Chọn em nào trong số Plasma Pana TH-PV8H 42" và P42X10s hoặc P42C10s

trungkhanh02us

Chào các Bro!

Sau một hồi vòng vo tham khảo thị trường, em quyết định đưa 3 em trên vào chung kết. Cá nhân em thấy con PV8H có vẻ ổn nhất nhưng 2 con còn lại có công nghệ mới năm 2009. Mục đích chủ yếu của em là xem bóng đá cable trung ương và HD player. Em lăn tăn không biết các em plasma này xem bóng đá khi quả bóng được sút bổng lên trời có bị biến dạng hay không? Em đã từng trải nghiệm các em plasma thế hệ cũ toàn bị hiện tượng này thôi. Do đó em mong các bro nào có kinh nghiệm chia sẻ gấp để giúp em có lựa chọn chính xác nhất.

Thanks and cheers!

:confused::cool:

Dominohn

Member
Ðề: Chọn em nào trong số Plasma Pana TH-PV8H 42" và P42X10s hoặc P42C10s

Cố mà mua hàng nhập khẩu thôi.

Cứ 2009 mà chén bác ơi. Còn nếu ngại quả bóng nó méo thì ra siêu thị bảo nó gắn cáp có kênh bóng đá mà kiểm tra cho yên tâm.

love4you

Member

Lựa chọn của tui là X10S :)

COMMANDO

Active Member

42X10S đi bạn, vì trong 3 em trên thì em X10S là xịn nhất đó.

trungkhanh02us

Thank you bro! sau khi đặt cạnh nhau cả 3 con xem demo, xem cable. Em quất con PV8H vì thấy con này cho hình ảnh thật và sâu hơn, sống động hơn 2 em kia mặc dù con này sản xuất theo công nghệ năm ngoái. Thêm nữa, trên diễn đàn HD anh em cũng đánh giá con này khá cao. Về nhà xem HD va cable chuẩn không cần chỉnh các bác ạh. Em rất hài lòng với cu em này trong tầm tiền 12t.

Dominohn

Member

chắc 2 con sản xuất năm nay là hàng liên doanh VN rồi. PV8H nhập khẩu nguyên chiếc bạn ạ.

tyfnmax

Active Member

Thank you bro! sau khi đặt cạnh nhau cả 3 con xem demo, xem cable. Em quất con PV8H vì thấy con này cho hình ảnh thật và sâu hơn, sống động hơn 2 em kia mặc dù con này sản xuất theo công nghệ năm ngoái. Thêm nữa, trên diễn đàn HD anh em cũng đánh giá con này khá cao. Về nhà xem HD va cable chuẩn không cần chỉnh các bác ạh. Em rất hài lòng với cu em này trong tầm tiền 12t.

Chuẩn đấy. Tôi cũng thấy là PV8H xem đẹp hơn là P42X10s hoặc P42C10s thậm chí là cả P42S10

COMMANDO

Active Member

chắc 2 con sản xuất năm nay là hàng liên doanh VN rồi. PV8H nhập khẩu nguyên chiếc bạn ạ.

Anh giai nhớ xem các bài viết của những anh em trước đó nhé, 2 bé 42X10S và 42C10S đều là ráp tại SINGAPORE đó anh giai. Chữ S phía cuối tên sản phẩm là nơi sản xuất 42X10S là ráp tại Sing, còn 37X15V là ráp tại VN. Nếu không tin thì các anh giai đến siêu thị điện máy, kêu nhân viên LẬT ĐÍT em X10S (or C10S) ra rồi xem cho kĩ nhé. Em xem bé 42X10S khoảng 3 lần rồi, có dòng chữ bự tổ chảng ghi là MADE IN SINGAPORE. Anh giai nên tìm hiểu kĩ trước khi TƯ VẤN cho người khác ha, thân.

CHIMBUOM

Banned

DIen dan nay toan cac bac ban hang trong cac trung tam dien may vao post bai de cau khach.Nhung mat hang nao e am,loi thoi thi cac bac nay ca ngoi het loi lam mu mam nguoi doc co y dinh mua hang.

