Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

Chuyên mua bán đồ đã qua sử dụng à?8-} Thôi rồi, chuyển qua nghe Headphone

PNCHD

Lần này mời chú Cẩm xuống test thử nhé, còn nhiều vấn đề lắm, nhưng giờ Anh có phương án đầu tư kiểu...cuốn chiếu :D đầu tư đến đâu được đến đó. Trước mắt là CDP. Đang đặt Wadia 830 rồi, chấp nhận hên sui shipp từ audiogon về, chứ ở VN bên Shop cali Bác ấy bán 45 tr @-). Rồi tính đến pre, dây nhợ. Nói chung là còn vô cùng đau khổ các Bác ạ.

Cụ này ở bên kia pháo thần công, sang bên này kêu quá trời. =)) . coi trừng nhá, copy sang bên kia đó.

Tieubaocaca

Active Member

Em đang thắc mắc về vụ DAC. Có bác nào có thông tin, kinh nghiệm về món này chỉ em với. So sánh giữa DAC của CDP và HD Player như thế nào?
Em xin cám ơn!

minhhaimdc

Well-Known Member

Mời bác sang box âm thanh xem bài cãi nhau~O)

PNCHD

Em đang thắc mắc về vụ DAC. Có bác nào có thông tin, kinh nghiệm về món này chỉ em với. So sánh giữa DAC của CDP và HD Player như thế nào?
Em xin cám ơn!
theo mình hiểu thì DAC và CDP cũng giống như Pre và Pow thôi. CDP không cần qua DAC thì bộ phận giải mã chuyển đổi tín hiệu từ số ra analog gọi tắt là ( DAC) đã được tích hợp bên trong cdp, quyết định chất lượng âm thanh phần lớn là do DAC đảm nhiệm, nên dân audio khi dùng cdp tích hợp cũng rất quan tâm đến con giải mã trong cdp. trước kia các nhà sản xuất thường làm tách rời hai bộ phận gọi là CD Transport & DAC, giờ thì công nghệ tiên tiến nên đa phần là cdp tích hợp luôn nhưng cdp đắt tiền thì thường là những con được làm phần giải mã rất tốt, linh kiện cao cấp. còn HD player thì hổng piết :)) mời bác Hoàng Anh bổ sung thêm vì bác chuẩn bị làm con cdp khủng nên kiến thức về cdp chắc nắm chắc hơn.

Bác tieubaocaca đang muốn thử món này xin ngó qua đây, rất nhiều điều bổ ích.
http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=49&t=40703

Chỉnh sửa lần cuối:

ctpmt

Member

Chú cứ quá lời :D chú nói hết rồi còn đâu mà nói nữa? Theo mình CD tranpost và DAC dứt khoát xẽ hơn CDP ở đây họ tách riêng phần đọc tín hiệu digital và phần giải mã chuyển tín hiệu digital sang tín hiệu analog. Các bạn biết rằng cái gì chuyên môn hóa nó cũng sẽ hơn kiêm nhiệm. Mặc dù đôi khi ở CDP cũng sử dụng linh kiện giải mã giống ở DAC nhưng khi tách riêng nó tránh được nhiễu từ phần đọc sang phần giải mã, cái này không thể tránh khỏi. Các Bác thấy ở những CDP đắt tiền toàn bộ phần giải mã đều được bọc chống nhiễu, nhưng chắc chắn không bao giờ đạt hiệu quả như DAC rời. Ngoài ra khi thiết kế rời người ta có đủ chỗ để lắp thêm nhiều mạch phụ trợ hơn là tất cả nằm trong 1 chassic như CDP. Có vài lời có gì không đúng mong các Bác bỏ quá nhé.

dtungcp

Active Member

Các cụ cứ nghiên cứu đi xong cho anh em xin mấy cái ghạch đầu dòng kinh nghiệm nhé ;))

Tieubaocaca

Active Member

Em thấy nhiều người kêu DAC của HD Player không ổn, các bác có ý kiến gì về vấn đề không ạ?

onggia

Well-Known Member

Lần này mời chú Cẩm xuống test thử nhé, còn nhiều vấn đề lắm, nhưng giờ Anh có phương án đầu tư kiểu...cuốn chiếu :D đầu tư đến đâu được đến đó. Trước mắt là CDP. Đang đặt Wadia 830 rồi, chấp nhận hên sui shipp từ audiogon về, chứ ở VN bên Shop cali Bác ấy bán 45 tr @-). Rồi tính đến pre, dây nhợ. Nói chung là còn vô cùng đau khổ các Bác ạ.

