Có cần phải cài ANTI VIRUT cho điện thoại Android không ???

Vuong_Van

Hiện nay các app anti cho Android khá nhiều, không những trả phí mà free cũng khá là đa dạng và mình cũng đã xài nhìu loại kể cả các app trả phí nhưng cũng ko thấy quét được con virus nào hết.
Nếu không cài đôi khi lướt web hay cài các app ở ứng dụng đen cũng hơi lo lo, nhưng cài nhiều nhưng cũng chẳng thấy con nào cả.
Khi cài anti thuòng gây máy nặng hơn, tốn pin hơn nữa, đôi khi mở các ứng dụng khác anti phải quét trước nên mở khá chậm.
Vậy theo các bạn có nên cài hay không cho ý kiến nha .

king_of_mar1311

Active Member
theo mình thì nếu đt bạn ko có tài liệu gì quá quan trọng thì ko cần
P/s: cá nhân mình có 16GB tài liệu giáo khoa kinh điển quan trọng của Nhật nên mình có cài phần mềm bảo mật thôi :)

children09

Well-Known Member
Ðề: Có cần phải cài ANTI VIRUT cho điện thoại Android không ???

Theo mình nên cài phần mềm diệt virus cho điện thoại
Các chuyên gia về an ninh mạng lúc nào cũng khuyến cáo "Hãy xem smartphone là máy vi tính, chứ đừng xem là điện thoại"
Tại sao máy vi tính bạn cài anti virus, còn điện thoại thì không nhỉ?
Mình đang sử dụng Avira: khi cài phần mềm có mã độc thì Avira thông báo nên mình gỡ phần mềm độc hại ngay lập tức.

Có điều này mình luôn ghi nhớ: không dùng smartphone để chuyển khoản online.

songtu186

Member

Mình nghĩ không cần thiết lắm, vì đa số virus lây lan qua thẻ nhớ nên cài đặt làm tốn thêm tài nguyên máy thôi

Vuong_Van

Mình đang xài con Lenovo S860 , cài đặt Anti virut rồi giúp máy chạy nhanh hơn , nếu máy cài đặt được thì nên cài đặt có thể tốt cho máy .

quan7388

Well-Known Member

Em nghĩ là không cần thiết đâu, điện thoại không có dữ liệu quan trọng mà

HoangGlory

Active Member

SS họ khuyến cáo là ko dùng ạ.

Bên trên