[Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải tr

khong_khiem

Active Member
Ðề: [Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

- Bác cài bản nào mà nó lại tự chạy vào video plugin? Bác cài bản của bên em thì sẽ không bị mấy lỗi như vậy đâu ạ.
- Muốn hiển thị sang dạng list thì bác rê chuột vào lề bên trái, sau đó nó hiển thị ra bảng tùy chọn thì bác chọn kiểu hiển thị sang dạng list nhé.
- Tắt hình nền bác làm như thế nào mà không được? Vào trong phần Setting chỗ cài đặt hình nền bỏ cái tùy chọn hình nền từ trong máy là được mà.
- Dạng Data thì bác cài theo data ở topic này nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1005374-chia-se-data-xbmc-duoc-cap.html

dạng Data 15.2 chạy tốt bác ạ, do bản cài đặt chạy trên tivi sony android lỗi vặt ạ (cài này hình như sony hạn chế phần mềm cài từ usb); e cài từ kho ứng dụng, rồi paste thư mực data vào. Nếu cài file apk trên tivi sony e thấy lỗi thế này: Không tắt đc hình nền của bác hieuhien; cái ra thiếu hẳn mục kênh TV; lúc cài đặt hiện thông báo kiểu như phần mềm của hãng thứ 3..........giờ thì ok rồi, thanks bác

tancudat

Member
Ðề: [Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

Em cài trên Tivi SONY android thì có một vẫn đề là ko xem đc các kênh bóng đá ở mục P2P vì APP ACESTREAM ko load đc Engine, có vẻ như acestream ko tương thích với SONY ANDROID này rồi :(

Chủ thớt fix luôn cái ZingTV luôn đi.

lyvinh8237

Member

ZingTV chạy trên PC nhưng trên box , mtb không chạy, mong Bác fix lỗi nha .Thanks

ji29

Member

Bác hoàn thiện luôn kho phim HDonline nữa thì ngon, có 1 số phim và sub không load được, phim ở đấy khá nhiều và chất lượng tốt :)

GloryVinh

Sao mình down bản 15.2 này về cài cho 43W800C thì có kênh trong HieuHienTV thì đang xem bị đứng lúc (buffering...) rồi thoát và 1 sô kênh thì không xem được, tivi báo là "One or more items failed to play. Check the log for more infomation about this message". Cái này do phần mềm Kodi 15.2 này không tương thích với cái tivi hay bị lỗi vậy anh #HieuHien.vn. Mình vừa mua tivi được vài hôm, chưa tìm hiểu được nhiều nên nhờ anh hỗ trợ hướng dẫn giúp.
Cám ơn

daophuccanh

Member

Trước tiên cảm ơn chủ thớt

Cài trên window có giao diện tiếng việt hay ghê cài trên Androi không có không hiểu lý do

cài phần mềm này trên tivi sony Android thì làm ntn ah

HCMLIKÉ

Member

Ngày 09/11/2015 mình có viết:

Chào bạn @HieuHienSupport,

Lời đầu tiên HCMLIKE chúc mừng bạn vừa mới khai trương thêm chi nhánh mới tại Q.Tân Phú, đồng thời chúc mừng bộ sưu tập Add-ons với 3 phiên bản dành cho Android TV Box và một data dành cho PC. Theo mình đánh giá thì đây là bản sưu tầm đầy đủ và công phu nhất.

Tuy nhiên, có một điều mình cần bạn làm rõ để anh em Diễn đàn hiểu rõ hơn.
Thứ nhất, Add-ons Megabox mà bạn đưa vào bộ sưu tập là do tác giả nào viết? Có phải là tác giả Vietnam viết không???

Thứ hai, nếu là tác giả Vietnam viết vậy tại sao phần Copyright có thông tin của mình?
BDO2Uw315ol9wAujue34yGakXZDqRk36VL5-W-2zyJsogzGwXiYxVnyq70AkmQTObsOQSCqooCGj5Tc1m6iD_krx6-ts7ZCKq79ePPor_94VAx-M0yFVp6xwksRMrJwlU1ZoF5bYPm6bloRXAIQfvCxP2bbN_765lGTPqRpg5tCFtHOdI1kUgzQRz1DcD8xa1dy5PQo4tftRXSF9GSETlZ7Q7a5xtSmgDgseCgBk7_wCQ9MRVZqvnpBud0BfB6jdfTQAcKGf0iuWKDJJPyYJ15VueMx16m-jZ97TDil9chyvw_Rn_0nukHUJ8dQklJ1TkVJf7HF2Ht9oBLTM91Sq5PyvEZFoncQ5_dKp7gT6rtVj9RmCSaZFaHcz1ItlognKSMtr6oSLf8ZsVX9lP6R-w7NcKbiYhlLAFqACC51Qlq48klvYBystAUZAqa0m5b5ojrgdmqhx6Zqi4Ay_O-qQES8BJXQg0qgsqSmiqVq-grvuNeNakyncMF6HkJQJ0eNhvn0NYNHB0L1TL3tsjFHaKENTQfBOHa1ttVUr_RIGy1s=w1024-h576-no