Hên xui gì bác đồ trên gon thứ nhất là đẹp hơn ở VN rất nhiều,thứ 2 là hàng rất bảo đảm.Mua em này về VN tầm 1k7 là đẹp :D

Em thấy nhiều người kêu DAC của HD Player không ổn, các bác có ý kiến gì về vấn đề không ạ?

DAC ko ổn là 1 phần,thiết kế mạch digital cho âm thanh 2 kênh cũng rất lởm khởm,dùng làm transport đẩy tín hiệu ra DA cũng chẳng ổn nói chúng chỉ dùng để xem phim thoai.

Tieubaocaca

Active Member

Hên xui gì bác đồ trên gon thứ nhất là đẹp hơn ở VN rất nhiều,thứ 2 là hàng rất bảo đảm.Mua em này về VN tầm 1k7 là đẹp :D

DAC ko ổn là 1 phần,thiết kế mạch digital cho âm thanh 2 kênh cũng rất lởm khởm,dùng làm transport đẩy tín hiệu ra DA cũng chẳng ổn nói chúng chỉ dùng để xem phim thoai.

Cám ơn bác onggia đã chia sẻ. :x

PNCHD

Tớ định lấy quả DAC Cambrige Magic. Con này có được không các bác?

Anh dùng rồi, không cải thiện hơn. hôm nào off xong mời chú vào nhà nghe thử HD player lấy 2 kênh line cho qua pre đèn. xem Thúy Nga có cảm giác lạ, đặc biệt là nhạc vàng.

PNCHD

Các cụ cứ nghiên cứu đi xong cho anh em xin mấy cái ghạch đầu dòng kinh nghiệm nhé ;))
bác Tùng có vẻ là không xông pha vào món 2 kênh lắm nhỉ, có cho bác mấy cái gạch đầu dòng thì bác cũng còn nghiên cứu chán. :))

minhhaimdc

Well-Known Member

Anh dùng rồi, không cải thiện hơn. hôm nào off xong mời chú vào nhà nghe thử HD player lấy 2 kênh line cho qua pre đèn. xem Thúy Nga có cảm giác lạ, đặc biệt là nhạc vàng.

Hêhê, Pre đèn và Pow bán dẫn dạo này HOT quá:))

dtungcp

Active Member

bác Tùng có vẻ là không xông pha vào món 2 kênh lắm nhỉ, có cho bác mấy cái gạch đầu dòng thì bác cũng còn nghiên cứu chán. :))

Chú suy nghĩ kỹ chưa mà phát biểu bừa quá :( đọc bài của chú mà nóng hết cả người
Chú thấy anh chưa đủ điều kiện chơi chỉ hóng hớt thì chú cũng chém nhẹ tay tý dù sao cũng cùng hội hd qn
đằng này chú chém mạnh quá làm anh bực cả mình

Tieubaocaca

Active Member

Cảm ơn anh! Thì em cũng đang lọ mọ, chưa biết đi đâu về đâu, đang trong chương trình nghe, xem, hỏi ... để đỡ tốn tiền học phí :D

onggia

Well-Known Member

Cảm ơn anh! Thì em cũng đang lọ mọ, chưa biết đi đâu về đâu, đang trong chương trình nghe, xem, hỏi ... để đỡ tốn tiền học phí :D

DAC mua 1 em tầm 500 đến 600$ second hand thì mới ổn anh ạ.Tìm được 1 em stello thì tốt.

PNCHD

Chú suy nghĩ kỹ chưa mà phát biểu bừa quá :( đọc bài của chú mà nóng hết cả người
Chú thấy anh chưa đủ điều kiện chơi chỉ hóng hớt thì chú cũng chém nhẹ tay tý dù sao cũng cùng hội hd qn
đằng này chú chém mạnh quá làm anh bực cả mình

em không có hàm ý bảo bác không đủ điều kiện, mà ý bảo bác trước kia hay lên giao lưu, dạo này không thấy lên hạ long giao lưu hỏi thăm gì audio cả, nên trêu bác tí vậy thôi, chủ yếu là nói bác đừng nghiên cứu nhiều quá, thích là chơi, vừa chơi vừa mò mới hay. vậy mà bác nghĩ thành cái khác, chết thật . nếu bác không thích nói đùa thì thôi, lần sau em không đùa nữa, thành thật xin lỗi bác! . mong bác hạ hỏa nhá :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên