CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

dangnhuquynh

Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

Linh Xinh

Áo dài này hình như đi thuê chứ không phải là áo dài may có phải không bác Coolpix ới.......:))

coolpix8700

Well-Known Member

Áo thuê bác àh,
Nhưng mầu thì em đánh cho bạc thêm, vì thực ra nó đỏ chót, trời mù mịt mà vẫn ám nặng lên cả khuôn mặt
(áo mới, mầu vàng là lớp vải phía trong, nhưng khi tăng độ tương phản sẽ nổi lên, bác nhận thấy được phần giao thoa do lớp sợi tạo ra, nhìn cả ảnh gốc cũng không thấy trừ họa tiết do dệt của lớp vải ngoài)!

Chỉnh sửa lần cuối:

buihung

Administrator

Hehe, không có cơm nóng thì anh xơi cơm nguội cũng được chứ không chơi cái món thập cẩm này đâu.

dangnhuquynh

Áo thuê bác àh,
Nhưng mầu thì em đánh cho bạc thêm, vì thực ra nó đỏ chót, trời mù mịt mà vẫn ám nặng lên cả khuôn mặt
(áo mới, mầu vàng là lớp vải phía trong, nhưng khi tăng độ tương phản sẽ nổi lên, bác nhận thấy được phần giao thoa do lớp sợi tạo ra, nhìn cả ảnh gốc cũng không thấy trừ họa tiết do dệt của lớp vải ngoài)!

Bác nhắn cho em xin con tắc em Linh vào máy di động của em với ạ. Em kết vụ chụp áo dài này lắm ạ. Em linh có form rất chuẩn để chụp áo dài ạ .....:))

kiukiu

Well-Known Member

Hehe, không có cơm nóng thì anh xơi cơm nguội cũng được chứ không chơi cái món thập cẩm này đâu.

Dê núi xào lăn mà anh, thập cẩm rì đâu ;;)
Thể theo yêu cầu của sếp thích cơm nguội, em hâm lại vậy :-"

Mấy hôm nay trời nắng gửu các bác mấy ảnh mùa đông cho mát mẻ ......... Bình cũ rượu mới

coolpix8700

Well-Known Member

Em post nhiều ảnh chị em xinh đẹp rồi, bây giờ thay đổi chút!

Một đồng đội 75 tuổi hôm vừa rồi lên Hà Giang dự kỷ niệm 33 năm ngày thành lập đơn vị

Kit EFs 18-55IS/50D

vuthehoa

Em post nhiều ảnh chị em xinh đẹp rồi, bây giờ thay đổi chút!

Một đồng đội 75 tuổi hôm vừa rồi lên Hà Giang dự kỷ niệm 33 năm ngày thành lập đơn vị

Kit EFs 18-55IS/50D

Bao nhiêu mẫu đẹp em chả thích vì không thể với tới được mà em lại thích mẫu này mới chết chứ,ông rất đẹp lão,có khí chất hiên ngang kiên cường bất khuất của người cộng sản,trên môi ông luôn nở nụ cười chiến thắng,thăng kẻ thù dân tộc và thắng cả những ý nghĩ tầm thường của xã hội hiện nay.

coolpix8700

Well-Known Member

Đơn vị em tham gia các chiến dịch bảo vệ biên giới phía Hà Giang tử 1982 đến hết 1986 (rút xuống), còn em tham gia 1983 đến tháng 12 năm 1985 khi đơn vị ra khỏi Thanh Thủy thì ra quân. Tuy vậy nếu tìm trong lịch sử QDNDVN thì chẳng thể thấy được tên đơn vị. Nghe giải thích thì rất mung lung, do đơn vị luôn làm nhiệm vụ tăng cường (mặc dù phần lớn đều ở trên các hướng chính của mặt trận) nên công thì đội bạn hưởng hộ, phiên hiệu khi vào bị đổi đến giờ chưa giải được mã... Nhưng có nhiều trận đánh được ghi trong sách giáo khoa ở các trường sỹ quan (tất nhiên với phiên hiệu khác) chắc là cái chung của mặt trận phía Bắc thôi!
Em có ý địch tổ chức một tour chụp ảnh "Theo dấu chân anh" cùng các mẫu đi dọc Hà Giang nơi tụi em đã chiến đấu nhưng chưa thực hiện được. Tuy vậy, những địa danh thì nghe hơi "khủng". Thung lũng Thanh Thủy (rẽ tay trái trước khi vào cửa khẩu Hà Khẩu) là cái "Cối xay thịt", Thung lũng Ma là cả cái làng Ping (làng P nếu ai đọc báo thời ấy), "Thác gọi hồn" là một cái thác rất đẹp trên dãy cao điểm 812, "Cửa Tử" thì có nhiều điểm... Hồi đó tụi em có món "chè Chốt" là chè do lính chốt hái trên các bản người H'Mông đã đi sơ tán về tự sao rất nổi tiếng ở cả Hà Nội luôn!