Trong khi đó bản Add-ons của mình thông tin ở đây:
uOw5Yk9KWfDTmTDN7nJvOW7XbbS4Fh6hq2gNU5hfh3M3OF4pbUA5RvSB87SqMhupkaLQQLsecXiIWO8Oz81tU5WKWSo1LbEdbulxf9-8RG3VJv61aJv_XyU_XRYso0gyHeiDvWIAS-Adp98GdDjSfD--sFAnwnyRoFSrya8aRiroIoe2vnzn0lq_u8iWLzv_7Y1qXwharKECjRaIztl31KAK2h1fR_QbOsrJiUDak88b-FcVXRESt_wwnXDgCldIubb8dTK7esMSCYlH-VhtDzgTu0kzLU4Z5fnZ0Ka6-zVSH_dea4NDvDpFX6312mW7z_8466P-joCPoRhQQOrUQ1qw4fB7S4qBSpTIuB551Em_411xNoOAOfpsAio5e7t0rwFLmQuRPVpNDCYJKshPKTUchGUA8WdTABA1BU3CruVwnG4tR4xn5-ups-rYeO9MVX_TKr2PFodJRAWslIK9gCgjbqmjxc6KDvP0l06ZLWIKFxbcDNq5uTooPq4qvpN4F0CvAyUJZXOHuk0J6o71u0u1Q-lV-3aJ6ziH50Wv2WE=w1024-h576-no

Mình đã chia sẻ tại Topic sau:
http://www.hdvietnam.com/diendan/22...-hcmlike-media-repository-add-ons-chuyen.html

Có lẻ anh em Diễn đàn đã quên đi Topic này rồi bởi lẻ bản Repo trong Add-ons là hoàn toàn tự động update và không cần phải cài đặt tay từng bản update.
Từ lúc ra rời đến giờ mình đã cho Update trên dưới 10 lần khi links thay đổi, người dùng có lẽ không biết nhưng các tác giả viết code sẽ hiểu rất rõ. Add-ons đó mình phát triển dựa trên sự đóng góp ý kiến của anh em Diễn đàn HD Viet từ lúc còn sơ khai chỉ vài logo phim đến việc phân loại từng mục như bây giờ.

Từ khi tham gia diễn đàn HD Viet đến giờ, mình chỉ viết 2 Add-ons duy nhất đó là HCMLIKE Film Online và HCMLIKE TV Online được đóng gói trong 1 Repo duy nhất.
Mình khẳng định 2 Add-ons này là 100% là do mình viết và hoàn toàn không hề copy code của bất kỳ tác giả nào. Server chứa Data add-ons trên server amazon đặt tại Singapore và mình tự bỏ tiền để duy trì nó.

Trong topic đó mình chia sẻ full code (dưới dạng file zip) để anh em cài đặt và sử dụng trên Kodi với một điều kiện duy nhất là không được thay đổi thông tin trên Add-ons.

Mình rất tôn trọng Hieuhien, bởi những đóng góp cho cộng đồng mạng trong lĩnh vực kinh doanh của bạn. Do vậy, mong Hieuhien tôn trọng các Add-ons của mình. Mình không cần bạn phải nêu tên mình trong Topic của bạn nhưng cũng mong bạn công bằng một chút.

Add-ons Megabox chỉ là một phần rất nhỏ trong Bộ sưu tập của bạn nên nếu việc bạn loại bỏ ra khỏi cũng không ảnh hưởng gì đến bộ sưu tập đó cả. Nếu bạn muốn giữ lại thì mình cũng rất ủng hộ bạn nhưng bạn vui lòng giữ nguyên thông tin trên Add-ons.

Cuối cùng việc có để hay không Add-ons đó trong bộ sưu tập là quyết định của bạn.
Chúc bạn kinh doanh tốt!

Hieuhien có phản hồi

Chào bác HCMLIKE,

Đầu tiên mình xin lỗi bác vì sự nhầm lẫn này, vì addon đó mình tải ở chỗ khác, không phải trong topic của bác nên không biết là trong phần author người ta đã sửa đổi lại tên khác. Cái này để mình sửa lại rồi cho nó update lại theo đúng như trong topic của bác nhé, mong bác thông cảm!

Đến nay sau bao nhiêu lần cho update cho bản tổng hợp, gần nhất là Add-ons của ITV cũng đã được cập nhật với đầy đủ thông tin tác giả; Trong khi đó phần phản ánh của mình vẫn không hề được hieuhien cập nhật theo như lời đã hứa.

HCMLIKE rất mong cộng đồng người dùng cho ý kiến về vấn đề này. Tạm thời trong lần thay đổi link tới của Add-ons này HCMLIKE sẽ ngưng Support.

Mong cộng đồng lên án và tẩy chay những Coder thiếu lòng tự trọng chuyên đi copy lại Add-ons của người khác rồi thay đổi thông tin như trên (Mình không nói hieuhien thay đổi thông tin mà chỉ nói Coder thiếu lòng tự trọng chuyên đi copy Add-ons và thay đổi thông tin).

Rất mong cộng đồng người dùng cho ý kiến!

