CHO EM HỎI CÁCH CHỈNH SOUNDCARD X-FI SURROUND 5.1

forever0147

e mới mua con creative x-fi surround pro 5.1 về, mà sao chỉnh cả ngày trời rồi mà coi phim, cái tiếng nó dở còn hơn 2.1 nữa ! các bác chỉ giúp em cách chỉnh âm thanh trên k-lite-codec vs lại trên cái soundcard với

vyhuynh

Member
Ðề: CHO EM HỎI CÁCH CHỈNH SOUNDCARD X-FI SURROUND 5.1

hồi mới mua mình cũng bị y như vầy ? vấn đề quan trọng là bạn phải cài đúng driver đi theo thiết bị. Sau đó cấu hình trên Klite là xong.

forever0147

ko biết tại sao cái âm thanh tiếng động vs nhạc thì nghe dc mà sao tiếng người lúc nghe dc lúc ko ??

vyhuynh

Member

Mở option chỉnh mặc định, tiếng người nó ra chung trog các kênh tiếng mà.

pat111

Hix, xui xẻo cho bác là e đã dùng e này được hơn 1 năm, vọc đủ kiểu hiểu đủ thứ roài. Nhưng từ tháng 3 nhà có nhóc nên đóng hộp bộ loa 5.1 và e X-FI này cất vào kho roài nên giờ cũng k nhớ kỹ để tư vấn bác :D
Trên K-lite lúc cài phải chọn input là 5.1, nguồn là film có 5.1 channel, DTS..., setup các loa chuẩn thì xem film sẽ ra 5.1 ngon lành thoai bác!
Còn tiếng người nói thì nó ra loa Center thôi.
E cũng amateur trong thế giới HD các bác đừng chém nhá hehe!

itsaigon

Member
Re: Ðề: CHO EM HỎI CÁCH CHỈNH SOUNDCARD X-FI SURROUND 5.1

Hix, xui xẻo cho bác là e đã dùng e này được hơn 1 năm, vọc đủ kiểu hiểu đủ thứ roài. Nhưng từ tháng 3 nhà có nhóc nên đóng hộp bộ loa 5.1 và e X-FI này cất vào kho roài nên giờ cũng k nhớ kỹ để tư vấn bác :D
Trên K-lite lúc cài phải chọn input là 5.1, nguồn là film có 5.1 channel, DTS..., setup các loa chuẩn thì xem film sẽ ra 5.1 ngon lành thoai bác!
Còn tiếng người nói thì nó ra loa Center thôi.
E cũng amateur trong thế giới HD các bác đừng chém nhá hehe!

Bác không còn xài con x-Fi nữa thì sang lại cho em nhé, đóng thùng để lâu ngày nó hư à

Bên trên