệu năng tương nhau thì sẽ ko phí tiền vào những chỗ không cần thiết. cái mạnh quá cái yếu quá nó sẽ bị thắt nghẽn khi cái yếu ko hỗ trợ kịp cho cái mạnh vậy thì máy chỉ đạt hiệu suất theo phần cứng nào yếu nhất. Chơi máy tính có khi ko chỉ có hiệu năng của máy mà còn là sở thích sưu tầm đồ công nghệ nữa. Có người chi tiền cho hiệu năng điểm benmark phải cao chót vót mới sướng, có người thi chi tiền cho hình thức mà hiệu năng chỉ cần đủ dùng ko cần quá khủng.
Thế mới nói bác ạ! để nâng cấp cấu hình PC thì đây mới là vấn đề cần tìm hiểu, tùy theo nhu cầu sử dụng, sở thích, THÓC...và tùy theo cấu hình máy đang dùng để tính toán và nâng lên cho hợp lý thôi!

namdhcd01

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Có bác nào biết về vấn đề này trả lời giúp em phát.
Chả là em chơi HD bằng PC, card VGA nividia geforce 210 cổng HDMi kết nối với AVR Denon 1312.
Muốn hỏi xem card này có pass-thought được DTS-HD hoặc DTS-MA không? vì em xem infor trong phần playback suond không gi gì đến 2 chức năng này.
Mà chỉ ghi:
DTS
Digital 5.1
Stereo
Nhân tiện hỏi luôn, muốn chơi đầu phát HD có loại nào rẻ mà có thể pass-thought được DTS-HD hoặc DTS-MA. Nghe nói 2 định dạng này là đỉnh nhất để nghe nhạc.

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Có bác nào biết về vấn đề này trả lời giúp em phát.
Chả là em chơi HD bằng PC, card VGA nividia geforce 210 cổng HDMi kết nối với AVR Denon 1312.
Muốn hỏi xem card này có pass-thought được DTS-HD hoặc DTS-MA không? vì em xem infor trong phần playback suond không gi gì đến 2 chức năng này.
Mà chỉ ghi:
DTS
Digital 5.1

Stereo
Nhân tiện hỏi luôn, muốn chơi đầu phát HD có loại nào rẻ mà có thể pass-thought được DTS-HD hoặc DTS-MA. Nghe nói 2 định dạng này là đỉnh nhất để nghe nhạc.

Bác phải chơi cái sound card ngon thế hệ mới. đầu hd player cũng thế, rẻ thì khó mà hay đc.

tronghang

Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Con máy em mới nâng cấp không dưới 30 củ hix :(

Bác dinhhuy1979 cho em hoi tí bác dùng ổ SSD với ổ HDD bác cảm nhận thấy tốc độ chạy các phần mềm nó khác nhau nhiểu ko ạ? em đang tính nếu khác nhau ko nhiều e làm con HDD trc rồi chơi ssd sau.

tuanphuong1826

Active Member
Re: Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Bác dinhhuy1979 cho em hoi tí bác dùng ổ SSD với ổ HDD bác cảm nhận thấy tốc độ chạy các phần mềm nó khác nhau nhiểu ko ạ? em đang tính nếu khác nhau ko nhiều e làm con HDD trc rồi chơi ssd sau.

bác Trọng à! tốc độ load các chương trình từ hai ổ có khác nhau đấy. riêng về khởi động win trên ổ SSD thì quá nhanh, chỉ 4-5s là vào đến destop, còn về load chương trình thì nó hơn HDD i.
tốc độ ghi và đọc các file trên SSD nhanh hơn HDD nhiều, VD khởi động GAME battefiel thì sẽ thấy nó vào game nhanh thế nào ngay. hay khởi động game Need for speed cũng vậy. Bác nên làm một em SSD cho sứng tầm với Core i5-3470 và Main Asrock Extreme 3 của bác.

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

bác Trọng à! tốc độ load các chương trình từ hai ổ có khác nhau đấy. riêng về khởi động win trên ổ SSD thì quá nhanh, chỉ 4-5s là vào đến destop, còn về load chương trình thì nó hơn HDD i.
tốc độ ghi và đọc các file trên SSD nhanh hơn HDD nhiều, VD khởi động GAME battefiel thì sẽ thấy nó vào game nhanh thế nào ngay. hay khởi động game Need for speed cũng vậy. Bác nên làm một em SSD cho sứng tầm với Core i5-3470 và Main Asrock Extreme 3 của bác.

Thank's Bác, có khi cũng phải go lúa làm 1 con 60gb để trải nghiệm xem thế nào nhỉ!

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Lão tuanphuong1826 làm em phát thèm rồi. :(

Lão Trọng ơi, nghiên cứu sản phẩm này! :))

Con này khủng đấy, giá cũng khủng luôn, chắc là ko chơi nổi, thôi làm con u3011 2nd là ngon rồi, tầm 10 củ thì chịu đc chứ đến 20m thì ko chịu đc. Chơi con u2711 cũng vậy mà đều hỗ trợ 1,07 tỉ màu chỉ khác là dòng mới dùng led tiết kiệm điện hơn kiểu dáng nhìn gọn nhẹ hơn. Về chất lượng hình ảnh chắc ko có gì khác biệt cả. Mình ko thíc dòng 27 này lắm vì menu chỉnh màu nó ko đc hay như 2410 và 3011.

dinhhuy1979

Well-Known Member

Ngon lắm bro ah tốc độ nó khác hẳn so với lại HDD bro chỉ cần nâng cấp lên em 60Gb là đủ để chứa Win rồi :D

hoasimtim

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi card màn hình tối thiểu như thế nào để chạy HD1080p nhỉ :D

tronghang

Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Các bác cho em hỏi card màn hình tối thiểu như thế nào để chạy HD1080p nhỉ :D

Bác mua con HD4650 của Ati- AMD hoặc GT210 của nvidia là chiến mượt mà rồi, rổ giá thì chỉ khoảng 600K. còn cao hơn chỉ để chơi game thôi.

hoasimtim

Well-Known Member

Bác mua con HD4650 của Ati- AMD hoặc GT210 của nvidia là chiến mượt mà rồi, rổ giá thì chỉ khoảng 600K. còn cao hơn chỉ để chơi game thôi.

Em đang hỏi là tối thiểu bác ạ :D tks

Bên trên