Chủ đề tuần 6/1/ đến 20/1/2010: Bận rộn

duongbaba

Active Member
Ðề: Chủ đề tuần 6/1/ đến 13/1/2010: Bận rộn

Bác duongbaba chụp, xào nấu tấm đó đẹp quá.
Cơ mà theo cá nhân em thì thấy sai chủ đề rồi, vì nếu nhìn vào tấm hình của bác thì chủ thể là người đàn ông theo tự của bác là " lạc thời", và nhìn ông ta toát nên vẻ từ tốn :D

Hehe cám ơn bác đã cho ý kiến.

Tự đánh giá về tấm hình nó thế này:

Chính người đàn ông từ tốn kia đã làm nổi bật cái không khí náo nhiệt bận rộn xung quanh đó bác ợh :D:D

dragonlee

Well-Known Member

Em lại ý kiến cá nhân thế này :D
Nếu bác làm ngược lại thì sẽ chuẩn với chủ đề hơn phải không ạ?
Vì thường thì khi nhìn vào 1 tấm hình mọi người sẽ đánh giá chủ đề dựa vào chủ thể.

Em sai thì bác cứ dạy cho em sáng dạ nhé bác :)
Cảm ơn bác.

sonchuaquy

đúng là lạc đề rồi, nhìn qua bức tranh thấy ngay cái nổi nhất chính là người đàn ông từ tốn kia --> chủ thể--> nội dung bức tranh :) góp ý thế thôi

hellomoto

Active Member

bác mới nói là làm liền hehe nhưng đường phố ngày nào chẳng như ngày nào, chưa có gì nổi bật cả

duongbaba

Active Member

Em lại ý kiến cá nhân thế này :D
Nếu bác làm ngược lại thì sẽ chuẩn với chủ đề hơn phải không ạ?
Vì thường thì khi nhìn vào 1 tấm hình mọi người sẽ đánh giá chủ đề dựa vào chủ thể.

Đúng là thường thường sẽ có 1 chủ thể, nhưng tấm hình của em lại có nhiều chủ thể để mang đến nhiều nội dung. Các đối tượng bị "blur" không có nghĩa nó không phải chủ thể.

Để thực hiện ý tưởng này, em đã dùng 4 tấm hình ở các thời điểm khác nhau chồng lên và 3 tấm +-EV làm HDR cho các bác xem đấy ạh :))

Bác thử nghĩ, nếu làm ngược lại, tức ai cũng đứng yên chỉ 1 bác đi xe 50cc là chạy (bị "blur") thì tấm hình nó sẽ thế nào ạh? ;))

duongbaba

Active Member

bác mới nói là làm liền hehe nhưng đường phố ngày nào chẳng như ngày nào, chưa có gì nổi bật cả

Hồi chiều chạy đi mua cái CPL Pro1 (W) tiện đường leo lên "tiền trạm" để cuối tuần AE ta off trên chỗ đó luôn :x

dragonlee

Well-Known Member

Đúng là thường thường sẽ có 1 chủ thể, nhưng tấm hình của em lại có nhiều chủ thể để mang đến nhiều nội dung. Các đối tượng bị "blur" không có nghĩa nó không phải chủ thể.

Để thực hiện ý tưởng này, em đã dùng 4 tấm hình ở các thời điểm khác nhau chồng lên và 3 tấm +-EV làm HDR cho các bác xem đấy ạh :))

Bác thử nghĩ, nếu làm ngược lại, tức ai cũng đứng yên chỉ 1 bác đi xe 50cc là chạy (bị "blur") thì tấm hình nó sẽ thế nào ạh? ;))

Cảm ơn bác vì sự kỳ công để anh em được chiêm ngưỡng tác phẩm :)
Còn phần em bôi đậm thì em đã từng nhìn 1 bức ảnh kiểu tương tự mà đẹp lắm, để em cố tìm lại up lên hầu bác sau nhé.

dragonlee

Well-Known Member

Em không tìm thấy rồi bác à, xin lỗi bác nhé. Tấm hình đó là 1 vận động viên điền kinh chạy, em không nhớ xem ở đâu nữa.

Bác xem tạm tấm này nhé :)

lic_10790

Member

Để em xử luôn, bác khỏi tìm :D

Up kỹ thuật cao nè:

Chủ đề: Chuyến hàng cuối ngày.

Tấm trên thì người đàn ông đi xe 50cc nên người đàn ông thấy đứng yên so với những người khác thì có vẻ hợp lý.

Tấm dưới này 1 chiếc misubishi fía trước, 1 chiếc ford fía sau bị vượt mặt bởi 1 chiếc xe chở hàng hiệu huynhdai (ko chắc lắm), có vẻ hơi khập khiễng :-j.

Em khờ dại có gì mong mấy bác chém nhẹ :-"

duongbaba

Active Member

Tấm trên thì người đàn ông đi xe 50cc nên người đàn ông thấy đứng yên so với những người khác thì có vẻ hợp lý.

Tấm dưới này 1 chiếc misubishi fía trước, 1 chiếc ford fía sau bị vượt mặt bởi 1 chiếc xe chở hàng hiệu huynhdai (ko chắc lắm), có vẻ hơi khập khiễng :-j.

Em khờ dại có gì mong mấy bác chém nhẹ :-"

Nói chung là mỗi tấm trúng ý 1 bác là em vui lắm rồi. Đang canh me trúng ý ban giám khảo thì còn vui hơn nữa =)):));))

tieuthieugia

Well-Known Member

xong vụ này chắc hollywood mời bác bà bà qua làm kỹ xảo cho poster

RoadStar

Member

Để em xử luôn, bác khỏi tìm :D

Up kỹ thuật cao nè:

Chủ đề: Chuyến hàng cuối ngày.

Xem tấm này về ý tưởng của bác thì ok rồi nhưng về kỹ thuật xử lý ảnh thì em lại thấy cái xe chở hàng đó có vẻ đang đi lùi với tốc độ của một chiếc F1 bác ah, mà lẽ ra nó phải đi tiến cùng chiều với các xe khác chứ bác:-/

opteron

Member

Em xin phép gửi hình luôn ạ. Tấm này em chụp hồi đầu tháng trước.

Tàu đêm

hellomoto

Active Member

chưa thấy hối hả, chưa thấy bận rộn đâu cả =)) sao toàn xe cộ tàu điện ko thế, chắc em làm quả máy bay lun à

duongbaba

Active Member

xong vụ này chắc hollywood mời bác bà bà qua làm kỹ xảo cho poster
Xem tấm này về ý tưởng của bác thì ok rồi nhưng về kỹ thuật xử lý ảnh thì em lại thấy cái xe chở hàng đó có vẻ đang đi lùi với tốc độ của một chiếc F1 bác ah, mà lẽ ra nó phải đi tiến cùng chiều với các xe khác chứ bác:-/

Xe nó chạy vượt mặt như thế chứ em có làm gì đâu...

Mà bác nhìn sao lại thấy nó chạy lùi vậy ? :));))

dragonlee

Well-Known Member

Gần Tết, em thấy xe cộ ngoài đường đông đúc hơn. Mọi người ai cũng có vẻ đang chạy đua với công việc vào những ngày cuối năm. Vì thế, em chọn chủ đề cho tuần này là "bận rộn". Ảnh chỉ cần đúng chủ đề và do người post tự chụp. Các bác bắt đầu post ảnh nhé. \:D/

Một thành viên tham gia được post mấy hình hả bác?

Bên trên