Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng TV Samsung

Bó tay với anh Samsung. Nó quảng cáo là cơ hội trúng 60 chỉ vàng, làm người đọc tưởng là giải thưởng trị giá 60 chỉ vàng. Xem kỹ lại thì là 60 giải, 1 giải có 1 chỉ vàng thôi các bác ạ. Mua cái tivi trong điện máy xanh đắt hơn bên ngoài 20-30%. Ví dụ mua tivi 49KS7000 bên ngoài bán 24,5tr, nó bán 29,9tr đắt hơn 5,4tr, có trúng chỉ vàng 3tr cũng coi như là bị bọn điện máy xanh này móc túi 2,4tr. Em chả ham.

Đúng là kiểu quảng cáo mập mờ câu khách. Từ cái quảng cáo này là đã thấy thiếu nghiêm túc rồi. Thôi thì em cứ tránh xa Samsung và Điện máy xanh ra.

sivel

Member
cắm bàn phím rời vào kakaka. đánh dodta trên mấy em SS màn hình to thì phê lắm
Các dòng TV mới năm nay của Samsung có app game chơi với thiết bị controller. Cảm tưởng giống máy chơi game cầm tay thuở ấu thơ mà có điều xịn hơn gấp 100000000 lần.

kongacon

Bó tay với anh Samsung. Nó quảng cáo là cơ hội trúng 60 chỉ vàng, làm người đọc tưởng là giải thưởng trị giá 60 chỉ vàng. Xem kỹ lại thì là 60 giải, 1 giải có 1 chỉ vàng thôi các bác ạ. Mua cái tivi trong điện máy xanh đắt hơn bên ngoài 20-30%. Ví dụ mua tivi 49KS7000 bên ngoài bán 24,5tr, nó bán 29,9tr đắt hơn 5,4tr, có trúng chỉ vàng 3tr cũng coi như là bị bọn điện máy xanh này móc túi 2,4tr. Em chả ham.

Đúng là kiểu quảng cáo mập mờ câu khách. Từ cái quảng cáo này là đã thấy thiếu nghiêm túc rồi. Thôi thì em cứ tránh xa Samsung và Điện máy xanh ra.
Trong banner quảng cáo samsung có mở ngoặc mỗi giải 1 chỉ mà bạn. Bạn có coi nhầm mã hàng giữa 2 nơi ko chứ sao ở ngoài lại rẻ hơn ĐMX đc ta. Thương là m thấy ở các trung tâm điện máy rẻ hơn 10-20% mà còn bảo hành đàng hoàng ko có nhiều khi lật kèo như mấy chỗ ở ngoài á.

impac

Member
Nghe chủ top nói chơi game đc em đã chạy ra coi ngay và bị choáng ngợp ko phải chỉ 1 mà là một nùi luôn. Thích nhất là màn hình cong , trời ơi ta nói 3D dễ sợ luôn, phải phấn đấu cuối năm tự thưởng bản thân mới đuọc :D

natik

game nào vậy mấy mẹ? ss con nào trở lên thì chơi được game vậy mấy má?
Các dòng TV mới năm nay của SS như KU6300 KU6400 KU6100 KS9000 KS9800, KS7500 có app game chơi với thiết bị controller. Thím coi thử coi có hốt đc đứa nào về rủ em chơi chung cho đỡ ghiền nha thím :)))))

Trong banner quảng cáo samsung có mở ngoặc mỗi giải 1 chỉ mà bạn. Bạn có coi nhầm mã hàng giữa 2 nơi ko chứ sao ở ngoài lại rẻ hơn ĐMX đc ta. Thương là m thấy ở các trung tâm điện máy rẻ hơn 10-20% mà còn bảo hành đàng hoàng ko có nhiều khi lật kèo như mấy chỗ ở ngoài á.

Thứ nhất: vào website dienmayxanh.com thì tất cả banner Quảng cáo đều ghi bốc thăm trúng thưởng 60 chỉ vàng. Không có banner nào có mở ngoặc mỗi giải 1 chỉ bạn nhé. Như vậy là có sự mập mờ câu khách ở đây, mình không biết là do Samsung mập mờ hay Điện máy xanh mập mờ. Bạn có cái hình banner nào như bạn nói thì đưa ra dẫn chứng đi.

Thứ hai: bạn vào website của Bác ngoisaohyvong dienmaygiakhang.vn tham khảo giá. Bạn chỉ cho tôi có cái model tivi nào trên dienmayxanh.com bán rẻ hơn dienmaygiakhang.vn bạn chỉ hộ cho tôi với? Bác ngóiaohyvong là thương gia bán hàng lâu năm và rất uy tín trên diễn đàn đấy. Giá cao hơn hẳn so với bên ngoài như thế mà bạn lại khuyên mọi người mua à? Bạn đang tiếp tay cho Điện máy xanh móc túi người tiêu dùng đấy.