Chuẩn đấy. Tôi cũng thấy là PV8H xem đẹp hơn là P42X10s hoặc P42C10s thậm chí là cả P42S10

Em này xem cáp thì chưa thể hiện gì nhiều, nhưng đến mục xem HD thì nó bỏ mấy em kia xa lơ xa lắc bác ơi :eek:

vkc

Well-Known Member

Em thấy nó còn đẹp hơn Pioneer Kuro nữa ấy chứ =P~

COMMANDO

Active Member

Nguyên văn bởi tyfnmax Xem bài viết

Em này xem cáp thì chưa thể hiện gì nhiều, nhưng đến mục xem HD thì nó bỏ mấy em kia xa lơ xa lắc bác ơi :eek:

Bác cup_of_cafe nói vậy thì đó biết em nào là em nào, í của bác là em PV8H hay em 42S10 xem HD bỏ xa các em kia ???

tyfnmax

Active Member

Em bôi đỏ đó bác, ý em là em 42S10 ;)

Nguồn so sánh là VTC HD. Tuy VTC HD không phải là Full HD nhưng nó vẫn được coi là HD chứ nhỉ. 42S10 xem quá mịn luôn nhưng độ tương phản tôi thấy không bằng thằng PV8

tyfnmax

Active Member

Em thấy nó còn đẹp hơn Pioneer Kuro nữa ấy chứ =P~

Không cần phải giễu thế đâu. Mắt tôi cận nặng nhưng xăm xoi hơi bị chuẩn đấy. Ít nhất tôi cũng là nhận ra được nhược điểm của dòng SS led 40 ince không như đa phần mọi người đều khen ngợi.

Nếu ai còn hoài nghi thì có thể ra PICO HBT hoặc HC Giải phóng để so sánh mấy loại TV trên. Đành rằng các siêu thị đều cho thằng PV8 nhận tín hiệu đầu tiên và có thể ở vị trí thuận lợi nữa nhưng tôi không nghĩ là nó là nguyên nhân chính để PV8 trông đẹp hơn các máy kia ở Siêu thị ( độ tương phản ăn đứt mấy seri đời sau). Mấy hôm nữa đi mua hộ em ở cơ quan con Plasma. Khi đó sẽ bắt bọn siêu thị thay đổi giắc cắm và vị trí. Sẽ review lại cho anh em sau.

vkc

Well-Known Member

Không cần phải giễu thế đâu. Mắt tôi cận nặng nhưng xăm xoi hơi bị chuẩn đấy. Ít nhất tôi cũng là nhận ra được nhược điểm của dòng SS led 40 ince không như đa phần mọi người đều khen ngợi.

Nếu ai còn hoài nghi thì có thể ra PICO HBT hoặc HC Giải phóng để so sánh mấy loại TV trên. Đành rằng các siêu thị đều cho thằng PV8 nhận tín hiệu đầu tiên và có thể ở vị trí thuận lợi nữa nhưng tôi không nghĩ là nó là nguyên nhân chính để PV8 trông đẹp hơn các máy kia ở Siêu thị ( độ tương phản ăn đứt mấy seri đời sau). Mấy hôm nữa đi mua hộ em ở cơ quan con Plasma. Khi đó sẽ bắt bọn siêu thị thay đổi giắc cắm và vị trí. Sẽ review lại cho anh em sau.

Ờ ờ, để em rao bán con S10S làm con PV8 vậy ;))

com930

Member

Ờ ờ, để em rao bán con S10S làm con PV8 vậy ;))

Em cũng theo bác, đẩy ngay em X10S mới tậu để sắm em PV8H một thời mơ ước ;;)

//Đợt trước, theo chân các bậc tiền bối, mơ mộng về PV80H. Nhưng tìm mãi không có siêu thị nào có hàng, chỉ có mỗi em PV8H, vợ xem xong lắc đầu quầy quậy (hình như em này 350W).

Cả tháng tưởng đã bó tay thì em X10S ra đời, dẫn vợ đi xem, lần đầu tiên thấy vợ hài lòng với Plasma như vậy (em này 280W). Cơ mà, từ hồi có TV, tiền điện ko tăng mà thấy còn thấp hơn các tháng trước, lại được vợ khen, sướng quá thôi ;))

Dominohn

Member

Anh giai nhớ xem các bài viết của những anh em trước đó nhé, 2 bé 42X10S và 42C10S đều là ráp tại SINGAPORE đó anh giai. Chữ S phía cuối tên sản phẩm là nơi sản xuất 42X10S là ráp tại Sing, còn 37X15V là ráp tại VN. Nếu không tin thì các anh giai đến siêu thị điện máy, kêu nhân viên LẬT ĐÍT em X10S (or C10S) ra rồi xem cho kĩ nhé. Em xem bé 42X10S khoảng 3 lần rồi, có dòng chữ bự tổ chảng ghi là MADE IN SINGAPORE. Anh giai nên tìm hiểu kĩ trước khi TƯ VẤN cho người khác ha, thân.
---------
Tớ chỉ biết rằng thị trường VN quá nhỏ bé để Pana phải nhồi cái menu Tiếng Việt củ chuối vào đối với những hàng không phải liên doanh Pana-VN lắp ráp.

Bên trên