Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Dammetinh

Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Cho mình hỏi cách dò lại chương trình trên đầu thu HD VTVCab. Mình muốn dò lại theo Aalog cho dễ nhớ mà nó có Pass. Đã bạn nào dò lại chưa hướng dẫn mình với.

TechPC

Re: Ðề: Cho em hỏi có nên lắp đầu thu HD của VTVCab ko ạ?

Mình ghi lại ct HD bằng USB xem lại rất giật và lag không biết nguyên nhân tại sao nữa, và khi xem lại là không có chuyển qua xem các kênh khác được ngay mà phải tắt nguồn đi bật lại mới được.

Khả năng do chất lượng USB, bạn thử USB khác xem ntn

TechPC

Cho mình hỏi cách dò lại chương trình trên đầu thu HD VTVCab. Mình muốn dò lại theo Aalog cho dễ nhớ mà nó có Pass. Đã bạn nào dò lại chưa hướng dẫn mình với.
Pass default là 0000 bạn ạ

Có bác nào sáng nay mở đầu thu lên nó tự động Manual Scan không? :|, sáng nay em mở lên nó tự động scan Manual rồi mất gần hết kênh HD :|, tá hỏa. May mà Auto scan lại lại ra hết kênh @@

có bác nào biết đầu KAON của VTVcab hỗ trơ những loai USB hoăc ổ cứng cắm ngoài nào không? mình muốn thu 1 số chương trình, mà cắm mãi chỉ nhân 1 cái usb 8gb của HP, còn mấy ổ wd, iomega đều không nhân đươc?
USB của bác phải format theo định dạng Fat32 nhé. NTFS nó không nhận đâu :D

princetq

Member

Sáng nay sắp xếp lại danh sách kênh nên nó scan lại thôi mà. Có thông báo trên trang web của vtvcab chứ ko phải mất kênh gì cả. Đáng chú ý trong lần thay đổi này, kênh QPVN đã được thay bằng kênh QPVN HD. Vậy là vtvcab cũng đã có kênh quốc phòng với chất lượng HD.

Lúc đầu nó Scan manual là mất kênh đó bác, ít nhất là em thấy mất VTV3HD, DisHD, FoxHD. Sau Autoscan lại mới ra đủ và ctrinh đc sắp xếp lại.
Kênh Quốc Phòng ghi là HD nhưng e ko thấy logo kênh là HD và chất lượng hình ảnh cũng ko thấy khá lắm :-?

princetq

Member

Lúc đầu nó Scan manual là mất kênh đó bác, ít nhất là em thấy mất VTV3HD, DisHD, FoxHD. Sau Autoscan lại mới ra đủ và ctrinh đc sắp xếp lại.
Kênh Quốc Phòng ghi là HD nhưng e ko thấy logo kênh là HD và chất lượng hình ảnh cũng ko thấy khá lắm :-?
Nhà em thì mở lên nó báo scan, em scan xong thì vẫn thấy đầy đủ các chương trình, ko thiếu kênh nào cả. Vị trí các kênh thay đổi theo đúng thông báo trên trang vtvcab.
Có 1 điều khó chịu là đầu thu vtvcab hiện nay hiển thị thời gian bị sai, epg cho các chương trình vẫn chưa có nên khá bất tiện.

Em thấy không ổn nhất: Chuyển kênh chậm, lúc chuyển kênh mà ấn nút nhảy kênh lại càng lâu và phải chờ thêm thời gian cho cái bảng info của kênh tắt đi mới nhảy được kênh khác @@. Em toàn phải OK ra danh sách kênh rồi chọn hoặc nhớ số kênh.

Mấy bác ơi cho em hỏi cái này, bác dùng usb loại nào mà đáp ứng đc cái yêu cầu của hộp để mà thu đc, bác cho em cái tên để em tham khảo mà mua.
Cho em hỏi thêm là trung bình thu 2h thì mất bao nhiu GB ??? Tại vì mấy bác trên nói là phải để định dạng Fat 32 thì nó mới đoc, mà lỡ thu lâu file lớn hơn 4gb thì sao ?
Khi thu vào usb nó ra định dạng file gì, phổ thông không ? Tại em có nhuu cầu cho công việc thu các chương trình rồi phải ghi ra dvd cho sếp xem :D.
Thank !!!

Loại USB ko quan trọng mà quan trọng bác format theo chuẩn Fat 32 thì đầu thi nó mới nhận @@.
Nếu thu HD thì 2h chắc phải mất gần chục Gb vì htrc em thu có gần 20s mà đà gần 100Mb rồi.

Em cũng có con apacer fat 32, nhận thì nhận nhưng mà ko thu đc do hàng cùi speed yếu, tính hỏi cho kỹ rồi mua 1 con usb ngon, mua về ko dùng đc thì phí tiền :)) .

Mr Manh

Không biết khi update frimware có khắc phúc được định dạng NTFS không chứ có nhiều ổ cứng h lại phân vùng rùi format thì mệt lắm

hỏi ngoài lề tý
1>mình nghe nói VTV cab có thể xem đc K+? Và phải bắt đầu HD? Nghe nói chi phí HD là 160k + 150k =310k nếu mún xem 2 kênh K+1 và K+NS? Không biết chi phí ban đầu thế nào?
2>Cái đầu HD để ở tivi nào thì xem đc mấy kênh HD ở tivi đó (bao gồm cả mấy kênh K+)? Còn mấy tivi khác bắt cable thôi thì vẫn xem đc những kênh SD bình thường? Đúng không ạ?
3> 2 kênh K+1 và K+NS đã đủ để xem NHA trọn vẹn chưa ạ? hay là vẫn thiếu trận này trận nọ?

Ai biết trả lởi giúp mình với hehe.

shino189

Member

hỏi ngoài lề tý
1>mình nghe nói VTV cab có thể xem đc K+? Và phải bắt đầu HD? Nghe nói chi phí HD là 160k + 150k =310k nếu mún xem 2 kênh K+1 và K+NS? Không biết chi phí ban đầu thế nào?
2>Cái đầu HD để ở tivi nào thì xem đc mấy kênh HD ở tivi đó (bao gồm cả mấy kênh K+)? Còn mấy tivi khác bắt cable thôi thì vẫn xem đc những kênh SD bình thường? Đúng không ạ?
3> 2 kênh K+1 và K+NS đã đủ để xem NHA trọn vẹn chưa ạ? hay là vẫn thiếu trận này trận nọ?

Ai biết trả lởi giúp mình với hehe.

1. Bộ thiết bị 1.100.000 Vnđ
- Bộ thiết bị số HD bao gồm: 01 Settopbox HD, 01 dây HDMI, 01 dây AV, 01 điều khiển, 01 Bộ nguồn nếu có và 01 thẻ Smartcard.
Chi phí hàng tháng 110k (analog) + 50k (HD) + 150k (K+1 SD, K+NS SD) = 310k

2. Đầu để TV nào thì TV đó xem được TOÀN BỘ kênh

Các TV khác chia cáp ra thì xem được 67 kênh (analog)

3. Nếu NHA thôi thì TẠM đủ ( đấu sớm t7, super sunday)
(thỉnh thoảng trùng giờ nhiều trận, nó phát sang cả K+PC)

---
Nói chung trọn gói 310k, hơi chát, nhưng nhu cầu gia đình chia ra nhiều TV nữa, nên vẫn ổn hơn K-
Với những K+1, K+NS, Bongdatv, Thethaotv, HTVCthethao, Fox, Starsport, SCTV15, SCTVthethao,VTVcab6,VTVcab15,VTVcab17,... thì bác xem nhòe ;)

Cùng câu hỏi như bác ở trên, cụ thể như sau: Nhà tôi có 1 thuê bao truyền hình cable hiện đang chia cho 3 tivi tại 3 phòng, phòng bếp, phòng khách và phòng ngủ. Mỗi tháng hiện nay phải trả là 110k. Bây giờ tôi muốn phòng khách có HD, bếp và phòng ngủ vẫn sử dụng SD theo line cũ bằng cách đăng ký và mua đầu HD của truyền hình cable có được không?
Xin cám ơn các bác

shino189

Member

Cùng câu hỏi như bác ở trên, cụ thể như sau: Nhà tôi có 1 thuê bao truyền hình cable hiện đang chia cho 3 tivi tại 3 phòng, phòng bếp, phòng khách và phòng ngủ. Mỗi tháng hiện nay phải trả là 110k. Bây giờ tôi muốn phòng khách có HD, bếp và phòng ngủ vẫn sử dụng SD theo line cũ bằng cách đăng ký và mua đầu HD của truyền hình cable có được không?
Xin cám ơn các bác
Được bác
Mua trọn gói thiết bị HD (vừa qua đợt KM đầu HD 500k từ 1.6 - 30.6 mất rồi)
lắp đầu vào TV phòng khách xem HD
Còn 2 đường dây kia vẫn giữ nguyên, có động vào đâu, nên bác vẫn xem analog bình thường :D
Giá thì vẫn 110k tiền cáp hàng tháng , cộng 50k HD (nếu máu K+ như bác trên kia thì thêm 150k =.= )

tks bác shino nhiều. trả lời hết sức chi tiết

tlovemusic

Member

Bản thân con Kaon đó nó yêu cầu format khi cắm usb vào cơ mà??!!
Các bác đã dò lại kênh hết chưa, sao kênh QP của mình đen thui vậy nhỉ?

Kênh QP chuyển thành Quocphong HD mà, sáng nay em vẫn thấy bình thường.

Bên trên