CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

jaispierre

Active Member
Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hà Nội

Chắc bác ấy chụp theo 1 nhóm thời trang;
Khi chụp thời trang họ thường setup và trang điểm nhấn mạnh mầu sắc và với mẫu chỉ được quan tâm chủ yếu vào kiểu dáng do vậy mầu được đánh rất đậm, nếu nhìn kỹ, không cần qua máy ảnh cũng coi như bị bết. Chỉ khi in ảnh lên poster lớn họ mới tiếp tục chỉnh lại chi tiết, nhưng chắc phần lớn da họ sẽ thay lại hết (vẽ lại bằng phần mềm...).
Ảnh chi tiết về mầu da chắc chỉ để quảng cáo mỹ phẩm (hay thực phẩm chức năng...), nhưng lúc đó, kem, phấn để trang điểm là loại khác và hay được chụp trong studio nhằm đảm bảo cả ánh sáng nữa!

"Lạy chúa, em phục bác rồi đó" :)) . Đúng là sư phụ Cool thật lão luyện. Lâu lắm rồi không gặp bác

TR0JAN

Cháu ra cà fe Minuka đi, cụ đang Xông hơi ở trên Tầng 4......:))

Dạo này cụ cũng học đc môm hẹn hò hoa cà hoa cải rồi đấy. Cụ xông ít thôi không tụt hết chân khí đấy :))

Sang mai cụ mang sạc ra Đại sứ quán Nhật nhé. Sáng mai cháu họp với trưởng lãnh sự ở đấy về việc giá máy Canon rồi lấy sạc của cụ luôn.

linhnguyen5187

Hoa trang trí xe cưới!

Đón dâu!

CD+CR ở tổ chim!

Bonus:

Sao em up ảnh lên mà xoay đi xoay lại nó vẫn thành dọc thế này nhỉ! Bác nào chỉ em với! :((

Chỉnh sửa lần cuối:

dangnhuquynh

Chú làm anh vẹo hết cả cổ rồi ..... Up len cái khác đi hết bị xoay ngay ấy mà

dh201hy

Well-Known Member

Hôm CN vừa rồi, đôi bạn nhờ đi chụp vài kiểu kỷ niệm 5 năm ngày cưới. Em về nghịc ngợm tí

linhnguyen5187

Chú làm anh vẹo hết cả cổ rồi ..... Up len cái khác đi hết bị xoay ngay ấy mà

Em đã dùng cả chức năng edit ở photobucket để xoay lại nhưng khi up lên thì nó vẫn bị như thế này! Chẳng hiểu tại sao nữa! :((
Liệu có phải resize đi thì nó mới xoay ngang không nhỉ!

dangnham

Hôm CN vừa rồi, đôi bạn nhờ đi chụp vài kiểu kỷ niệm 5 năm ngày cưới. Em về nghịc ngợm tí

Mặt bị biến dạng rồi kìa (bị cao lên) Chắc là Ctrl + T ko giữ Shift :D

Em đã dùng cả chức năng edit ở photobucket để xoay lại nhưng khi up lên thì nó vẫn bị như thế này! Chẳng hiểu tại sao nữa! :((
Liệu có phải resize đi thì nó mới xoay ngang không nhỉ!

Khi resize xong xoay ảnh trên máy tính qua phải 90 độ nhé, là ok luôn :))

dh201hy

Well-Known Member

Haha, đúng vậy, phải giữ Shift ngay từ đầu, chứ bây giờ có cách nào cho ratio chuẩn ko Nhảm?

dangnham

Haha, đúng vậy, phải giữ Shift ngay từ đầu, chứ bây giờ có cách nào cho ratio chuẩn ko Nhảm?

Làm lại thôi :D Còn chỉ nhìn bằng mắt thôi, để 1 ảnh bên cạnh, kéo sao cho vừa mắt là đc thôi :D Phần nối 2 ảnh lộ quá :D

dh201hy

Well-Known Member

Làm lại thôi :D Còn chỉ nhìn bằng mắt thôi, để 1 ảnh bên cạnh, kéo sao cho vừa mắt là đc thôi :D Phần nối 2 ảnh lộ quá :D

Thì làm vội chơi mà, không phải đi đem rửa, chưa đầy 2 phút. Lúc khác làm lại nhìn nối mà ko phải nối :))

Bên trên