Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

Các bác biết chỗ nào HD bán cáp USB 2 đầu đực ko ah,dùng để kết nối từ HDP sang máy tính ạ
E tìm hỏi mấy chỗ mà k có

E cám ơn các bác trc

Em sợ là không kết nối được đâu. Bác định kết nối cổng usb của HDP với usb của PC sao?

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Cáp kết nối từ HDP sang máy tính là cáp USB thường thôi có gì đâu, cửa hàng máy tính nào chả bán. Qua cửa hàng Đại Phát ở đường Hoàng Hoa Thám xem sao? Chú Hoàng dạo này đi đâu mà im tiếng quá?

eagle12

Ðề: Re: Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

Cáp kết nối từ HDP sang máy tính là cáp USB thường thôi có gì đâu, cửa hàng máy tính nào chả bán. Qua cửa hàng Đại Phát ở đường Hoàng Hoa Thám xem sao? Chú Hoàng dạo này đi đâu mà im tiếng quá?

Hoàng chắc ủ miu ở nhà :D

Hì e vẫn vào 4rum của hội HD mình xem bài anh ah, nhưng chỉ đọc học hỏi thôi hì

Dạ trc tết e có ra Đại Phát rồi nhưng chỉ có cáp USB kéo dài thôi a ah
E mới lấy thêm con HDP nữa để coi 3D đổi gió nhưng nó lại k có cáp nối usb hix (mà e cũng chưa có HDbox hay Docking nên tìm cáp này trc)

eagle12

Hoàng chắc ủ miu ở nhà :D

Dạ trc tết e có ra Đại Phát rồi nhưng chỉ có cáp USB kéo dài thôi a ah, k có loại USB 2 đầu đực
E mới lấy thêm con HDP nữa để coi 3D đổi gió nhưng nó lại k có cáp nối usb hix (mà e cũng chưa có HDbox hay Docking nên tìm cáp này trc) loai 3.0 thì càng tốt

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Dạ trc tết e có ra Đại Phát rồi nhưng chỉ có cáp USB kéo dài thôi a ah, k có loại USB 2 đầu đực
E mới lấy thêm con HDP nữa để coi 3D đổi gió nhưng nó lại k có cáp nối usb hix (mà e cũng chưa có HDbox hay Docking nên tìm cáp này trc) loai 3.0 thì càng tốt

Chú qua nhà anh, anh cho chú 01 sợi USB 2.0 dùng tạm nhé.

cafemau

Active Member

Mình dư nhiều cáp USB 3.0 quá mà tiếc là hôm đứa em về không gửi tặng các bác mấy sợi ... Các bác cũng chú ý là cáp 3.0 nó có ít nhất 2 loại đó nhé ...

mrhiep

Member

Các bác biết chỗ nào HD bán cáp USB 2 đầu đực ko ah,dùng để kết nối từ HDP sang máy tính ạ
E tìm hỏi mấy chỗ mà k có

E cám ơn các bác trc
Đấy là USB chuẩn B. HDP của bạn phải có cổng này thì mới kết nối đến PC được. Khi đó PC sẽ nhận được ổ cứng cắm trong HDP.
20120117+-+K%25E1%25BA%25BFt+n%25E1%25BB%2591i+USB+v%25E1%25BB%259Bi+USB.jpg

Đôrêmi

Moderator

Đấy là USB chuẩn B. HDP của bạn phải có cổng này thì mới kết nối đến PC được. Khi đó PC sẽ nhận được ổ cứng cắm trong HDP.
20120117+-+K%25E1%25BA%25BFt+n%25E1%25BB%2591i+USB+v%25E1%25BB%259Bi+USB.jpg

Nếu mà con HDP có cổng như thế này thì kết nối với PC quá đơn giản rồi mà, cái dây này ra cửa hàng điện tử nào cũng có (cứ kêu mua dây kết nối PC với máy in)
Nhưng bác eagle12 muốn hỏi mua cái dây có 2 đầu đực (chắc là 2 đầu dẹt bên trên đó) để kết nối HDP với PC, nếu mà như thế chắc là sẽ không kết nối được, như con đầu ZTV của mình không có cái chân vuông như thế, không có cổng nào ghi là DEVICE, chỉ có 3 cổng usb 2.0 để cắm usb vào, nên khi cắm 2 đầu đực 1 vào HDP 1 vào PC thì cũng không thể nào nhận được ổ cứng cắm trong.

