Chụp ảnh đê ....!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDCP

Super Moderators
Ðề: Chụp ảnh đê ....!

Huhu! chắc chỉ đồng chí haihl đi được thôi. Lý do để nói nhỏ với kiukiu sau nhé!

@kiukiu: Đừng tiết lộ với ai nhé, ngượng chết :))

- Nhìn filter mà mình tưởng là kính lúp;)) vẫn chưa theo đòi cái hiếp ảnh này được
- Kiukiu kiểu gì mà không tiết lộ với HDCP, có mà ngượng ...=)) Vẫn chỉ là cái lý do ngầm sợ vợ mà thôi...:))

kiukiu

Well-Known Member

Huhu! chắc chỉ đồng chí haihl đi được thôi. Lý do để nói nhỏ với kiukiu sau nhé!

@kiukiu: Đừng tiết lộ với ai nhé, ngượng chết :))

Nói chung ý là e vốn chả được cái gì ngoài đức tính rất nhiệt tình, ngay thẳng, yêu thương con người, thích sự chân thành, thủy chung, yêu màu tím, ghét sự giả dối cho nên bác làm dư lào thì làm ... ae có bụng mà bác ko có dạ, từ rày ... :-w

HDCP

Super Moderators

Nói chung ý là e vốn chả được cái gì ngoài đức tính rất nhiệt tình, ngay thẳng, yêu thương con người, thích sự chân thành, thủy chung, yêu màu tím, ghét sự giả dối cho nên bác làm dư lào thì làm ... ae có bụng mà bác ko có dạ, từ rày ... :-w
... từ rày có ọp ẹp hiếp ảnh thì đừng làm tình làm tội hắn nữa;))

dtungcp

Active Member

kiukiu nhìn mẹt hiền thế mà đe dọa kinh quá =))
.. từ rày trở đi vụ nào cũng gọi tieubaocaca bao giờ trở dạ thì thôi :))

Nhok

Ko biết giữa vợ và kiu tiểu bảo chọn ai đấy =)) =))

TQN

Chờ mấy cái hình topic bên kia mà lâu quá....

Tớ lên mẫu HDvietnam của tớ trước >:)

Tieubaocaca

Active Member

Hehe. Chú chỉ được cái khen anh! Cuối tuần trốn vợ về QN thăm các cụ bô lão. Thôi thì đành mang tiếng vậy :D

neverage

Em mới chụp được bức ảnh này không biết chỗ nào hay, chỗ nào dở, làm thế nào để bớt dở đi,....? Các bác chỉ em với:

hôm nào đi công tác dài ngày thì mình qua chỗ Tiebaocaca học hỏi thêm về chụp choẹt nhé, minh cũng đang có con nikon d3100 chưa chụp đc nhìu

Nhok

Cái ảnh trên chả hiểu do mắt hay do màn hình máy tinh nhưng em thấy lấy nét chưa chuẩn lắm ạ :D

Nhok

Hôm nọ e chụp đc cái cổng làng các bác ạ , tối nay show các bác chém nhẹ tay nhé :x
Về Đường Lâm mà ko mang máy ảnh em khóc bằng tiếng mán ấy :(( tại nặng quá , lại ko muốn mang vác thành ra giờ k có ảnh mà show :(

Tieubaocaca

Active Member

hôm nào đi công tác dài ngày thì mình qua chỗ Tiebaocaca học hỏi thêm về chụp choẹt nhé, minh cũng đang có con nikon d3100 chưa chụp đc nhìu

Cái ảnh trên chả hiểu do mắt hay do màn hình máy tinh nhưng em thấy lấy nét chưa chuẩn lắm ạ :D

Thì chính xác là nét chưa chuẩn, hồi đó tay nghề tieubao còn non lắm

Lúc đó em lại nghĩ cứ chụp mờ mờ thì mới gọi là nghệ thuật=)). =))=))

Nhok

Lúc đó em lại nghĩ cứ chụp mờ mờ thì mới gọi là nghệ thuật=)). =))=))

bác phải lấy nét ở 1 điểm là bông hoa ấy :D , theo em thì nên chụp chính diện chứ hoa bé mà chụp ngang và xa nó cứ thế nào ấy :)) trừ khi xung quanh có nhiều hoa thì ko nói làm gì

đây , em show ảnh ạ :D (chú ý là ko phải e chụp nhá , của ty e :x, e chỉ là người thấy đẹp thôi :D , phải login vào Imageshack mới xem đc ảnh :D )

Cái này có quá nhiều chi tiết nên làm cho ảnh chật chội , nhưng mà lấy nét khá đấy chứ các bác nhỉ :D

HaFe

Well-Known Member

bác phải lấy nét ở 1 điểm là bông hoa ấy :D , theo em thì nên chụp chính diện chứ hoa bé mà chụp ngang và xa nó cứ thế nào ấy :)) trừ khi xung quanh có nhiều hoa thì ko nói làm gì

đây , em show ảnh ạ :D (chú ý là ko phải e chụp nhá , của ty e :x, e chỉ là người thấy đẹp thôi :D , phải login vào Imageshack mới xem đc ảnh :D )

Cái này có quá nhiều chi tiết nên làm cho ảnh chật chội , nhưng mà lấy nét khá đấy chứ các bác nhỉ :D

Chụp hoa nào vậy

Anh cứ tưởng chụp 2 cái cột cờ cơ

:)):)):))

Nhok

=)) hoa nào hả bác =)) bác ngó lại em cái :D

lấy ở cái cây bé bé dưới cột cờ í :))

TQN

Các bác lười lên ảnh quá...

Hoàng Liên Sơn

dtungcp

Active Member

Mũ vua đời nhà minh 2005 ( Chụp từ xa qua lớp kính nên hơi mờ )

dtungcp

Active Member

Mũ này của ai thì ko biết :D / chỉ biết chụp thôi bác nào biết bổ xung giúp nhé :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên