Có nên nâng cấp lên Klipsch RF 82 II ?

Đến một tần số em nó mới suy giảm. Đến chổ tần số này công suất mới cần nhiều. Mà loa Klipsch đời mới, sao em thấy toàn 2 way không. Cắt tầm 1k2hz-1k4hz.

Ðề: Có nên nâng cấp lên Klipsch RF 82 II ?

Còn vài tấm Cayin 55T em khoe nốt với bác

Giống thành phố lên đèn - đẹp quá

chihuahua

Member
Ðề: Re: Có nên nâng cấp lên Klipsch RF 82 II ?

Đến một tần số em nó mới suy giảm. Đến chổ tần số này công suất mới cần nhiều. Mà loa Klipsch đời mới, sao em thấy toàn 2 way không. Cắt tầm 1k2hz-1k4hz.

2 way là đúng đó bro , 3 way sẽ bị distortion, ko hay đâu, đừng ham nhiều way quá, 2 way perfect

chihuahua

Member

Klipsch đời mới nó ghi độ nhạy cao thật nhưng thực sự nếu dùng âm ly yếu thì bass nó vẫn ko ra đâu các bác ạ, cứ mạnh dạn dùng amp khỏe mà đánh thì tiếng bass sẽ khác nhiều.

cái này thì bác sai 100 phần dầu rồi, chính vì độ nhạy cao có nghỉa là dòng điện vào loa có watt thấp vẫn chạy tốt đấy, nhạy cao là chỗ này đấy, receiver chừng 70w/channel là ok , ko cần nhiều đâu

lan806

Well-Known Member

Em đọc ở đâu đó và hiểu thế này:
Cứ lệch 3db thì cần công suất lớn gấp đôi mới kêu to lên thêm 3db, như vậy 1 đôi loa độ nhạy 89db phải cần 8w mới kêu to bằng chiếc 98db dùng 1w; tương tự như vậy chiếc amp vặn thêm 1w nữa là 2w để loa 98db kêu lên ngưỡng 101db, còn nếu đánh với loa 89db phải vặn đủ để có công suất tới 32w mới kêu được ngưỡng 101db.

thuphuongan

Em lấy KL82 cũng đc 2 tuần rùi , đèn đóm em không rành lắm bác cho em vài model cụ thể em nghiên cứu nha .

em thấy chủ thớt đã mua rồi mà các bác vẫn còn chém nhau dữ quá nhưng chưa biết cuối cùng thì em Klispch này bass mạnh hay nhẹ, máu me rơi tùm lum nè :D . Hổng chừng xem xong chủ thớt lại cho em RF82 II này lên đường cũng nên :-$

onggia

Well-Known Member

cái này thì bác sai 100 phần dầu rồi, chính vì độ nhạy cao có nghỉa là dòng điện vào loa có watt thấp vẫn chạy tốt đấy, nhạy cao là chỗ này đấy, receiver chừng 70w/channel là ok , ko cần nhiều đâu

Độ nhạy cao = kêu to và không có nghĩa là kêu hay, còn vẫn chạy tốt theo kiểu kêu ra tiếng thì nói chung xin miễn bình luận vì bác cho amp karaoke vào nó vẫn chạy tốt. Mà bác có biết thằng Klipsch này nó đo độ nhạy kiểu gì ko????

khactuyen

Banned

Độ nhạy cao = kêu to và không có nghĩa là kêu hay, còn vẫn chạy tốt theo kiểu kêu ra tiếng thì nói chung xin miễn bình luận vì bác cho amp karaoke vào nó vẫn chạy tốt. Mà bác có biết thằng Klipsch này nó đo độ nhạy kiểu gì ko????

Ông em biết post lên đây đi?

mhs123

Đã nhắm vào Klipsh thì không nhằm vào tiếng bass được, dù là loa đầu bảng của Klipsh dùng bass 40cm như La Scala hoặc Klipsh Horn thì tiếng bass vẫn nhẹ như bông thôi.

Sử dụng Klipsh là để thưởng thước mid hight và treble.

Chuẩn men ......................

iuHD1

Active Member

Em hiện đang có 1 đôi Klipch 82ii này đây, nhưng mà vẫn cứ băn khoăn nhất là khoản phối với Amply gì thì hay nhất mà chưa thoả mãn được...:-S

HungdoanhLam

Active Member

Em hiện đang có 1 đôi Klipch 82ii này đây, nhưng mà vẫn cứ băn khoăn nhất là khoản phối với Amply gì thì hay nhất mà chưa thoả mãn được...:-S

Cặp này to quá! Khó mà vác đi ghép thử nhỉ?
Bác xem có muốn thử với đèn đóm ko?

mình đang ghép với NAD375BEE, khá hài lòng với tai trâu của mình

tuanaiai

Active Member

Nguyên văn bởi lehoang40 Xem bài viết
Đã nhắm vào Klipsh thì không nhằm vào tiếng bass được, dù là loa đầu bảng của Klipsh dùng bass 40cm như La Scala hoặc Klipsh Horn thì tiếng bass vẫn nhẹ như bông thôi.

Sử dụng Klipsh là để thưởng thước mid hight và treble.

Vậy có người thích ru bass nhẹ nhàng, êm cũng không nhắm vào KL được hả bác lehoang40. Em chẳng hiểu bass nhẹ như bông là gì?

tuanaiai

Active Member

Có ông chơi loa này, ghép amp A kia khen hay, nhưng hay theo cái lỗ tai của ổng. Bác nghe cho bác hay nghe cho ổng...Chẳng có amp nào hay nhất, chẳng có loa hay nhất....Bước vào chơi Audio thì phải tự tin,bản lĩnh rồi trãi nghiệm từ từ tìm ra được 5 cái gì mình cần để món ăn audio tinh thần này thành nghệ thuật mới vui bác à.

tuanaiai

Active Member

@tuanaiai: Klipsch mà ghép với Creek cũng khá ấn tượng đó!
Nghe "Mưa nửa đêm" mà cứ tưởng trời bên ngoài bắt đầu mưa, phải chạy ra ngoài đóng cửa sổ!!!!! ;)

Em dừng chân giang hồ rồi anh, giờ đi lụm ve chai về chơi không à :D . Anh định chơi búc seo hết luôn sao?

audio172

Member

ampli gì hay nhất là do sở thích và gu nhạc của mỗi người thôi bác ah, bác phải bỏ ít thời gian tới chổ nào có bán loa klipsch 82II để phối ghép và mình nghe thử thôi,

VAN_LOC

Well-Known Member

@tuanaiai: Klipsch mà ghép với Creek cũng khá ấn tượng đó!
Nghe "Mưa nửa đêm" mà cứ tưởng trời bên ngoài bắt đầu mưa, phải chạy ra ngoài đóng cửa sổ!!!!! ;)
Nghe xong chạy ra ngoài hả Bác .=))

Rãnh ra mình Test xem sao . Nhớ mang theo đĩa mình hay nghe nhé .

nghia303

Well-Known Member

Em dừng chân giang hồ rồi anh, giờ đi lụm ve chai về chơi không à :D . Anh định chơi búc seo hết luôn sao?
Ve chai khủng không hà em có cặp ve chai bác nghiên cứu thử nhe ....

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên