COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Em đang dọn mấy cái HDD để đón năm mới @ Sao chậm dữ nhỉ, có cách nào nhanh hơn không mấy bác ?

tuanphuong1826

Active Member

Năm hết, tết đến, mang ra fomat hết đi cho năm sau chạy cho tít...
Máy bác thuộc hàng già cả bộ nhớ nhiều nhưng nhớ lung tung. tóm lại là bác phải nâng cấp cho tương đông chư đừng để lệch lạc như thế thì tốt hơn đấy.

pioneer700

Máy yếu cắm thêm Ram cũng zậy thôi bác à :(((
Nhà Nghèo :D

5 năm thì chắc là máy bác vẫn dùng SD-RAM, nhưng cắm thêm vào thì vẫn nhanh hơn chứ. Còn nữa, ở đây bác dùng lệnh Format trong Windows thì kể ra cũng ... chậm thật. Nếu máu hơn tý thì dùng Hiren's xử lý từ Dos sẽ nhanh hơn!

pioneer700

Máy bác thuộc hàng già cả bộ nhớ nhiều nhưng nhớ lung tung. tóm lại là bác phải nâng cấp cho tương đông chư đừng để lệch lạc như thế thì tốt hơn đấy.

Không hẳn là nhớ lung tung mà là già cả, sức yếu mà bắt nó phải nhớ quá nhiều thứ nên ... yếu là đúng. :D 2 ổ 500 GB với 1 ổ 320 GB lưu trữ gần full, nếu không cần thiết lắm thì bác ... rút bớt ra, bao giờ máu lên thì mới .... cắm vào, đừng cắm nhiều quá thế vì máy bác yếu có thể bị đột tử ổ đấy!:))

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Không hẳn là nhớ lung tung mà là già cả, sức yếu mà bắt nó phải nhớ quá nhiều thứ nên ... yếu là đúng. :D 2 ổ 500 GB với 1 ổ 320 GB lưu trữ gần full, nếu không cần thiết lắm thì bác ... rút bớt ra, bao giờ máu lên thì mới .... cắm vào, đừng cắm nhiều quá thế vì máy bác yếu có thể bị đột tử ổ đấy!:))
Cứ con nào tèo, Em cho lên Thái Nguyên luôn, dùng cả năm không hết hàng trong kho :))))

binhhc

Moderator

Anh em bắt bệnh giúp mình vụ này với:

Bên trên