cho em hỏi 1 tý

sansonsan

xin chào các bậc tiền bối về hd .
thú thực với các bác em mới tập tọe vào con đường hd này .mấy bữa nay em đau hết cả đầu ,kiến thức thì có hạn mà lĩnh vực lại rộng quá !...
cho nên hôm nay em mới mạo muội vào diễn đàn xin các bác thỉnh giáo giúp em
mới đầu em sắm bộ pc này thực chất để chơi game đỡ buồn nhưng sau lại đẻ ra cái vụ hd này.cấu hình máy như sau :CPU: duo core E5200 2.5Ghz
main giga EP43-DS3L
VGA: giga 9500GT
RAM: DDRll 2gb/800 kingmax
hdd seagate 320
OD : DVD RW samsung
nguồn Cooler master 460 w
xin hỏi :với cấu hình này có gì khiếm khuyết ko ?em định lắp thêm HDD 500gb nữa để còn đi chép phim nhưng đang định mua loại gắn trong cho rẻ ,khi nào muốn vác đi thì lại chịu khó tháo ra vậy.nhưng theo em biết main em ko hỗ trợ RIAD gì đó?..em định cồ các sang main EP 45 để sau này gắn thêm vga nữa cho nó chạy // khỏe nhưng chắc sẽ mất nhiều tiền.
mà còn cái này nữa em định mua con LCD nhưng đang phân vân cái con acer và BEN Q 22" thấy quảng cáo là full hd ko biết có ra gì ko ?
mà lại cả cái loa nữa chứ ! thấy các bác quảng quáo hộ cái thằng logitech Z5500 ác quá làm em hỏi , chúng nó nói toàn hết hàng mà toàn những gần 8 củ ..các bác có biết ở đâu có ko chỉ giùm em ?hôm nay em chỉ hỏi thế thôi ,sớm mong các bác chỉ giúp .mà cái vụ dow phim thấy đau đầu quá chuyến này em vác ổ cứng lên HN mất hơn trăm chép phim có khi lại hay.mà cũng buồn cho anh em HP quá chẳng thấy gì cả ...?
email :[email protected]

HDHP

Ðề: cho em hỏi 1 tý

mình đanh ở HP đây,lúc nào bác mua cái ổ 1,5 đi,chép phim thoải mái ko mất xiền,main+cpu+vga của bạn ngon quá còn gì nữa,còn Z5500 thì mua làm gì,bạn thêm tí nữa làm bộ đân dụng cho nó sánh vai cùng a e,mình ở HP mờ...lúc nào rảnh phone cho mình làm tí phim về xem trước nhé: 01266499177_rỗi 24/24

Frog

Member

em định cồ các sang main EP 45 để sau này gắn thêm vga nữa cho nó chạy // khỏe nhưng chắc sẽ mất nhiều tiền.
mà còn cái này nữa em định mua con LCD nhưng đang phân vân cái con acer và BEN Q 22" thấy quảng cáo là full hd ko biết có ra gì ko ?
mà lại cả cái loa nữa chứ ! thấy các bác quảng quáo hộ cái thằng logitech Z5500 ác quá làm em hỏi , chúng nó nói toàn hết hàng mà toàn những gần 8 củ ..các bác có biết ở đâu có ko chỉ giùm em ?hôm nay em chỉ hỏi thế thôi ,sớm mong các bác chỉ giúp .mà cái vụ dow phim thấy đau đầu quá chuyến này em vác ổ cứng lên HN mất hơn trăm chép phim có khi lại hay.mà cũng buồn cho anh em HP quá chẳng thấy gì cả ...?

khỏi phải nâng Main lên EP45, tốn kém.
Khỏi phải nâng thêm Vga chạy SLI tốn điện, hiệu năng cải thiện không nhiều (chắc tầm 1,6 lần so khi chạy 1 Vga). Nếu thực sự bro cần chơi game nặng thì thay Vga khủng, lúc đó mới tính đến chuyện cầy SLI hay không(tốn kém..)
Lựa chọn Z5500 là sáng suốt, không có gì phải lăn tăn cả. lên dân dụng là cả quá trình tìm tòi, đầu tư đó bạn, thêm nữa phải có kiến thức, đôi tai tốt nữa.
Kết cục, bro làm em z5500, làm HDD 1,5T giờ giá cũng rẻ đi copy film cho đã.\:D/

sansonsan

xin cảm ơn lời khuyên bảo của các pro "các hạ" xin lãnh hội ! còn ai có ý kiến gì ko ? xin chỉ giáo !

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

.mà cũng buồn cho anh em HP quá chẳng thấy gì cả ...?
Bác này không chịu ghi danh tham gia hội HD Hải Phòng với anh em cho vui, cứ ngồi nhà kêu ca, chán quá !
Chịu khó vào mục Offline - Họp mặt để xem thông tin về anh em HP, giao lưu thực tế với anh em sẽ có rất nhiều kinh nghiệm để tránh học phí đấy. Bác có thể gọi Ali33 (Hiệp) : 0989 189 974 để biết lịch offline nhé ! Phim thì anh em có nhiều đấy, bác cứ chuẩn bị ổ cứng đi, copy miễn phí !

cHẸP CHẸP, NGON WA RỒI MÀ CÒN ĐÒI NÂNG CẤP, NẾU VẪN THÍCH NÂNG CẤP THÌ BÁC ĐỂ LẠI CHO EM CÁI CẠC HÌNH NHÉ. EM KHUÂN GIÚP CHO- SO EM LA 0912051990 NHÉ
THỨ 2 LÀ BÁC MUA TIVI LCD MA XEM CHỨ TỘI GÌ MUA LCD 22 LÀM GÌ.

Bên trên