Cho em hỏi về Sony HT-DDW7500 và Denon DHT-390XP

iphonechien

phòng của em rộng khoảng 20 đến 25m2..... xin cho em hỏi em nên dùng loại nào cho thích hợp nhất ạ?????

Ðề: Cho em hỏi về Sony HT-DDW7500 và Denon DHT-390XP

Tuỳ bạn có nhiều đồ trong đó không? Nếu còn trống nhiều thì chơi con Sony.

Con Denon cũng xem phim được trong phòng đó, có vẻ hơi yếu.

Nhưng con Denon nghe nhạc tạm thôi, chưa đạt đâu.

leeahnduk

vậy nếu xài z5500 thì thế nào?

iphonechien

cho em hỏi..... với số tiền khoản 20tr thì có dàn nào hợp lý ko ạ ( ko tính màn hình nhé)?????

truonghd

Well-Known Member

nếu k có kinh nghiệm thì nhờ người dắt đi mua là ok rồi, sau này có nâng cấp cũng đỡ chứ mua nguyên bộ sau này qua nhà người ta nghe rồi nghiền k biết sao nâng cấp được

funeral

em mới tậu một bộ Sony DAV-DZ590K của Sony 9.3tr ở Nguyễn Kim mấy hôm thì thằng EBest nó bán có 8.88tr, đau hết cả ruột.
Nhưng mà hiện tại rất hài lòng về em này. Phòng phim của em chỉ 15m2 thôi nhưng em chưa bao giờ mở volume quá 20 (nghe nói max là 100, lúc mới mang về thợ nó cũng chỉ kéo đến 30 em bảo nó vặn xuống).
Phòng bác 20m2 thì bộ này cũng ok đấy, xem phim nghe nhạc đều ổn "trong tầm tiền". Hình thức cũng rất cool, bạn bè em đến nhà đều khen đẹp hơn nhiều so với z5500 ở nhà nó.

binna

Well-Known Member

thằng EBest là thằng nào vậy bạn

vinagoh

Well-Known Member

cho em hỏi..... với số tiền khoản 20tr thì có dàn nào hợp lý ko ạ ( ko tính màn hình nhé)?????

Theo em bác làm bộ loa S606 + AVR Denon 1610 + kiếm thêm cục sub Ya 515. Tổng thiệt hại khoảng 22t mà đánh bay cả mái nhà :)), vả lại sau này muốn nâng cấp cũng ok.

toannh

Theo em bác làm bộ loa S606 + AVR Denon 1610 + kiếm thêm cục sub Ya 515. Tổng thiệt hại khoảng 22t mà đánh bay cả mái nhà :)), vả lại sau này muốn nâng cấp cũng ok.

Chuẩn đấy. Mấy bộ complete kiểu như DDW7500 và 390XP công suất thì yếu, sub bass yếu, chỉ được hình thức, có HDMI1.3 nhưng lại không có TrueHD mấy nữa lại nâng cấp làm sao.

Cứ làm AVR-1610 cho khỏe, rồi loa bác n/c làm bộ nào hợp lý 10T ok. Lưu ý là loa center + surround nên mua cùng 1 loại cho đẹp hình thức. còn front có thể mua loại khác cũng được. Sub nên kiếm loại ngang (loa hướng ra trước) hay hơn loại quay xuống dưới.

nsh

Member

em mới tậu một bộ Sony DAV-DZ590K của Sony 9.3tr ở Nguyễn Kim mấy hôm thì thằng EBest nó bán có 8.88tr, đau hết cả ruột.
Nhưng mà hiện tại rất hài lòng về em này. Phòng phim của em chỉ 15m2 thôi nhưng em chưa bao giờ mở volume quá 20 (nghe nói max là 100, lúc mới mang về thợ nó cũng chỉ kéo đến 30 em bảo nó vặn xuống).
Phòng bác 20m2 thì bộ này cũng ok đấy, xem phim nghe nhạc đều ổn "trong tầm tiền". Hình thức cũng rất cool, bạn bè em đến nhà đều khen đẹp hơn nhiều so với z5500 ở nhà nó.

Bạn đừng play, để chế độ stop mà vặn volume. Thằng Ebest mới mở nên có một số mặt hàng phá giá

teobado

Người nhaân vieân bán hàng cho bạn không biết là đã từng dọc wa dàn sony DAV-DZ590K chưa mà sao họ quăng lựu đạn thế volume cua dantôiối đa là 30 thôi còn chuyện mắc rẻ thì mỗi trung tâm đó phá giá thôi

normes

Chuẩn đấy. Mấy bộ complete kiểu như DDW7500 và 390XP công suất thì yếu, sub bass yếu, chỉ được hình thức, có HDMI1.3 nhưng lại không có TrueHD mấy nữa lại nâng cấp làm sao.

Cứ làm AVR-1610 cho khỏe, rồi loa bác n/c làm bộ nào hợp lý 10T ok. Lưu ý là loa center + surround nên mua cùng 1 loại cho đẹp hình thức. còn front có thể mua loại khác cũng được. Sub nên kiếm loại ngang (loa hướng ra trước) hay hơn loại quay xuống dưới.

Em cũng khoái mấy vụ ghép loa này nhưng còn mù mịt quá. Em không hiểu phải ghép amply nào với loa nào cho hợp với công suất :( Đợt trước không biết lại quất em panasonic xong bây giờ ôm hận. Bỏ thì thương vương thì tội. Đang tính thu xếp làm con 390XP nhưng em muốn về sau nâng cấp cả loa nữa nên không biết chọn loại nào tầm 20tr. Các bác cho em hỏi con AVR 1610 giá tầm bao nhiêu? ở HN chỗ nào bán uy tín giá phải chăng hả bác ?

summer79

Bộ này có giải mã DTS qua công Optical in ko bác.:-?

Bộ này có giải mã DTS qua công Optical in ko bác.:-?

Ý bác là bộ Sony DAV-DZ590K à, nghe giang hồ đồn đại là có bác ạ
Đợt worldcup thằng AudioHoangHai nó giảm còn 8tr7, lúc đó lại bận nên quên ko đi mua được, tiêc vãi. Giờ chắc nó cá hồi về giá cũ roài, cũng fải tầm 9tr2 là ít
Căn bản tính lười nên mới định quất bộ dán AIO, với lại đạn dược cũng có hạn nữa :D

Bên trên