Cho hỏi về dây HDMI 10m

thangtu

Ðề: Cho hỏi về dây HDMI 10m

Theo như mình được biết thì PC chỉ cấp hình ảnh từ cad màn hình qua đường HDMI mà không có âm thanh, như vậy trường hợp này muốn có âm thanh trên LCD thì phải chạy một dây truyền âm thanh song song với dây HDMI? nhờ các bác có kinh nghiệm vui lòng tư vấn. Thanks

elbertu

Member

Chắc mình phải nhờ bác Chip tư vấn quá mình cũng đang nghiên cứu về công nghệ HD

dungdinh

Mình đặt TV LCD hơi xa máy tính nên chắc phải kết nối với ti vi bằng dây HDMI 10m, va adapter DVI-HDMI. Vậy xin hỏi các bạn có ai đã kết nối kiểu này chưa (chiều dài từ 10m trở lên), nếu có xin hỏi chất lượng hình có xấu ko, có bị nhiễu hay ko và mình mua dây nối ở đâu cho đảm bảo chất lượng. Xin cảm ơn

PC hoặc Laptop đến TV LCD dùng cáp VGA chứ. 15 mét khoảng 130K bán tại các dịch vụ máy tính. Chất lượng hình tùy thuộc LCD HD hay full HD, cáp đã có chống nhiễu, đặt lại phân giải cho phù hợp với chuẩn LCD đang có. Xem phim HD đẹp hơn so với màn hình máy tính. Audio dùng cáp AV

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình dùng HDMI 10 m có cả hình và tiếng luôn. Giá tớ mua đâu 340K đem đến tận nơi nếu không sài được đổi cái khác. Trên diễn đàn nhiều người bán cái này lắm bác vào chợ trời mà tham khảo.

Nhìn_Nghe

Active Member

dây hdmi 10m xem 1080p bị nhiễu, làm sao bay giờ các bác ?

themoichan

Tôi dùng HDMI to HDMI 10m kết nối laptop với LCD thấy màu sắc, âm thanh vẫn Ok nhưng chuột rê chậm hơn & hơi khó chịu ( chắc dây dài tạo độ trễ chăng?), các bác có bị như vậy ko?

Nhìn_Nghe

Active Member

mình đổi sang dây 5m thì ok nhưng ngắn quá bị vướng, nan giải ghê, dây xịn 10m ko biết có hơn dây tầu ko nhỉ ?

Bên trên