tinhdhmo

Active Member

Bác ý muốn mua loại này. Nhưng mình không hiểu cắm vào máy tính làm sao mà xem film được nhỉ ?

eagle12

Nếu mà con HDP có cổng như thế này thì kết nối với PC quá đơn giản rồi mà, cái dây này ra cửa hàng điện tử nào cũng có (cứ kêu mua dây kết nối PC với máy in)
Nhưng bác eagle12 muốn hỏi mua cái dây có 2 đầu đực (chắc là 2 đầu dẹt bên trên đó) để kết nối HDP với PC, nếu mà như thế chắc là sẽ không kết nối được, như con đầu ZTV của mình không có cái chân vuông như thế, không có cổng nào ghi là DEVICE, chỉ có 3 cổng usb 2.0 để cắm usb vào, nên khi cắm 2 đầu đực 1 vào HDP 1 vào PC thì cũng không thể nào nhận được ổ cứng cắm trong.

Đúng rồi bác ah, cái cable này e cũng có rồi của con Tvx kia, nhưng con HDlife V9 nó lại k có cổng này anh ah
Thấy bảo dùng cái cáp 2 đầu đực thì sẽ kết nối dc PC với ổ cứng để chép phim, e cũng chưa test thử xem liệu có nhận ổ cứng trong như TH của bác k, hì vì e cũng chưa tìm dc cái cáp kiểu kia như bác MrHiep đưa hình lên ah

Đôrêmi

Moderator

Bác ý muốn mua loại này. Nhưng mình không hiểu cắm vào máy tính làm sao mà xem film được nhỉ ?

Đúng là ý bác ấy muốn mua loại này, cái dây này em cũng có 1 cái dùng để kết nối con HDD BOX với PC, chứ chắc kết nối HDP với PC không được đâu.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Đúng rồi bác ah, cái cable này e cũng có rồi của con Tvx kia, nhưng con HDlife V9 nó lại k có cổng này anh ah
Thấy bảo dùng cái cáp 2 đầu đực thì sẽ kết nối dc PC với ổ cứng để chép phim, e cũng chưa test thử xem liệu có nhận ổ cứng trong như TH của bác k, hì vì e cũng chưa tìm dc cái cáp kiểu kia như bác MrHiep đưa hình lên ah

Các Bác đang nhầm lẫn lung tung rồi đấy, cái của Mr. Hiệp mới là cáp chuẩn kết nối HDD trong HDP với máy tính để copy data, nếu đấu nối không đúng mà dùng cái cáp có hai đầu bẹt không cẩn thận lại bốc khói đấy....

cafemau

Active Member

Các Bác đang nhầm lẫn lung tung rồi đấy, cái của Mr. Hiệp mới là cáp chuẩn kết nối HDD trong HDP với máy tính để copy data, nếu đấu nối không đúng mà dùng cái cáp có hai đầu bẹt không cẩn thận lại bốc khói đấy....

Ấy chớ bác trưởng ...... cái cáp 2 đầu A/A đó có mà ... mà em cũng đang có 3 chiếc sài loại đó không sợ bốc khói đâu .. nhưng của em là sài cho ổ EXteneHDD nhé chứ không sài cho HDP nhưng mà theo em cũng không có sợ bốc khói đâu .....
( cái cáp của bác tinhdhmo đó sài được không có sai đâu nhưng mà sài cho ổ cứng cắm ngoài ....( EX box )

eagle12

Chú qua nhà anh, anh cho chú 01 sợi USB 2.0 dùng tạm nhé.

