Chơi Nhạc Qua Denon 1713

traivn01

Ðề: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

mp3 đi bạn , định dạng music phổ biến nhất hiện nay :D

Ðề: Re: Ðề: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

Chất lượng của cái dây chuyển từ 3.5 sang 2 RCA không tốt bác ơi, laptop bác có cổng xuất HDMI không ? nếu có thì bác xuất bang công HDMI vào 2313 đi bác
Em thử cắm hdmi sang REC rồi bác à, đối với Sound Card on, play bằng Foobar2000 thì âm thanh không hay bằng cắm usb trực tiếp vào REC, âm thanh khác hoàn toàn luôn ý. Thank bác tiachop, ý kiến bác rất chuẩn.
Tiện thể cho mình hỏi, có bác nào cắm ổ cứng gắn ngoài có nguồn riêng vào usb của rec denon chưa, không biết nó có nhận ổ 2tb ko? mình chưa dám cắm, nghe nói rec nhậy cảm với xung điện lắm nên ko dám thử :D

tiachop

Well-Known Member

"REC" là gì vậy bác?
Những cổng USB ở Denon nó chỉ nhận FAT or FAT32 thôi, ổ cứng dđ 2T là NTFS nó đâu có nhận

Cắm USB có chơi nhạc hình được ko mấy bác. VD file mkv...

USB của denon không mở được nhạc hình và file ảnh.
Nếu kết nối từ HDPlay >> đầu MD làm DAC >> Denon chất lượng âm thanh không biết có cải thiện được không các bác nhỉ?

khoangadi

xin chào các bác. em mới vào diễn đàn này
Em cảm ơn bác đã cho em thông tin

Ðề: Re: Ðề: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

Em thử cắm hdmi sang REC rồi bác à, đối với Sound Card on, play bằng Foobar2000 thì âm thanh không hay bằng cắm usb trực tiếp vào REC, âm thanh khác hoàn toàn luôn ý. Thank bác tiachop, ý kiến bác rất chuẩn.
Tiện thể cho mình hỏi, có bác nào cắm ổ cứng gắn ngoài có nguồn riêng vào usb của rec denon chưa, không biết nó có nhận ổ 2tb ko? mình chưa dám cắm, nghe nói rec nhậy cảm với xung điện lắm nên ko dám thử :D

Bác đã setup foobar để nó xuất trực tiếp tin hiệu kỹ thuật số qua hdmi để cho rec xử lý chưa hay chưa chỉnh sửa gì. Về bản chất tín hiệu kỹ thuật số chỉ là những tin hiệu kiểu xung vuông 1 và 0 nên nếu truyền trực tiếp từ máy tính vào hay đọc từ cổng usb thì cũng như nhau mới phải.

nhhh

Well-Known Member

USB của denon không mở được nhạc hình và file ảnh.
Nếu kết nối từ HDPlay >> đầu MD làm DAC >> Denon chất lượng âm thanh không biết có cải thiện được không các bác nhỉ?
Mình đã thử phương án này, với các đầu MD hi-end thì không biết thế nào, còn mình đã mua cái đầu MD kenwood M7002 thấy các bác bán bảo nghe hay hơn giải mã của AVR. Nhưng mà đã thử và thấy chất âm chỉ trong hơn một tẹo nhưng giọng ca sĩ mỏng và không hay như giải mã trực tiếp của denon 1713 nên đã bán luôn. Có thể đầu MD thật đắt sẽ khác.
P/s: AVR này phải để chế độ EQ chỉnh tay thì nghe nhạc Stereo mới sáng tiếng được, còn để cùng chế độ xem phim với audyssey thì nghe nhạc Stereo bí như hát trong cái chum ấy. Tuy nhiên xem phim lại phải để chế độ Audyssey của nó thì mới phê, nó thiết kế hiệu ứng âm thanh cho sur và center thật tuyệt vời, Chình tay kiểu gì cũng thua.

Đúng là đọc được flac các bác ạ nhưng cũng có file ko đọc.Còn usb định dạng ntsf ko thấy nhận.

Bên trên