[Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

bạn nào có file apk phần mềm xem phim online : BFilm 2
thì cho mình xin nhé

mrdragon

Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Chào các bạn, Đã bạn nào cài thử MediaBrowser client trên Android box chưa? Mình mới chỉ thử dc trên con Tablet Z thôi, Chạy với MXplayer pro tuyệt đỉnh luôn. Không bt Chạy trên box thì âm thanh ra thế nào nhỉ?

Daithanhthai

Active Member

Chào các bạn, Đã bạn nào cài thử MediaBrowser client trên Android box chưa? Mình mới chỉ thử dc trên con Tablet Z thôi, Chạy với MXplayer pro tuyệt đỉnh luôn. Không bt Chạy trên box thì âm thanh ra thế nào nhỉ?
Em cũng đang tính vụ này
Thực ra là muốn dùng cái addon đó trong XBMC, vì thử nghiệm cái Addon PlexBMC thấy chưa ngon lắm dù duyệt media đủ hết Metadata nhưng chạy vẫn bị lag, lúc đc lúc không, chưa rõ nguyên nhân. Addon PlexBMC đó chạy trên iPad mini thì tạm ổn, nhưng chỉ transcode dưới 720p thôi
Cái MediaBrowser thì ko transcode nên chắc đòi hỏi băng thông phải tốt ( wifi xịn ) và cấu hình của Client cũng phải cao nữa
Cái Client trên Android bác cấu hình thế nào đề nó chơi với MXplayer thế ạ? Duyệt Fanart có đẹp ko bác? Xin bác mấy cái screnshot để em có đọng lực cài lại win và cài MediaBrowser :))

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Đang có vài files video "nhạy cảm" trên SD micro đang cần khóa khi không sử dụng, các bác có phần mềm nào hay xin chia sẻ, cảm ơn nhiều ạ!:D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Đang có vài files video "nhạy cảm" trên SD micro đang cần khóa khi không sử dụng, các bác có phần mềm nào hay xin chia sẻ, cảm ơn nhiều ạ!:D

bác có thể dùng 1 trong 2 app này nhé

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.morrison.gallerylocklite

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.domobile.applock

curoa

Bác nào có bản xbmc chạy ổnđịnh nhất cho atv1200 cho e với mấy link trang đầu chết hết rồi

duongtuandung87

Anh em nào biết cách trích ứng dụng từ một bản rom ra không ạ? Em đang có bác muốn nhờ giúp đỡ việc này mà không biết làm thế nào?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Anh em nào biết cách trích ứng dụng từ một bản rom ra không ạ? Em đang có bác muốn nhờ giúp đỡ việc này mà không biết làm thế nào?

Máy cứ Root là có thể trích cái j bác muốn

duongtuandung87

Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Máy cứ Root là có thể trích cái j bác muốn

Bác chỉ cách trich nếu root đi.

Em nhận được inbox cái message này, cũng sẵn sàng giúp bác ý nên anh em chỉ giùm.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Em nhận được inbox cái message này, cũng sẵn sàng giúp bác ý nên anh em chỉ giùm.

Bác dùng RootExplorer hoặc tương tự có thể chỉnh sửa, can thiệp sâu vào hệ thống

./ Truy cập vào Rootexplorer máy yêu cầu quyền Root. Tiếp tục tùy từng app bác muốn lấy, nó sẽ nằm trong 2 thư mục
1 \System\app - Những app mặc định của hệ thống được tích hợp theo Rom
2 \data\app - Những app bác cài thêm như trên CHPLAY tải về hoặc .apk cài ngoài

Muốn thực hiện copy, move - ngay trên dòng đầu tiên của RootExplorer chuyển chế độ Mount R/W => R/O

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Nếu máy đã root thì bác dùng 1 app cực kì đa năng và hay ho là CleanMaster
Cái này vừa là Task Mânger kiểm soát ram, dọn dẹp hệ thống lại vừa là Apps Manager: chuyển dữ liệu apps sang thẻ, cài và gỡ app và rất hay ho là backup apps. Khi bác chọn 1 app để backup, lập tức CleanMaster sẽ lưu file APK vào Mnt/sdcard/cleanmaster/backup.... Cứ thế là bác dùng trình quản lí file nào đó như ES Explorer để mà copy hay move file APK đến thư mục mình muốn. CleanMaster dùng rất tiện và giao diện rất thú vị. Khuyên dùng

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.cleanmaster.mguard

children09

Well-Known Member

Mình muốn shutdown thì dùng phần mềm nào vậy?
Trên Google Play có phần mềm shutdown nhưng mà nó bắt phải root máy.
Mình chẳng biết làm sao?
Mỗi lần tắt máy, phải nhấn nút vào AB thì mình sợ mau hỏng.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Chia sẻ] Tổng hợp một số phần mềm hữu ích cho android box, stick - Cập nhật thường xuyên

Cái này vừa là Task Mânger kiểm soát ram, dọn dẹp hệ thống lại vừa là Apps Manager: chuyển dữ liệu apps sang thẻ, cài và gỡ app và rất hay ho là backup apps. Khi bác chọn 1 app để backup, lập tức CleanMaster sẽ lưu file APK vào Mnt/sdcard/cleanmaster/backup.... Cứ thế là bác dùng trình quản lí file nào đó như ES Explorer để mà copy hay move file APK đến thư mục mình muốn. CleanMaster dùng rất tiện và giao diện rất thú vị. Khuyên dùng

Mình cũng đang dùng, khá hiệu quả. Khi bạn cài app mới nó cho phép mình chuyển sang thẻ nhớ.

duongtuandung87

Đã thử theo cách của bác, nhưng không trích được app của hệ thống. :(

dungtoandung

Well-Known Member

Bác nào đã root máy trích cho em cái Ehome Media Center trên Minix cho em với. Hay các bác biết có phần mềm nào share ổ cứng của android box xin chỉ giáo.

Daithanhthai

Active Member

Bác nào đã root máy trích cho em cái Ehome Media Center trên Minix cho em với. Hay các bác biết có phần mềm nào share ổ cứng của android box xin chỉ giáo.

Bubble và XBMC đó còn gì ạ

Bác nào rành về vụ XBMC cho em hỏi chút, Chipset Alwinner A31s dùng bản nào ạ?Em đang dùng bản 13 xem 720p hình chuyển động không mượt rất khó chịu.(mạng 12m test trên pc ok).Và cho em xin luôn link tải.Thank

cindyyeudoi

Trong thư mục này có hai mươi mấy phần mềm nên có, phục vụ nhu cầu nhiều đối tượng già trẻ lớn bé.
hidden content may not be quoted

Anh em có phần mềm nào hay cứ chia sẻ ở đây nha. Mình sẽ kiểm tra link và cập nhật ở trang đầu.

Thanks you ban nhieu

Bên trên