Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

HacLongNinhKieu

Well-Known Member
Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

Làm sao tạo playlist mấy pác nhỉ :D

Mở foo lên, nhìn góc dưới phải có PL, AL, FIL... ấy, click vào PL, rồi trên phần trống phía trên click phải chọn New. Xong. Rename nếu thích :D
Mà bác hỏi thật hay đùa thế ;))

passlove

Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

Thank bạn ... Cái kia mình bik rồi :D
Ý mình lúc mình nghe trong album có 1 số bài hay thì sẽ add nó vào 1 playlist riêng kiểu như Favourite chẳng hạn .... thì phải làm sao :D

luubaotri

thanks chu topic nhieu nhieu

trtuyen993

Ðề: Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_09.10.2012.Support_SACD.iso

lam sao de tai ve foobar duoc moi nguoi

gerald218

re: Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

Cám ơn bác Tú Sơn Tây đã chia sẻ Foobar hữu ích này.

Bác chủ thớt cho e hỏi, nếu mình nghe nhạc từ nhiều album, mỗi album mình chọn 2-3 bài, thì dùng Component nào để normalize tiếng nó ra đều, ko bị bài lớn bài nhỏ. (Giống như khi mình burn ra CD)

Có 1 bạn đã hỏi vấn đề này rồi, nhưng e vẫn chưa thấy trả lời.

Cảm ơn bác 1 lần nữa.

e mới lần đầu chơi thể loại nhạc này mong các huynh giúp đỡ tinh chỉnh để nghe nhạc cho chuẩn :)

gerald218

Cám ơn bác Tú Sơn Tây đã chia sẻ Foobar hữu ích này.

Bác chủ thớt cho e hỏi, nếu mình nghe nhạc từ nhiều album, mỗi album mình chọn 2-3 bài, thì dùng Component nào để normalize tiếng nó ra đều, ko bị bài lớn bài nhỏ. (Giống như khi mình burn ra CD)

Có 1 bạn đã hỏi vấn đề này rồi, nhưng e vẫn chưa thấy trả lời.

Cảm ơn bác 1 lần nữa.

Cuối cùng em đã tìm ra câu trả lời, đó là chức năng Replay Gain....^^

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

...Xin được thay Bạn "tusontay"..!

hdhn09,

Để được "Pass Through"/ "Decode" bởi "Receiver"/"Amplifier" => Gồm những "Step" sau:

01. "Download" => Giải nén => Bỏ cả 2 "Plugin" sau đây vào trong thư mục "Components" (của Foobar2000).

a) foo_ac3.dll
b) foo_dts.dll

02. Khởi động lại PC.

03. Đi vào "Preferences" => "Setup" như hình kèm theo...

"Good Luck"!

View attachment 106209

BÁc có link tải 2 components nói trên không, cho em xin link với. Cảm ơn bác nhiều

mình bị lỗi này. ai giúp mình với thanks

thuan_x_levis

thx bác chủ nhiều nhé, bản của bác down về giải nén cái xài luôn tiện quá :D

chạy foobar một lúc mà Core Temp báo con core0 lên 99 độ C lun, hổng dám nghe típ :-w
mà các bác cho e hỏi, sao foobar của e ko chơi được file .wma nhỉ? có cần bổ xung component ko? nếu có thì các bác cho e xin link với ợ, e hỏi bác gú gồ mà ko thấy :):-??

Chỉnh sửa lần cuối:

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Bữa nay mở lên thì foo nó báo vầy đây ợ

Xóa folder Foo đi rồi down lại link ở trang 1 mở lên cũng không được :(
Giúp em với, em nhớ hình như có thấy cái vấn đề này ở đâu đó rồi mà Google không ra, lội lại 90 trang này thì......

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Đã phát hiện ra, có 2 khả năng: vì 1 lý do nào đó UAC đã được bật trở lại, và permission của folder foobar bị thay đổi, giờ cho nó Full control là xong.
Phew!

fion789

Active Member

Cho mình hỏi, tại sao mình Play 1 bài hát thì nó lại mở qua PowerDVD vậy bạn và không nghe được gì hết

fion789

Active Member

Cho mình hỏi, tại sao mình Play 1 bài hát thì nó lại mở qua PowerDVD vậy bạn và không nghe được gì hết

Mình xài bản portable update mới nhất của bạn đó TUSONTAY

ThangNX13

General
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

Mình xài bản portable update mới nhất của bạn đó TUSONTAY

r-click vào file audio -> open with-> choose default program-> browser-> chọn đến cái foobar của bác rồi chọn tới cái foobar2000.exe. Nếu có hỏi thêm cái gì thì cứ ok, allow hết là đc. :D Bác này mới dùng máy tính quá :D

fion789

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

r-click vào file audio -> open with-> choose default program-> browser-> chọn đến cái foobar của bác rồi chọn tới cái foobar2000.exe. Nếu có hỏi thêm cái gì thì cứ ok, allow hết là đc. :D Bác này mới dùng máy tính quá :D

Có thể mình miêu tả chưa rõ cho nên bạn "CHỬI" nhầm rồi ha, mình mở bái hát đó trong foobar, click phải vô>Play thì nó mở ra PowerDVD, xin thưa

ThangNX13

General
Re: Ðề: Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 01.04.2013.Support_SACD.iso

Có thể mình miêu tả chưa rõ cho nên bạn "CHỬI" nhầm rồi ha, mình mở bái hát đó trong foobar, click phải vô>Play thì nó mở ra PowerDVD, xin thưa

đâu ai bới gì bác đâu? Bác xem lại coi. :">. Đúng là làm ơn mắc oán :-t

noelhao

Active Member

Có ai bị như mình không?: Hễ sau khi play Foolbar chơi các file ở trong ổ cứng di động, xong rồi tắt Foolbar thì không cách gì safely remove ổ cứng đó được. Nó cứ báo lỗi "Windows can't stop your 'Generic volume' device because a program is still using it". Mình đã thử mọi cách hướng dẫn của bác google nhưng không tác dụng, xài USB Safely Remove cũng không được, virus cũng không, win vẫn bình thường ( Mình xài Win 7 Ultimate ). Gỡ bỏ Foolbar thì safely remove ổ cứng ok. Ai có kinh nghiệm vụ này giúp với vì mình vẫn muốn nghe nhạc bằng Foolbar.
P/c: Đừng ai xúi dại mình cứ rút thẳng ra nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên