[Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick

NTD0609

Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Sáng mới dowload một tá phần mềm cho con Mk808b và chiều nay Sau khi mình up bản 1.7 máy báo Run ok. Mình để nó bật đèn xanh nên khoảng 10p rồi rút ra cắm vaof TV thì nó chỉ hiện hình hai con chim cánh cụt ở góc trái màn hình. giờ sao đây các bác? Có phải bị brick không ạ? Help

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

E mới dùng ATV1200 nên các bác cho e hỏi tý, e đã cài bản XBMC ngày 19/4/2013, e muốn xem video, file nhạc bằng phần mềm này qua USB thì xem ntn nao nhỉ? e đã thử cắm usb vào ATV và xem tốt bằng MXplayer nhưng khi dùng XBMC thì không thấy USB đâu cả (XBMC của e vẫn thấy các file e share trên ổ cứng laplop qua mang wifi), các bác hướng dẫn e vụ này với. Ah nhân tiện cho e hỏi luôn là XBMC có đọc được file mp4 và flv không vậy? E cám ơn nhiều :).

XBMC bác theo đường dẫn này nhé: Video===>Browse===>root file system===>mnt===>sda1,2,3 tùy theo bác cắm vào bao nhiêu ổ cứng/usb/sd card

tienlequoc

Well-Known Member
Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Bản zingtv cho Android đang bị lỗi. Mình email cho nó rồi mà nó ko thèm trả lời.

thaovjp89

Well-Known Member

Sáng mới dowload một tá phần mềm cho con Mk808b và chiều nay Sau khi mình up bản 1.7 máy báo Run ok. Mình để nó bật đèn xanh nên khoảng 10p rồi rút ra cắm vaof TV thì nó chỉ hiện hình hai con chim cánh cụt ở góc trái màn hình. giờ sao đây các bác? Có phải bị brick không ạ? Help

pic chia sẻ phần mềm mà bác, có vấn đề j bác nên sang box hỗ trợ cho 808b nhé, tiện đây trả lời bác luôn - bác xem lại nguồn và up lại rom Stock trước sau đó up lại Rom 1.7 nếu là chip Mediateck có thể sẽ ko bật được wifi nhé

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Bác Tienlequoc cho em hỏi: Mxplayer cài cho X5 thì có DTS không? add sub thế nào hả bác

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Bác Tienlequoc cho em hỏi: Mxplayer cài cho X5 thì có DTS không? add sub thế nào hả bác
Mxplayer hay bất kỳ phần mềm nào khác đều Không có DTS 5.1 trên X5 bác nhé. Sub chỉ cần đặt trùng tên với phim là khi phát nó tự load à.

thaovjp89

Well-Known Member

Mxplayer hay bất kỳ phần mềm nào khác đều Không có DTS 5.1 trên X5 bác nhé. Sub chỉ cần đặt trùng tên với phim là khi phát nó tự load à.
Bác Quốc đã thử vụ DTS trên NEO X5 chưa zậy ?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Bác Quốc đã thử vụ DTS trên NEO X5 chưa zậy ?
Có X5 đâu mà thử? :D
Tuy nhiên về khoản âm thanh mình vẫn đánh giá các dòng ATV cao hơn MiniX. Bản thân ATV đã có các định dạng âm thanh cao nhất mà không cần cài đặt gì thêm, có thể passthrough qua HDMI. Neo X5 tất cả mới beta, tệ hơn nữa vụ DTS lại do người dùng khám phá, không biết có tồn tại được lâu không, lại không thể passthrough qua HDMI.

tuyetsmartshop

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

đóng góp thêm phần mền dọn dẹp claen master nữa

datnt75

Active Member

Có thể dùng XMBC xem phim qua mạng LAN được không nhỉ ?

arcnmsang

Member

bạn cap nhat app HDViet thường xuyên nhé được không?

thanhdat1990

Active Member

Mình xem phim trên NAS Synology bằng MXplayer pro, nhưng không xem được phụ đề, trong khi xem trên HB900 thì được. File film và file phụ đề cùng tên. Không biết là phải set up trên MXplayer như thế nào để xem được phụ đề. Mọi người giúp dùm nhe! thanks.

duongthelong06

Ðề: Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

mình cũng bị lỗi như vậy hic hic .
Mình mới tậu ATV1200 hôm qua, về vọc thử thấy cũng giống như các đồng chí.
Khi xem ZingTV trên điện thoại cũng không có nút fullscreen nhưng được cái là khi xoay ngang màn hình thì tự động chuyển sang chế độ fullscreen
Kết luận : muốn xem fullscreen với ATV1200+TV chúng ta nên làm một trong (hoặc cả hai) cách sau :
a/ Dựng đứng màn hình TV 42 inch của mình lên (một góc 90 độ - giống như xoay ngang điện thoại)
b/ Xoay mòng mòng cái gọi là ATV1200 theo đủ các chiều
... hi vọng xem được ? Nếu đồng chí nào thử nghiệm thành công nhớ post hình lên cho đồng bào thưởng thức. ho ho....

xibu

Member
Ðề: Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Mình mới tậu ATV1200 hôm qua, về vọc thử thấy cũng giống như các đồng chí.
Khi xem ZingTV trên điện thoại cũng không có nút fullscreen nhưng được cái là khi xoay ngang màn hình thì tự động chuyển sang chế độ fullscreen
Kết luận : muốn xem fullscreen với ATV1200+TV chúng ta nên làm một trong (hoặc cả hai) cách sau :
a/ Dựng đứng màn hình TV 42 inch của mình lên (một góc 90 độ - giống như xoay ngang điện thoại)
b/ Xoay mòng mòng cái gọi là ATV1200 theo đủ các chiều
... hi vọng xem được ? Nếu đồng chí nào thử nghiệm thành công nhớ post hình lên cho đồng bào thưởng thức. ho ho....

Để bao giờ cái màn hình TV nó mỏng và nhẹ như cái tờ tranh treo tường + có hỗ trợ cảm biến như trên điện thoại thì em sẽ áp dụng cách này của bác ngay nếu lại ko xem đc fullscreen :)). Lúc đó em sẽ post hình lên cho bác coi :))

NTD0609

Bản XBMC support all chip: (Dùng MXplayer decode)
***Cách cài đặt:
Tổng thể: Cài MXplayer===>chạy MXplayer===>Cài XBMC===>chạy XBMC===> thưởng thức

B1: Cài đặt MXplayer từ Google Play hoặc từ file này. hidden content may not be quoted
B2: Khởi động MXplayer lần đầu. Sau đó thoát ra.
B3: Tải về và cài đặt bản XBMC theo link down này: hidden content may not be quoted
B4: Chạy XBMC lần đầu. Sau đó thoát ra. Lưu ý là khởi động lần đầu hơi lâu nhé.
B5: Chạy XBMC lần 2 và thưởng thức.

Lưu ý: bản XBMC này dành cho box/stick android (chip Neon như RK3066 hay AMlogic MX/M6 và 1 số dòng chip khác - vui lòng xem kỹ bảng thông số CPU của thiết bị bạn đang dùng nhé) không có màn hình cảm ứng. Với MXplayer thì xem thêm #3 của thớt này và thớt này nhé

(4/4/2013) Lưu ý thêm: Các bác dùng android box trên nền tảng chip AMlogic thì dùng bản này nhé, không cần mxplayer: hidden content may not be quoted

13/4/2013: Bản XBMC do Geniatech/MyGica tung lên ngày 30/3/2013(khuyến cáo anh em dùng ATV1200 nên dùng bản này nhé):
hidden content may not be quoted

Cập nhật bản XBMC ngày 19/4/2013 cho các android box dùng chipset AMlogic (ATV1200, Xios,...), hadware decode, real 1080P (not upscale):

Cập nhật bản XBMC ngày 10/5/2013 cho chip Amlogic:

Bản XBMC do Geniatech/MyGica tung lên ngày 24/6/2013
Sao minhf cài XBMC cho con MK808b khÔng mỞ ĐƯỢC nhỈ? Toàn bị đẩy ra ngoài. Đã cài đủ MXplayer ĐÃ thay codec DST vÀ XBMC ĐÚNG dÒNG chip.
bÁC giÚP em vỤ nÀY vỚI.
XIN LỖI CÁC BÁC EM ĐANG BỊ LỖI GÕ TIẾNG VIỆT

vyhvtv

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Mình cập nhật lại link rồi đó. Bác thử down lại xem sao. :D

MXplayer pro 1.7.14 thuốc thang đầy đủ:

thanks bác nhiệt tình

duongthelong06

Xem phim fullHD trên nền XBMC (đang sử dụng ATV1200) sao thấy chất lượng hình ảnh kém hơn nhiều so với xem trong máy HDplayer Dune ? Có cần phải cài đặt lại MXplayer pro không? Máy của mình mới mua hôm cuối tháng 7 chắc cửa hàng đã cập nhật các ứng dụng dùm đến phiên bản cuối rồi. Hay là tiền nào của đó, đành phải chấp nhận đến khả năng vậy thôi ?

AC_Khanh03

Xem phim fullHD trên nền XBMC (đang sử dụng ATV1200) sao thấy chất lượng hình ảnh kém hơn nhiều so với xem trong máy HDplayer Dune ? Có cần phải cài đặt lại MXplayer pro không? Máy của mình mới mua hôm cuối tháng 7 chắc cửa hàng đã cập nhật các ứng dụng dùm đến phiên bản cuối rồi. Hay là tiền nào của đó, đành phải chấp nhận đến khả năng vậy thôi ?

Vấn đề nằm ở chất lượng hình ảnh của HDPlayer và Android Box với các profile khác nhau, cần cân chỉnh lại trên tivi :D

Hồi trước bạn dùng HDPlayer, bạn chỉnh thiết lập màu sắc và độ sâu hình ảnh trên tivi cho phù hợp với HDPlayer

bây giờ bạn chuyển sang Android box, bạn phải thiết lập tivi mới cho phù hợp với Android box :D

tienlequoc

Well-Known Member

Các kho phần mềm Android đang thịnh hành hiện hay:
[hide]http://www.fshare.vn/file/TDAJ17QK5T/[/hide]

Bên trên