Thứ ba: bạn đang cung cấp thông tin sai gây hiểu nhầm. Việc bảo hành sản phẩm là trách nhiệm của nhà sản xuất. Vì vậy, mua hàng ở đâu cũng được nhà sản xuất bảo hành chứ không phải là mua trong Trung tâm điện máy mới được bảo hành.

Thứ tư: trên diễn đàn này tôi chưa bao giờ thấy ai ngoài bạn cung cấp thông tin giá bán của Trung tâm điện máy rẻ hơn 10-20%. Bạn vui lòng cho dẫn chứng cụ thể.

mkzhouchou_v3

Ngoài điều khiển này còn có 1 điều khiển riêng dành cho smarthub của Sam cũng khá tiện trong việc điều khiển đó.

có phải các dòng KU6300 KU6400 KU6100 KS9000 KS9800, KS7500 đều dùng con này àh . trong nó đẹp vậy

Game đã nhất là ở Mỹ với Canada :D hồi năm ngoái thấy play station cho phép họ có thể chơi được hơn 100 game của PS3 trên tivi sam mà không cần phải mua bất kỳ một máy PlayStation nào cả.

Ối , chơi game mà dùng tivi samsung thì sẽ chết mê với độ sắt nét và màu sắc của hình ảnh . :D:D

kendycongly

Hỗ trợ là sao áh ? cho mình hỏi xíu là mình mua dòng này thì sẽ có luôn thiết bị chơi game hay phải mua riêngo_Oo_O
Có km tay cầm bấm game sống động khi mua TV Samsung KU6400 trở lên áh , nhưng mình chỉ biết có áp dụng cho điện máy xanh thui chứ không rõ là có áp dụng tất cả các trung đâu nha . Chia sẻ với bạn thêm thông tin thui .;););););)

chawyjoker

Có km tay cầm bấm game sống động khi mua TV Samsung KU6400 trở lên áh , nhưng mình chỉ biết có áp dụng cho điện máy xanh thui chứ không rõ là có áp dụng tất cả các trung đâu nha . Chia sẻ với bạn thêm thông tin thui .;););););)

Nếu mua KS7500 thì có khuyến mãi Tay bấm game không dây Logitech F710 ấy .

thienstyle753

Tivi thời này cập nhật rất nhiều công nghệ hiện đại , nhiều khi người dùng mà không tìm hiểu cũng chưa chắc sử dụng hết tính năng của nó .

vimotnguoia11

Tivi thời này cập nhật rất nhiều công nghệ hiện đại , nhiều khi người dùng mà không tìm hiểu cũng chưa chắc sử dụng hết tính năng của nó .
Vâng , chính xác đây ạh . Giống như ngoài những công nghệ như 4k , rùi chơi được những game hay hay âm thanh chất lượng thì còn có thể giảm độ sáng màn hình sao cho phù hợp với mắt , cũng gần như là tắt màn hình mà vẫn nghe tiếng :p:p:rolleyes::rolleyes:o_O;)

pentakill

Hình như đã là KM thì toàn quốc mua ở đâu cũng dc KM mà bác. Được tặng quà với rút thăm trúng thưởng vàng nữa ấy. Có quà tặng kèm trị giá gần triệu rưỡi chắc là bàn phím rồi,
Mình tưởng chương trình này chỉ có ở điện máy xanh thui chứ . Thấy mọi người ai cũng nói đến điện máy xanh cả . Nếu là trên cả nước thì phải kiểm tra thêm vài điện máy nữa .

tranvanrua

Các bác chỉ hộ em với em đang dùng UA49KS7500 và đã tải smartview cho điện thoại iphone 6 nhưng không kết nối được với tivi ?

sejuannie

Các bác chỉ hộ em với em đang dùng UA49KS7500 và đã tải smartview cho điện thoại iphone 6 nhưng không kết nối được với tivi ?
Em vừa ghé thăm ks7500 hôm kia , đẹp thiệt . Nếu thấy khó quá thì gọi hổ trợ từ samsung đi :p còn không thì mua thêm một chiếc điện thoại samsung kích hoạt cho đồng bộ :)) .

Hôm qua em đi xem lại các mẫu tivi thì thấy:
- Thiết kế đẹp, sang trọng, đơn giản: Sony, Toshiba
- Thiết kế đẹp nhưng một số mẫu dòng thấp chưa được sang: LG
- Thiết kế thô: Panasonic
- Thiết kế bề ngoài tạm được nhưng tổng thể trông hơi nhà quê: Samsung (cái chân đế tam giác huyền thoại trông quê kinh người).

Kết luận: thiết kế của Samsung phù hợp bán về các tỉnh, thiết kế lại cái chân đế trông mới được.

Bên trên