CHo hỏi về đầu thu KTS của SCTV??

kulai

Nhà mình muốn lắp đặt truyền hình HD của SCTV mà lên trang web thấy thông tin cũ quá, nên mạn phép hỏi mọi ngừoi là hiện nay phí thuê bao 1 tháng là bao nhiêu ( mình ở HCM) và đầu thu của SCTV nó có free ko??? và đầu của SCTV nó có giống mấy đầu Android box ko?? có thể xem phim HD qua HDD không??? Cám ơn mọi ngừơi

titani

Active Member
Ðề: CHo hỏi về đầu thu KTS của SCTV??

Hỗ trợ khách hàng: 19001878 , call số này sẽ có đủ info cho bạn cần.
Đầu HD bạn cứ xem như chỉ xem TV kênh HD only, ko có chức năng nào khác.

Dau thu chi xem duoc file hình thoi va film theo dinh dang cua chinh dau thu tu ghi lai thoi. Minh moi lập ma cung hoi nan do kiểu gi cung khổng co htv7 voi Htv 9 nan.

rua bo

Well-Known Member

SCTV đang lắp miễn phí đầu thu và chỉ xem TV thôi. Phí phụ thu 50k/ tháng + 110k cáp = 160k/ tháng. Em mới lắp xong.

HDefinition

Active Member

khiếu nại sctv nhé, tôi ở quận bình thạnh đến nay vẫn chưa được lắp miễn phí đầu thu hd

thebluez

Active Member

Nhà mình muốn lắp đặt truyền hình HD của SCTV mà lên trang web thấy thông tin cũ quá, nên mạn phép hỏi mọi ngừoi là hiện nay phí thuê bao 1 tháng là bao nhiêu ( mình ở HCM) và đầu thu của SCTV nó có free ko??? và đầu của SCTV nó có giống mấy đầu Android box ko?? có thể xem phim HD qua HDD không??? Cám ơn mọi ngừơi

để mình trả lời cho, cách đây 5 tháng, mình có đăng ký dịch vụ HD của SCTV, chi phí như sau:
- Đầu thu: 500k
- Phí thuê bao hằng tháng: analog (thường lả 120k) + 50k = 170k (chưa tính thuế)

khiếu nại sctv nhé, tôi ở quận bình thạnh đến nay vẫn chưa được lắp miễn phí đầu thu hd

đúng đấy, SCTV nó đâu có tặng đầu thu ở SG

thebluez

Active Member

trong này nhà nào muốn lắp SCTV dùng HD, thì nó miễn phí đến 2 đầu, ren ko khiếu nại trời :)

thật ra giá đầu thu SCTV nó cũng không đắt, chỉ 500k, mà nó lại chưa khóa mã nhiều nên đang xài lậu :))

để mình trả lời cho, cách đây 5 tháng, mình có đăng ký dịch vụ HD của SCTV, chi phí như sau:
- Phí thuê bao hằng tháng: analog (thường lả 120k) + 50k = 170k (chưa tính thuế)
170k của bác, bằng ngoài này dùng đến 3 đầu thu có mã, chênh lệch với VTVcab trong đó tới 30k, ren ko ai khiếu nại trời :))

thebluez

Active Member

170k của bác, bằng ngoài này dùng đến 3 đầu thu có mã, chênh lệch với VTVcab trong đó tới 30k, ren ko ai khiếu nại trời :))

khỏi khiếu, VTVCab ngoài Hà Nội cũng cùng cảnh ngộ. Mai mốt số hóa hết, ở SG chạy qua VTVCab HD

HDefinition

Active Member

uh nhỉ vừa hỏi lại thằng em nó nói cho dùng thử 2 tuần ,ko đăng kí thì thu lại, công nhận tụi này rãnh ghê nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

thebluez

Active Member

uh nhỉ vừa hỏi lại thằng em nó nói cho dùng thử 2 tuần ,ko đăng kí thì thu lại, công nhận tụi này rãnh ghê nhỉ

theo mình thì sau 2 tuần, chú nên báo là mất rồi, xem như bồi thường chi phí đầu thu, nhưng sau đó được cái xem chùa, khỏi đóng phí :))

rua bo

Well-Known Member

Lạ nhỉ! Bác ở quận nào mà lắp, họ đòi phí? Chổ em ở Tân bình, tân phú nhân viên cầm đầu thu đi lòng vòng hỏi từng nhà có lắp ko, miễn phí đây.........

thebluez

Active Member

Lạ nhỉ! Bác ở quận nào mà lắp, họ đòi phí? Chổ em ở Tân bình, tân phú nhân viên cầm đầu thu đi lòng vòng hỏi từng nhà có lắp ko, miễn phí đây.........

mình ở Nguyên Hồng, Gò Vấp ấy nhưng chả thấy SCTV tới hỏi han gì hết

thebluez

Active Member

cái SCTV Online có ai xài được không vậy? Sao click vào xem phim chẳng được gì hết

SCTV đang có chương trình khuyến mại lớn nhất và chỉ kéo dài đến 31/03
Khuyến mại đầu thu không giới hạn số lượng
Thuê bao 80k đầu HD chính + 20k cho HD phụ hoặc 10k cho SD phụ
Đóng thuê bao trước 3 tháng tặng 3 tháng, 6 tháng tặng 6 tháng, 12 tháng tặng 12 tháng
Tính ra chỉ 40k/tháng cho HD giá bằng 1/4 HD của VTVcab, HanoiCab

tuanvuong82

các bác cho mình hỏi là dùng đầu thu HD SCTV để xem HD của cáp HTVC có được hay không vậy? bác nào thử rồi hoặc có kinh nghiệm cho xin ý kiến nha. Thanks nhiều

nhbmagic

Các bác cho em hỏi đầu thu HD của SCTV đang xem kênh HD thì bị mất hình còn tiếng là bị gì vậy? chỉ cần chuyển kênh khác rồi quay lại thì bình thường

Nó là đầu HD hay SD các bác coi lại đi, còn đầu SD thì vẫn thu được các kênh HD nhưng hiện "Không hỗ trợ hình ảnh" còn đầu HD thì phải xem lại thẻ có hợp lệ không.

Bên trên