Có cần sử dụng receiver 7.1 không khi đã có S750 và card sound asus xonar 1.3 deluxe????

nhlong01213

Em là người mới tập chơi HD thôi, mới nên hãy còn nhiều thứ khó hiểu lắm nên có gì mọi người chỉ giáo giúp em với.

Hiện tại em đang sài con speaker S750 và card sound asus xonar 1.3 deluxe, card VGA asus GTX280 OC. Để nghe âm thanh từ PC ra S750 thì ok rồi nhưng em chỉ băn khoăn là liệu em có phải sài thêm cái receiver 7.1 nữa hay không vì ở card sound của em có cả cổng HDMI. Nếu chỉ nối trực tiếp như thế thì có đạt được hiệu quả cao nhất hay không?? ~X(

Nếu cần receiver thì em nên chọn con nào cho hợp lí nhất bi giờ ạ??

Thanks in advance!

Thế Anh

Ðề: Có cần sử dụng receiver 7.1 không khi đã có S750 và card sound asus xonar 1.3 deluxe????

Câu trả lời là không

Lý do là Receiver sẽ ko phát huy được hiệu quả với bộ loa vi tính S750

Hơn nữa các Receiver rẻ tiền với DAC low end sẽ ko thể hay bằng DAC trên Asus xonar 1.3 deluxe được

Tuy nhiên, khi nối từ sound asus xonar 1.3 deluxe bạn cần sử dụng cáp dây cáp hàng hiệu, tránh làm giảm chất lượng âm thanh.

Khi nào đổi sang bộ loa dân dụng, hãy tính đến chuyện nâng cấp lên Receiver sau

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Có cần sử dụng receiver 7.1 không khi đã có S750 và card sound asus xonar 1.3 deluxe????

dàn của bác có thể thưởng thức âm thanh đỉnh DTS -HD MA or True HD rùi đo ạh.
Card mở rộng cho ra 7.1 Analog...cứ thế muh gắn vào S750 thôi... ngon lành cành đào đó bác.
Khi nào bác chán S750 thì chuyển qua dân dụng luôn.. với AVR xin và bộ loa HT xịn...
K cần thêm AVR cho S750 đâu bác...

nham18

Member

Dù có là DTS-HD Master Audio mà trình diễn bằng S750 thì nghe cũng chả có gì khác biệt

nhlong01213

Thanks các bác rất nhiều! Thế là em yên tâm rùi.

Bac nham18 ơi, vậy theo bác với card sound của em như trên thì nên trình diễn bằng speaker nào sẽ ngon lành nhất hả bác. Cám ơn bác đã chỉ giáo :D

thangtb

Member

để em trả lời giúp bác nhảm: denon 2309 + 1 bộ B&W series từ 6 trở lên :p

luciano

Active Member

chết chết đừng nghe bác thangtb ''thuốc'' rùi kẻo bị nghiện nhé :))

speaker vi tính thì em nào em k rành vì low-end trong khoảng này, riêng lão Nhảm thì ^:)^ leo tới nóc rùi ... nên giờ xuống nóc bắt đầu ở dưới chân núi leo lên dân dụng <:p nên hỏi lão là đúng người đúng tội :p.

Mà asus xonar này bác mua bao nhiêu nhỉ?? Pm em cho nó "thân mật" nhé

tieuthieugia

Well-Known Member

Bac nham18 ơi, vậy theo bác với card sound của em như trên thì nên trình diễn bằng speaker nào sẽ ngon lành nhất hả bác. Cám ơn bác đã chỉ giáo :D

mình nó là cáh hưỡng thụ cao nhất với tình hình thực tế hiện nay.
còn chuyển qua dân dụng cho ngon lành thì thangtb đã bốc thuốc rùi đó ạh

nhlong01213

@ luciano: cai sound card này em mua chính xác 265USD từ BK computer bác ạ.

Quen ông anh ở đấy nên chắc ông ấy cũng lấy giá phải chăng :D:D

nham18

Member

Nếu bạn theo hướng Hi-Tech (sử dụng soundcard và loa vi tính) thì ko cần đổi loa đâu, vì bộ S750 mà bạn đang sử dụng và Z5500 là 2 bộ loa vi tính hay nhất trên thị trường hiện nay. 2 bộ này phải nói là kẻ tám lạng người nửa cân, S750 thì treb và mid hơn Z5500 1 bậc nhưng cục Sub của Z5500 cho ra âm trầm và siêu trầm thuộc loại sát thủ lắm, nó đánh rất chắc và có lực, mấy cục sub dân dụng brand-new tầm ba trăm mấy $ đánh cũng ko lại nó đâu. Mặc dù sub S750 được hỗ trợ công nghệ BASH độc quyền của Klipsch. Còn về soundcard thì con Xonar Deluxe bạn đang xài là top-notch hiện nay rùi (lấy danh dự ra bảo đảm) nhưng con này còn 1 số vấn đề về driver (bị chửi nhiều nhất trên các forum) nhưng mình nghĩ rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi. :eek:
Còn nếu bạn định chuyển hướng sang dân dụng thì mình và các anh em trên HDVN sẽ tư vấn tiếp :)

nhlong01213

Nếu bạn theo hướng Hi-Tech (sử dụng soundcard và loa vi tính) thì ko cần đổi loa đâu, vì bộ S750 mà bạn đang sử dụng và Z5500 là 2 bộ loa vi tính hay nhất trên thị trường hiện nay. 2 bộ này phải nói là kẻ tám lạng người nửa cân, S750 thì treb và mid hơn Z5500 1 bậc nhưng cục Sub của Z5500 cho ra âm trầm và siêu trầm thuộc loại sát thủ lắm, nó đánh rất chắc và có lực, mấy cục sub dân dụng brand-new tầm ba trăm mấy $ đánh cũng ko lại nó đâu. Mặc dù sub S750 được hỗ trợ công nghệ BASH độc quyền của Klipsch. Còn về soundcard thì con Xonar Deluxe bạn đang xài là top-notch hiện nay rùi (lấy danh dự ra bảo đảm) nhưng con này còn 1 số vấn đề về driver (bị chửi nhiều nhất trên các forum) nhưng mình nghĩ rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi. :eek:
Còn nếu bạn định chuyển hướng sang dân dụng thì mình và các anh em trên HDVN sẽ tư vấn tiếp :)

Cám ơn bác nham18 rất rất nhiều. Em thấy tự tin hơn nhiều với bộ máy mà em có roài. Hi vong sau này nâng cấp lên sẽ phải nhờ các bác nhiều hơn nữa. :D$-)

Bên trên