có nên đăng ký gói premium của k+ không

sieuvip

em nghe nói gói premium của k+ co 70 kênh em khoái nhất kênh TCM, MGM giá của nó là 1 tháng: 250k 6 tháng: 1.530.000Đ cho em hỏi có nên đăng ký không

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: có nên đăng ký gói premium của k+ không

Bác thích thì cứ đăng ký, trừ cái thái độ của K+ ra thì em thấy các kênh của nó cũng tương đối đáng đồng tiền bát gạo nếu so với giá thành.

ko có HD thì dùng làm gì hả bác ( trừ khi nhà bác chỉ có CRT mà ko có LCD, LED hay Plasma)

sieuvip

em thấy kênh k+1 cũng nét phết không thua gì vtc-hd cho hỏi liệu k+ có mua bản quyền giải ngoaik hạng anh không

trandthuc

Member

K+ tăng lên 70 kênh rồi a2h, lên web xem thêm thông tin mà cái website của nó chuối quá

minhnc10

Phải nói thật là trên diễn đàn này nhiều người không phân biệt nổi sự khác nhau giữua SD và HD thì phải. Nếu chỉ là vấn đề nét căng thì chưa chắc đã cần HD. Cái quan trọng khác là khuôn hình 16:9 và chuẩn âm thanh đấy các bác ạ. Em thì quan trọng nhất là tỷ lệ khuôn hình 16:9. Có lẽ các bác nên dành thời gian nghiên cứu tại sao họ lại cho ra đời màn hình tỷ lệ 16:9 thay vì 4:3 như trước.

nguyentientho94

Active Member

@minhnc10: Bác nói chí phải

Mà sao nhiều người đồn VTV mua được bản quyền Ngoại Hạng Anh thế nhỉ, nếu có mua được thì lại giống WC năm nay thôi OFFICAL BOASTCAST. Còn VTC thì lại bản quyền HD. Từ hồi không còn trực tiếp NHA trên VTV3, nội dung chương trình giảm sút rất nhiều, Lại Văn Sâm bó tay cứu. Các chương trình mới ra thì nhàm chán, chưa xem hết chương trình đầu tiên đã muốn bỏ (kiểu Tình Yêu của tôi - chả hiểu là nói về cái gì ?), lần lượt 1 số chương trình ra đi không 1 lời từ biệt (Đấu Trí, Ai là ai?, Tam Sao Thất bản ...). Thỉnh thoảng lại chuyển bớt sang VTV2. Các chương trình thể thao thà không bình luận còn hơn. Thỉnh thoảng chắc là quên bật Mic cứ thế ngồi bình luận, đến lúc phát hiện thì đã 10-15 phút người xem chỉ nghe thấy tiếng hò hét của khán giả. Vừa rồi chơi mấy nơi chưa có truyền hình cáp, trận Việt Nam vs E.Frankfurt lại đi trực tiếp trên VTV4, VTV6, Bóng Đá TV ?. Ai xem thời sự thì qua VTV1 còn để VTV3 cho toàn dân xem chứ có phải đâu cũng bắt được VTV4 ?.

Chất lượng hình ảnh SD cũng tương đương với DVD (720p - DVD giờ cũng 16:9 hết rồi) nhưng được cái là người lùn đi. Cứ để 1 cái TV CRT với 1 cái LCD bên nhau, cùng kênh là biết ngay ấy mà. Trên VinaSAT1, VTV chiếm dụng 1 tài nguyên khá lớn nên chất lượng hình ảnh SD đẹp là đúng thôi.

Bên trên