Có bác nào xài cái này chưa? OPPO BDP-93 Universal Network 3D Blu-ray Disc Player

OPPO BDP-93 Universal Network 3D Blu-ray Disc Player

Có bác nào xài cái này chưa?

Coi Amazon nó cho 5/5 điểm.

Cái này phát được mkv file là format thông dụng nhất khi download.

Nói về âm thanh hay hình ảnh thì nó hơn Dune Max nhiều.

Bất lợi là hổ trợ ít định dạng (DVD, audio CD, HDCD, Kodak Picture CD, AVCHD, MP4, DivX, MKV, FLAC, WAV)

Buleplay thì 3D.

Bác nào có xin cho ý kiến. Em định chơi 1 cái.

Giá trên Amazon chỉ có 499 đô la Mỹ.

http://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_no...ne+max&x=0&y=0

meomatto

Active Member
Ðề: Có bác nào xài cái này chưa? OPPO BDP-93 Universal Network 3D Blu-ray Disc Player

ĐẮt quá! Ae trên này chắc chả có ai dùng đâu bác.
MKV cũng có 5-7 loại, chắc gì cái đầu đấy đã chơi được hết?
Phụ đề rời ở ngoài thì có hỗ trợ không?

danvt

Well-Known Member
Ðề: Có bác nào xài cái này chưa? OPPO BDP-93 Universal Network 3D Blu-ray Disc Player

hàng cao cấp mà hỗ trợ có vẻ ít quá, 99% a e trên đây chắc ko dùng rồi

thogaubien

Chưa kể BDP mà bị region lock là coi như vứt (kinh nghiệm xương máu của em :D). Bác mua bên Mỹ thì ở VN chả có đĩa mà xem đâu ạ.

Trước khi mua Dune HD Max mình cũng tìm hiểu OPPO này; nhưng suy nghĩ kỹ lại như các ý trên nên ko đặt mua

trandzung

@robin082006 ,

OPPO 93 là đầu Bluray Player mới ra được 2 tháng nay, thuộc loại high-end của các BDP.
Em này có các đặc điểm sau :
- Load dĩa Bluray nhanh hơn các đầu khác , chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt do dùng chip Mảvell's Kyoto-G2 , thế hệ thứ 2 Qdeo technology.
- Chơi được dĩa Bluray 3D vời tùy chọn On, Off 3D.
- DVD up-convertion xem dĩa DVD với hình ảnh trong hơn , nét hơn với 32 cấp độ chỉnh sharpness , 8 cấp độ chỉnh Noise.
- Deep color mode hổ trợ tới 36 bits. Rất nhiều tùy chỉnh trong phần setting dành cho các Pro thích dọc máy.
- Chơi được các loại dĩa DVD Audio , SACD với chọn lựa DSD ( Direct Stream Digital ) hay chuyển đổi thành PCM . Độ méo tiếng : THD+N: < 0.002% (1kHz at 0dBFS, 20kHz LPF). Có chế độ " Source Direct Mode " xuất trực tiếp tín hiệu ra cho các đồ chơi high-end audio/video receiver hay màn hình.
Đây là tính năng dành cho các bác Audiophile , tuy không bằng em OPPO 95 ( gần 1000 usd ) sắp ra , nhưng nhiều người dùng qua đồ OPPO đều hài lòng về chất lượng hình ảnh và âm thanh .
- Điểm đặc biệt là OPPO 93 hay 95 là có 2 cổng xuất HDMI v1.4a mới nhất , có thể phát video/audio cả 2 cổng cùng 1 lúc , hơn hẳn em Panasonic BDT 350 ( đoạt giải CES 2010 ) hay Samsung mới nhất 7900 chỉ phát được video qua 1 cổng HDMI , còn cổng HDMI 2 chỉ phát được audio. Bạn có thể dùng OPPO 93 xem Bluray 3D trên TV 3D và Projector 3D cùng 1 lúc. Hay dùng cổng HDMI số 2 nối với AVR loại đời cũ ( không có HDMI 1.4 ) vẫn nghe được âm thanh Lossless 7.1 DTS HD MA, TrueHD, LPCM của các loại dĩa Bluray 3D. Tiếc kiệm được 1 số tiền vì không phải sắm AVR đời mới có HDMI 1.4.
- 2 cổng USB 2.0 , 1 cổng Esata nối với HDD ngoài để nghe nhạc , xem phim , xem ảnh . Kèm theo máy có USB wireless N.
- cổng Ethernet để dùng cho BD Live , xem phim từ Netflix ,Blockbuster on demand ( có trả tiền, chỉ sử dụng tại Mỹ ), nối với NAS với tốc độ 10/100.
- Remote control loại chất lượng với đèn nền , có 3 tùy chỉnh về tương thích.

Ngoài ra , còn rất nhiều tùy chỉnh về hình ảnh và âm thanh , đọc hết cuốn hướng dẫn sử dụng 84 trang là biết liền à.