vuthehoa

Đơn vị em tham gia các chiến dịch bảo vệ biên giới phía Hà Giang tử 1982 đến hết 1986 (rút xuống), còn em tham gia 1983 đến tháng 12 năm 1985 khi đơn vị ra khỏi Thanh Thủy thì ra quân. Tuy vậy nếu tìm trong lịch sử QDNDVN thì chẳng thể thấy được tên đơn vị. Nghe giải thích thì rất mung lung, do đơn vị luôn làm nhiệm vụ tăng cường (mặc dù phần lớn đều ở trên các hướng chính của mặt trận) nên công thì đội bạn hưởng hộ, phiên hiệu khi vào bị đổi đến giờ chưa giải được mã... Nhưng có nhiều trận đánh được ghi trong sách giáo khoa ở các trường sỹ quan (tất nhiên với phiên hiệu khác) chắc là cái chung của mặt trận phía Bắc thôi!
Em có ý địch tổ chức một tour chụp ảnh "Theo dấu chân anh" cùng các mẫu đi dọc Hà Giang nơi tụi em đã chiến đấu nhưng chưa thực hiện được. Tuy vậy, những địa danh thì nghe hơi "khủng". Thung lũng Thanh Thủy (rẽ tay trái trước khi vào cửa khẩu Hà Khẩu) là cái "Cối xay thịt", Thung lũng Ma là cả cái làng Ping (làng P nếu ai đọc báo thời ấy), "Thác gọi hồn" là một cái thác rất đẹp trên dãy cao điểm 812, "Cửa Tử" thì có nhiều điểm... Hồi đó tụi em có món "chè Chốt" là chè do lính chốt hái trên các bản người H'Mông đã đi sơ tán về tự sao rất nổi tiếng ở cả Hà Nội luôn!

Ý nghĩa rất cao cả mong bác(những người anh đi trước)những người đồng đội của tôi đạt được nguyện vọng cao cả của mình,những tư liệu sống của kho tàng văn hóa nghệ thuật quân sự sau này bác ạ.

coolpix8700

Well-Known Member

Hôm nay nghe dự báo trời có nắng, hý hửng sách cái máy đi theo, không ngờ đến trưa mà ở Thái Nguyên vẫn mưa. Mất công mang theo em vẫn đi chụp và hình như trời không phụ lòng. Kim kim bay đầy bãi cỏ, mặc sức mà tìm người mẫu. Tuy vậy ít ánh sáng và lũ côn trùng đầu mùa có vẻ vẫn rát dát. Lựa mãi mới được vài cô đúng tư thế...

coolpix8700

Well-Known Member

Ngay cái con nhện sặc sỡ này để tiếp cận được nó không dễ. Luôn ngửa bụng lên trời nhưng xung quanh nó thì nó đã chăng kín tơ. Để có thể chụp ngang hay từ dưới lên (để chụp từ phía lưng của nó) em phải gỡ từng sợi tơ, nhưng cứ động đến mỗi sợi thì nó lại chạy mất, chờ một lúc nó mới quay lại chỗ cũ. Loay hoay và cũng hy vọng không phải mất công vì nó không quay lại, cuối cùng em cũng có mấy tấm ảnh!

Bên trên