Chọn lựa LCD thích hợp

tiago

Hi,

Phòng của mình có kích thước 3.5m x 3.5m. Mình nên mua LCD bao nhiêu inch thì thích hợp? :confused:

Thanks

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Chọn lựa LCD thích hợp

bạn cho luôn cái budget cho dễ tính.

Theo mình thì 40"-56"

havu

Má ơi, phòng ở nhà mình 4mx4m coi caí 37" mún lòi mắt ra á.

40" trở lên coi khoản cách dươí 4m thì thấy vỡ hạt lắm lắm.

nokia6681

Member

bạn cho luôn cái budget cho dễ tính.

Theo mình thì 40"-56"

Bạn Chip cho hỏi,coi ở khoảng cách 3.5m mà 40"-56" có bị nhức đầu,mỏi mắt ko bạn, ý mình là màn hình to quá mà ngồi ở khoảng cách gần đó.Tại mình cũng thấy nhiều người nói xem vậy mới thấy rõ, nhưng chưa trải nghiệm sợ là bị cận thị,mệt mắt sau khi xem.

Thế Anh

Còn để tiền mua thêm cái DVD HDMI nữa.

Cái này là cái vớ vẩn nhất trong số những đồ AV. Hình ảnh Upscale lên trông xấu tệ. [-X Thà chịu khó lọ mọ convert từ HD xuống DVD rồi xem DVD còn đẹp hơn.

Cái TV là cái món tiền to, nếu có thể, hãy dồn hết sức cho nó. 3 cái đầu DVD thì kiếm dễ không à.

khactuyen

Banned

đúng ròi, chơi 42' trở lên đi bác, kẻo ko lại ân hận về sau.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tối thiểu là 42", nếu bác muốn lấy 37", thì tới tôi coi thử bữa trước lấy cái 37" đến bây giờ vẫn còn ức là không lấy cái 42

khá khá... chia sẻ với anh. Ai lúc mới mua LCD cũng sợ to quá, dùng một thời gian rồi mới thấy tiếc :p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn Chip cho hỏi,coi ở khoảng cách 3.5m mà 40"-56" có bị nhức đầu,mỏi mắt ko bạn, ý mình là màn hình to quá mà ngồi ở khoảng cách gần đó.Tại mình cũng thấy nhiều người nói xem vậy mới thấy rõ, nhưng chưa trải nghiệm sợ là bị cận thị,mệt mắt sau khi xem.

ko bị đâu bạn, TV nhỏ quá mới làm mỏi mắt, TV to quá chỉ làm mỏi cổ thôi. Bạn vào rạp mà xem cái "TV" của nó có làm mỏi mắt không.

Khoảng cách 3.5m thì TV 40" cũng chưa đủ ép phê đâu bạn, cứ múc cái 42" cho lành.

(Đừng nghe bác hV, mắt bác ấy bé xìu hà nên ko thích xem TV to ^:)^)

tiago

Cái này là cái vớ vẩn nhất trong số những đồ AV. Hình ảnh Upscale lên trông xấu tệ. [-X Thà chịu khó lọ mọ convert từ HD xuống DVD rồi xem DVD còn đẹp hơn.

Cái TV là cái món tiền to, nếu có thể, hãy dồn hết sức cho nó. 3 cái đầu DVD thì kiếm dễ không à.

Tư vấn giúp mình 1 cái LCD đi. "Cái này là cái vớ vẩn nhất trong số những đồ AV" => nếu muốn tận dụng HD của LCD thì dùng nguồn phát là gì ? ~X(

nguyenphong

Bác nào thích thương hiệu sony thì mình mách cho 1 địa chỉ bán có thể coi là rẻ nhất trong TPHCM (so nguyên thùng nguyên seah, chứ đừng so với hàng trưng bày thanh lý). Đó là đại lý Sony Lại Châu Bình 56-58 Tôn Thất Thiệp Q.1. Hơn 10 năm mình mua từ đây do được 1 CH điện máy chỉ. Mình mới mua 46V400 giá chỉ 30.300.000 con được km cho sợi dây HDMI giao hàng miễn phí (Lúc đầu định lấy dòng W, nghĩ lại lấy V thôi, tiền thừa đỗ dồn vào loa hay hơn)

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenphong

Bác nào thích thương hiệu sony thì mình mách cho 1 địa chỉ bán có thể coi là rẻ nhất trong TPHCM (so nguyên thùng nguyên seah, chứ đừng so với hàng trưng bày thanh lý). Đó là đại lý Sony Lại Châu Bình 56-58 Tôn Thất Thiệp Q.1. Hơn 10 năm mình mua từ đây do được 1 CH điện máy chỉ. Mình mới mua 46V400 giá chỉ 30.300.000 con được km cho sợi dây HDMI giao hàng miễn phí (Lúc đầu định lấy dòng W, nghĩ lại lấy V thôi, tiền thừa đỗ dồn vào loa hay hơn)

Bên trên