Vì đây là Bluray Disc Player nên OPPO 93 chỉ sản xuất 2 phiên bản :
- 1 là region code A Bluray và DVD code 1 và ALL ( thị trường Bắc Mỹ )
- 2 là region code B Bluray ... ( thị trường châu Âu )

Đã có người độ và bán bộ " Oppo BDP-93 multiregion DIY kit " xem được tất cả các region code của Bluray và DVD với giá 89 usd .

Vì đây là đầu Bluray Player nên mục đích chính là chơi các loại dĩa , không hổ trợ nhiều các nội dung sao chép nên không chơi được các loại file BDMV hay BD.iso , việc hổ trợ file MKV vẫn còn nhiều lổi , nhất là MKV có đường tiếng là DTS HD MA, True HD gây treo máy. Còn nhiều lổi về Handbrake , lệch tiếng , kết nối mạng ... chờ đợi các firmware kế tiếp.

Với giá bán ra là 499 usd , OPPO 93 với tính năng Pro đang được rất nhiều người dùng tại Bắc Mỹ , Canada , châu Âu đánh giá 1 cao là 1 đầu BDP high-end với giá rẻ.

Nếu bạn cần HD Player thì Popcorn Hour C 200 ( giá $ 299.99 trên Amazone ) cùng với OPPO 93 thì thật sự bạn có thể chơi được tất cả các đinh dạng audio/video thông dụng nhất hiện nay kể cả Bluray 3D full HD.

Lưu ý bạn 1 điều , chip Sigma 8656 sắp sửa trình làng , cũng chỉ chơi được 3d Top/bottom hay side by side , độ phân giải video chỉ bằng 1 nửa của 3D Full HD mà thôi.
Và TV 3D hiện đã có loại Passive , dùng kính phân cực , nhẹ , không dùng pin , góc nhìn rộng, hình ảnh sáng hơn , giảm tối đa hiện tượng Crosstalk , giá rẻ từ $ 10 đến $ 30/cặp. Ví dụ như TV Vizio 65 inch , hiện bán giá từ $ 3000 đến $ 3500 tại Costco hay SamsClub kèm 4 kính passive , có thể dùng thêm kính passive của các rạp cine 3D cũng được. LG cũng sắp tung ra loại 65" và 72" 3D passive.

Đầu OPPO 93 trong 1 dàn của 1 dân chơi :

danvt

Well-Known Member

nhìn tấm hình chóng hết cả mặt

Nhìn dàn của 1 dân chơi, ôi ôi chóng mặt, biết chừng nào mới sánh nổi nhỉ

Cám ơn các bác nhiều, đặc biệt là bác trandzung.

Em mê cái này lắm, nhưng em ngại nó play quá ít định dạng. COi trên Amazon thì một thành viên nói nó play mkv rất tốt, tuy nhiên không biết nó có hổ trợ subtiltle hay không.

Còn về đầu đĩa thì nghe nói đĩa nào nó cũng play hết, đĩa dỏm sao chép nó cũng chơi tuốt.

Chắc phải đợi thêm 1 thời gian cho nó ra thế hệ 2 rồi mua.

MrBo682

Well-Known Member

Hihihi crosstalk mà bữa giờ em nói crosstank...chắc cũng có "bắc nam" nữa nhỉ ....hihihi
Có khi nào hên xui HDplayer sẽ ra sigma 8646/8647 kèm 2 HDMI không nhỉ ...???

vkc

Well-Known Member

oppo BDP-93 player đã chơi được BD 3D iso rồi anh em ơi :)

Mã:
http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=27376

ke ke. Xem được .iso thì ngon rồi. Em đang đợi BDP-95 ship về, hy vọng khi em nó về tới nơi thì firmware đã chơi được tuốt luốt. Đang hồi hộp xem cái Sabre 32 nó thế nào

vụ mã vùng thì đã có em này giải quyết

minhjp

Well-Known Member

Thanks bác Vkc nhé . Chúc mừng bác lên chức

Em làm con này rồi nè bác, nói chung ok hết.
Thanks

badboybeo

Well-Known Member

vụ này hình như h bản quyền thế nào em up lên 66-0413. không đọc được iso

Em cũng đang tính em 93. ko biết gắn ổ cứng 2T có nhận ko bác

badboybeo

Well-Known Member

có bác ạ, nhận tuốt. em đang chạy 5 ổ 2t
mỗi tội iso k chén được, ổ thúy nga và mấy phim bluray gốc, nằm chơi vì chả xem được gì

có bác ạ, nhận tuốt. em đang chạy 5 ổ 2t
mỗi tội iso k chén được, ổ thúy nga và mấy phim bluray gốc, nằm chơi vì chả xem được gì

Bác làm thêm cái Dune Duo nữa thì chén tuốt lun.

Bên trên