HieuHienSupport

Active Member

Thiếu sót và sự đãng trí của em, nói xong mà quên làm ngay lúc đó mất, rồi để lâu quên luôn :( Bác HCMLIKE và mọi người nói thế nào mình cũng xin nhận, lỗi tất cả là của mình!

Cảm ơn bác Hieu Hien đã tổng hợp nhiều addons hay để anh em đỡ mất công tìm kiếm. Tuy nhiên cũng nên chú ý vấn đề bản quyền bác ạ.

Bác HCMLIKE, mong Bác bỏ qua vì Bác Hieuhien cũng đã nhận phần lỗi về mình ...
Cảm ơn cả 2 Bác

hataka

Member

Mình vào p2pStream xem đá bóng nó báo như thế này nhỉ? Mình cài Kodi trên PC
(Windows)SopCast configuration was not done! Activate "Download modules on boot" in the addon settings and re-enter the addon (as administrator!)

HCMLIKÉ

Member

Bác HCMLIKE, mong Bác bỏ qua vì Bác Hieuhien cũng đã nhận phần lỗi về mình ...
Cảm ơn cả 2 Bác

Thanks bác @lamnguyen119, mình rất vui lòng khi được chia sẻ các Add-ons của mình cho cộng đồng người dùng Kodi, chỉ mong mọi người không thay đổi thông tin Add-ons thôi.

Mình viết Add-ons mục đích cũng chỉ được giao lưu nhiều hơn với anh em, nếu thông tin bị đổi thì sau này mình làm sao còn động lực để viết code nữa, rất mong anh em hiểu.

Sắp tới mình sẽ giới thiệu thêm một Add-ons nữa do chính HCMLIKE phát triển độc quyền, hoàn toàn không copy từ bất kỳ tác giả nào khác. Add-ons này mình đảm bảo không bao giờ bị thay đổi link. Anh em chờ bản Add-ons mới công bố mới sắp tới.

itvplus

Active Member

Mình có góp ý thế này cho hợp lý nhé ( vì trong data cũng có addon của ITVPlus )

- Nếu đã tổng hợp thì tất cả các addon tổng hợp lại giữ nguyên tất cả bản quyền cho tác giả. Có một số addon mà hack được ( VD là của thongLD ) thì có thể đổi tên thư mục chứa để tránh các update từ tác giả sao cho người dùng lúc nào cũng dùng được là được. Còn lại thì giữ nguyên hết cho tác giả.

- Nếu đã viết lại thì nó sẽ dựa trên ý tưởng và cấu trúc phân nhánh của addon gốc và viết lại theo ý của mình. Chứ thực ra hiện tại mình đọc code một số các addon mang tên HH thì thực code không có gì mới có chăng chỉ là đổi đường dẫn file xml, thêm một số logo...Như vậy cũng không thể nói là viết lại được. Mọi người sẽ hiểu đây là chỉnh sửa lại của tác giả khác mặc dù vẫn giữ nguyên tên cho tác giả. Những tác giả đó mình thấy họ cũng sẽ không hài lòng đâu ( VD như trường hợp của bác HCMLike bên trên )

Mình góp ý thế này không phải để vạch lá tìm sâu hay gì cốt cũng để các bạn tập trung support cho sản phẩm của mình thật tốt và người dùng cũng được nhờ. VD khi bạn build một bản kodi hay tạo một data thì cũng mất thời gian không hề nhỏ. Nhưng các addon mà được các tác giả viết bao giờ họ cũng lấy dữ liệu cả ở client và server cho nên chỉ mất một vài giây họ cũng sẽ khiến cho addon đó ko sử dụng được ngay, lúc đó người dùng mất xem và các bạn lại phải tìm hướng giải quyết khác --> Quá mệt. Vậy cố gắng tập trung tạo ra một sản phẩm của riêng mình, có những nét đặc trưng của riêng mình, sống hay chết của addon cũng do mình tự quyết nó sẽ đơn giản và hiệu quả hơn rất nhiều.

Chúc các bạn thành công!

minhjp

Well-Known Member

bác chủ cho mình hỏi
Kodi này mình có add links Fshare vào để play film được ko bác ?
và add chổ nào chỉ dùm mình luôn
mình xài trên PC
thanks bác nhiều

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Chia sẻ] KODI 16.0, KODI 15.2 và KODI 14.2 Hieuhien Custom Version 2 tích hợp sẵn các addon giải trí hay nhất năm 2015

bác chủ cho mình hỏi
mình xài trên PC
thanks bác nhiều

xem có cài sẵn addon Xshare không, nếu có thì add link Fshare vô xem bình thường nhé :)

HieuHienSupport

Active Member

bác chủ cho mình hỏi
mình xài trên PC
thanks bác nhiều

Bác xem trong addon Xshare của bác thaitni nhé, vào Setting của addon để nhập tk Fshare vào: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

nvltran

Active Member

SCTV chết hết rồi hả các cụ
thích mỗi kênh phim nước ngoài đặc sắc

meocon

Well-Known Member

SCTV chết hết rồi hả các cụ
thích mỗi kênh phim nước ngoài đặc sắc

Flytv xem nhá , có SCTV luôn

Bên trên