Anh ơi, cái cáp 2 đầu đực đấy a cho e nối con V9 của e và lap ngon lành cành đào anh ah, may quá có cái cáp này đỡ fải tháo ổ ra rồi..
Thanks bác nhiều nhé

Đôrêmi

Moderator

Anh ơi, cái cáp 2 đầu đực đấy a cho e nối con V9 của e và lap ngon lành cành đào anh ah, may quá có cái cáp này đỡ fải tháo ổ ra rồi..
Thanks bác nhiều nhé

Vậy thì mình cũng thử kết nối con ZTV với PC xem thế nào, nếu được thì ngon quá đỡ phải tháo ổ.

PS: Không bốc khói, nhưng không thể kết nối được.

eagle12

Vậy thì mình cũng thử kết nối con ZTV với PC xem thế nào, nếu được thì ngon quá đỡ phải tháo ổ.

E k biết con ZTV nhà bác thế nào, cái nhà e thì nối đầu vào PC xong rồi mới bật khởi động HDP lên thì nó sẽ nhận, nếu HDP đang chạy thì hình như k nhận ổ bác ah
E dùng Win7 ca 32 và 64 e thử đều dc

Mà anh về rồi ah, vụ off hôm nay a Hùng nhiệt tình thật đó, nhà bác xa đi lại gió như thế mà bác lại cũng uống nhiều nữa... No.01 =D>=D>=D>

Đôrêmi

Moderator

E k biết con ZTV nhà bác thế nào, cái nhà e thì nối đầu vào PC xong rồi mới bật khởi động HDP lên thì nó sẽ nhận, nếu HDP đang chạy thì hình như k nhận ổ bác ah
E dùng Win7 ca 32 và 64 e thử đều dc

Mà anh về rồi ah, vụ off hôm nay a Hùng nhiệt tình thật đó, nhà bác xa đi lại gió như thế mà bác lại cũng uống nhiều nữa... No.01 =D>=D>=D>

Mình cũng thử kết nối rồi mới cắm nguồn cho con ZTV nhưng vẫn không được, PC không nhận
Hic, mình được cái tính ham vui nên cứ nhiệt tình thôi, rượu uống như vậy cũng là bình thường thôi mà.

war

có chỗ nào sửa laptop uy tín không các bác?

Chào các bác.
E có con IBM Thinkpad R60 bị hỏng như sau: bật nguồn, các đèn chỉ thị sáng hết,
Sau đó đèn tắt và chỉ còn đèn nguồn sạc (hình ổ cắm) và đèn power (hình chữ z lệch). Cứ là sáng
Quạt làm mát vẫn chạy.
Cứ để vậy thì máy rất nóng như đang vận hành bình thường, e đã tháo ram ra cắm lại nhưng ko xi nhê j.
Vậy ở HD có chỗ nào sửa không các bác giới thiệu cho ehoặc cách xử lý nó thế nào, đừng bảo e vứt đi nhá vì e chỉ dùng soạn văn bản thôi ạ.
Cám ơn các bác trước.
(E post bằng đt nên chữ chạy lung tung cả, ko sửa đc, các bác thông cảm)

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: có chỗ nào sửa laptop uy tín không các bác?

Chào các bác.
E có con IBM Thinkpad R60 bị hỏng như sau: bật nguồn, các đèn chỉ thị sáng hết,
Sau đó đèn tắt và chỉ còn đèn nguồn sạc (hình ổ cắm) và đèn power (hình chữ z lệch). Cứ là sáng
Quạt làm mát vẫn chạy.
Cứ để vậy thì máy rất nóng như đang vận hành bình thường, e đã tháo ram ra cắm lại nhưng ko xi nhê j.
Vậy ở HD có chỗ nào sửa không các bác giới thiệu cho ehoặc cách xử lý nó thế nào, đừng bảo e vứt đi nhá vì e chỉ dùng soạn văn bản thôi ạ.
Cám ơn các bác trước.
(E post bằng đt nên chữ chạy lung tung cả, ko sửa đc, các bác thông cảm)

Bác vác qua chỗ chú Trung - Laptop ở 116 Nguyễn Lương Bằng - TP Hải Dương số ĐT: 0977.077.337 sẽ được giải quyết, chỗ chú này làm ăn mình thấy cũng rất uy tín. Cứ bảo người nhà anh Cao Sơn (Điện lực) là chú ấy biết.

Bên trên