Chọn mua TV LCD gì đây

minhthao0711

Ðề: Chọn mua TV LCD gì đây

thế pác đã test tay đôi con LG của pác với Pana PV8 chưa ? phân vân quá pác à~X(

Mình cũng mới từ Chợ Lớn về, có nhìn thì tổng thể con LG ăn đứt PV80H về mỏng, đẹp và sành điệu. Nhưng còn thấy chiếu demo có lẽ em PV80H thấy đẹp hơn. Nhưng chưa thử dc tay đôi trên cùng 1 đầu phát, vì 2 em nó để 2 gian hàng khác nhau. Bắt ng ta khiêng đi cho mình so sánh thì ác quá :(

tuancan82

mình cũng đã xem qua cả 2 con và nhận xét chung là: ko hơn kém nhau là mấy nếu cùng 1 nguồn phát, con LG của mình đã thử với HD qua đường D-sub, sau đó mình vác qua nhà ông anh có con Pana và cũng thử, kết quả là ko có gì khác mấy, có chăng là con pana hình ảnh sáng hơn chút thôi,nhưng về thông số thì mình vẫn kết em LG hơn vì của nó là 1366x768(còn pana là 1024x768), xem cáp ko vỡ hình, nét, tương phản 30.000:1, quét ảnh tĩnh 150HZ, mặt nó là gương, lại được dán nylon chống xước, hình dáng và bề ngoài của nó nhìn good hơn Pana(có cổng HDMI cạnh bên) công suất tiêu thụ 310W(pana:330W) cái này thì ko quan trọng lắm, và tuổi thọ cũng 100.000h, cái chính là pana lại ko có hàng nên mình lấy LG, về xem nói chung là quá ổn và ko có gì để chê cả:
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/San-pham-moi/2008/04/3BA01A6A/
còn với samsung thì riênh với dòng 42A410 thì thấy thông số cũng bt, tiêu thụ điện cao(380W) chắc vì nó thiên sáng quá, giá lại cao (14T) nên mình ko quan tâm lắm

dino

Active Member

mình cũng đã xem qua cả 2 con và nhận xét chung là: ko hơn kém nhau là mấy nếu cùng 1 nguồn phát, con LG của mình đã thử với HD qua đường D-sub, sau đó mình vác qua nhà ông anh có con Pana và cũng thử, kết quả là ko có gì khác mấy, có chăng là con pana hình ảnh sáng hơn chút thôi,nhưng về thông số thì mình vẫn kết em LG hơn vì của nó là 1366x768(còn pana là 1024x768), xem cáp ko vỡ hình, nét, tương phản 30.000:1, quét ảnh tĩnh 150HZ, mặt nó là gương, lại được dán nylon chống xước, hình dáng và bề ngoài của nó nhìn good hơn Pana(có cổng HDMI cạnh bên) công suất tiêu thụ 310W(pana:330W) cái này thì ko quan trọng lắm, và tuổi thọ cũng 100.000h, cái chính là pana lại ko có hàng nên mình lấy LG, về xem nói chung là quá ổn và ko có gì để chê cả:
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/San-pham-moi/2008/04/3BA01A6A/
còn với samsung thì riênh với dòng 42A410 thì thấy thông số cũng bt, tiêu thụ điện cao(380W) chắc vì nó thiên sáng quá, giá lại cao (14T) nên mình ko quan tâm lắm
hu hu nghe pác nói thế chắc em lấy con LG quá, vì ngoài hình ảnh màu sắc em vẫn chuộng design dòng này, nó như tấm gương vậy rât đẹp

dino

Active Member

Good: Nice colours, sharp image, well-implemented 100Hz modeBad: Some minor contrast issues, SD content had some predictable artefacts The Final Word LGs latest plasma, the 42in 42PG60, is a nice step up from its past units and is a well-rounded option for users looking to make the jump to HD.Bottomline: LGs latest plasma, the 42in 42PG60, is a nice step up from its past units and is a well-rounded option for users looking to make the jump to HD.
review nó đây
http://www.testseek.com/home_electr...0-p-1ec8f632-b4b9-e2c5-48aa-fc91bb0395a1.html

Colour Support
4.3 Trillion

Display Brightness
1500 cd/m2

Screen size
42.0 in

Screen Resolution
1024x768

Aspect Ratio
16:09

Frequency (Hz)
100, 50

sao review nó ghi 1024x768 nhỉ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

dino

Active Member

dòng UR hình như là 1366x768 :D pác tuancan82 vừa rồi mua bao nhiêu nhỉ ? mới hỏi thằng Phi Long nó đây nó mìn mình con Plasma LG 42PG60UR giá 15chai =)) té chạy

tuancan82

mình lại ở HN bác ạ, giá lúc mua là đúng 11,6T, chở về tận nhà luôn, mong là cuối tháng này nó giảm giá đồng thời có nhiều hàng thì bác tha hồ chọn, cố nhịn thêm chục ngày nữa đi bác:D

Bên trên