Cho em hỏi về loa RX6 và amply

kimthinh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

ha ha, em cũng đồng tình với quan điểm của bác trangchodom

JESSIEBO

Active Member
Em đồng tình với bác LÒI RUỘT... Hehe... Mỗi người một cách nghe, một cách cảm ... Chín người mưởi ý...

xicklo

Well-Known Member
Có phải RX6 trở kháng 6 ôm không các bác, vậy gõ vào âmli 8 ôm thì còn thừa 2 ôm thì cho ai ôm vậy ạ ( ý em hỏi là loa 6ohm đấu âm 8ohm thì có vấn đề j không )

AUDIOLAB

Có phải RX6 trở kháng 6 ôm không các bác, vậy gõ vào âmli 8 ôm thì còn thừa 2 ôm thì cho ai ôm vậy ạ ( ý em hỏi là loa 6ohm đấu âm 8ohm thì có vấn đề j không )
không vấn đề gì... thông số Ohm không quyet định tính tương hợp giữa loa với ampli,..., mời các bác góp thêm ý kiến

AUDIOLAB

Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Bác tư vấn thế chết người ta. Tôi là người nghe và đã nghe cái con Audiolab của bác rồi ( thấy không đúng nên phải nói ). Tôi cũng muốn khuyên chủ thớt nên đi nghe thử và tìm cho đúng. Còn nếu là tôi mua thì Audiolab được gạch ra khỏi danh sách đầu tiên

Xin mạn phép hỏi bác đã nghe Audiolab ở đâu và ghép với loa gì ạh.... Mọi ý kiến ngon , dở mình đều ghi nhận nhằm hoc hỏi và chia se nhiều hơn....tks bác

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Cho em hỏi về loa RX6 và amply

Cái này tùy thuộc mỗi người, em cũng đã nghe audiolap với knight và 1 số loa khác chổ bác Trương Lê HN, khách quan mà nói bộ audiolap này thiết kế rất đẹp, kỹ, kể cả cái remot cầm lạnh tay -trừ 8200A có mấy nút vặn hơi xấu, chất âm mạnh mẽ. lúc đầu em định bê bộ này nhưng sau đến nhà thàng bạn nghe marantz + RX6 thấy ngọt hơn (có lẽ nghe ở nhà yên tĩnh hơn cũng nên) em lại đổi ý bê bộ RX8 + marantz chổ bác nghĩa303 (RX8 là do bác nghia tư vấn là hay hơn RX6 nên nghe theo chứ em chưa nghe thử trước)

Em thì cá nhân cũng chịu tiếng em Marantz đánh với RX8, hic, nghe xong mà chuyển về chú RX6 hay KEF Q700 ... thì ko thích tí nào luôn, cảm giác khó chịu trong người. Trong khi một số bác khoái chơi con RX6 --> Phụ thuộc tai nghe mỗi người bác ạh

Bên trên