Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng TV Samsung

minasq

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng TV Samsung

Chơi game thôi, có cần phải sang chãnh thế không bạn, đeo kính đồ nữa đã thế

đã chơi thì chơi cho tới chứ bác =]] nếu mà có xiền thì quất luôn con "vợ" KS9000 luôn mấy bác ợ

navy_le

Member

Sam Sung có nhiều app lắm, điều khiển bằng điện thoại hay chia sẻ màn hình đều khá phong phú.

ủa tivi samsung có thể điều khiển bằng điện thoại được hả??? những dòng nào có thể dùng được tính năng đó?

Xem thấy tivi chơi game ngon quá :D vậy làm việc chắc rất OK rồi. Có ai gần khu vực Long an cho ké test cái nào :D hay vào trung tâm điện máy có không ta

vanlinh2905

Well-Known Member
Ở VN đã chơi được chưa? Nếu được có ai chỉ cho mình cách để cài đặt không????
chưa chơi đc và cũng k chơi đc.
chính chủ sony còn k đc nói gì hội dùng ké.
hơn nữa chơi đc cũng khối thím xót tiền k dám bỏ ra thuê game đâu

namimi

Member

Cái khiển này dùng phải nói rất là ok đơn giản tiện dụng thiết kế đẹp,Lúc mới thì hơi lúng túng chút vì cái sách hướng dẩn nó quá đơn giản ko có cái gì hướng dẩn hết(nên làm phiền bên tư vấn SS hơi bị nhiều ) nhưng quen rồi rất ok.Đây là lần đầu mình dùng SS thấy rất ưng ý .Hôm trước có hỏi bác đưa hình cái khiển này sao ko thấy bác ấy giúp nhỉ? Mình muốn biết cách xem thgian của TV với cái khiển mới này.

cái gì cũng vậy mà. thời gian đầu hơi lúng túng nhưng dùng vài ba bữa là quen ngay. với cả công nghệ hiện đại để giúp bớt rườm rà mà.

haleloza

Member

Con này có cách sử dụng ko nhỉ, nhìn lạ quá.

mình thấy cũng dễ sử dụng lắm bạn ơi. ban đầu hơi bỡ ngỡ nhưng có sách hướng dẫn dễ hiểu, mình nghĩ chừng 2 ngày là bạn quen ngay

korbi

Member
KS8000 ở Mẽo là KS7000 ở VN
KS8500 là KS7500 ở VN

vậy còn ks7000, ks8000 ở hàn quốc, trung quốc, châu âu thì sao hả bạn ? nghe đâu thông tin ks8000 của mỹ là ks7000 của vn vậy bạn ? thị trường mỹ, nhật, trung, hàn, châu âu cạnh tranh khốc liệt (nhất là ở mỹ) nên samsung bỏ dòng ks7000 để tăng tính cạnh tranh, còn châu âu, trung thì rộng khắp thị phần nên ra luôn cả 2 dòng ks7000 và ks8000.

các review ở nước ngoài đều đã so sánh cả 2 con này, chỉ số PQI của ks8000 là 2300 trong khi con ks7000 chỉ có 2100 thôi. dòng ks8000 cũng thuộc chiếu trên của samsung.

thị trường mỹ cạnh tranh rất nhiều nên samsung buộc phải loại bỏ dòng trung cấp để thay bằng dòng cận cao và cao. giá của con ks8000 ở mỹ còn rẻ hơn ks7000 ở vn rất nhiều. con 65ks8000 của mỹ tính ra giá chỉ 2000 $ sau thuế.

thế mới nói thị trường vn nói riêng và đông nam á nói chung người ta 1 chỉ quan tâm dòng rẻ, 2 là chỉ mua dòng cao cấp nên samsung có thể chưa ra mắt ks8000. hi vọng tháng 9 này sẽ có thông tin em này.

Jedi Knight

Well-Known Member
vậy còn ks7000, ks8000 ở hàn quốc, trung quốc, châu âu thì sao hả bạn ? nghe đâu thông tin ks8000 của mỹ là ks7000 của vn vậy bạn ? thị trường mỹ, nhật, trung, hàn, châu âu cạnh tranh khốc liệt (nhất là ở mỹ) nên samsung bỏ dòng ks7000 để tăng tính cạnh tranh, còn châu âu, trung thì rộng khắp thị phần nên ra luôn cả 2 dòng ks7000 và ks8000.

các review ở nước ngoài đều đã so sánh cả 2 con này, chỉ số PQI của ks8000 là 2300 trong khi con ks7000 chỉ có 2100 thôi. dòng ks8000 cũng thuộc chiếu trên của samsung.

thị trường mỹ cạnh tranh rất nhiều nên samsung buộc phải loại bỏ dòng trung cấp để thay bằng dòng cận cao và cao. giá của con ks8000 ở mỹ còn rẻ hơn ks7000 ở vn rất nhiều. con 65ks8000 của mỹ tính ra giá chỉ 2000 $ sau thuế.

thế mới nói thị trường vn nói riêng và đông nam á nói chung người ta 1 chỉ quan tâm dòng rẻ, 2 là chỉ mua dòng cao cấp nên samsung có thể chưa ra mắt ks8000. hi vọng tháng 9 này sẽ có thông tin em này.
Nguồn: http://www.rtings.com/tv/reviews/samsung/ks8000

korbi

Member

Jedi Knight

Well-Known Member
biết thể nào cũng có người dùng cái bảng này để so sánh mà, thông tin cũ rồi bạn, ks8000 thực sự của uk đây chứ đừng lấy dòng ks7000 mà tự khoát lên cái áo của ks8000 để nhiều người tự sướng tưởng mình mua được dòng 8 ngon lành.
http://www.samsung.com/uk/consumer/tv-audio-video/televisions/quantum-dot-display/UE55KS8000TXXU
Tks, cũng đang tính mua con TV mới, đang nghía con 7000 mà ko thấy nước ngoài review, coi thấy toàn 8000! Ma link bạn gửi con TV xài cái chân khác nhỉ, thấy con 8000 bên rtings cũng xài 2 cái chân như 7000

Lục tìm thấy con KS8000 kể ra cũng khác hơn con 7000 nhưng ko nhiều: con 8000 là 2300 PQI con 7000 2100 PQI, thêm 2 chức năng tinh chỉnh hình ảnh Supreme UHD Dimming và Supreme Motion. Loa 1 con là 60W 4.1 và 40W 2.1. Con 8000 có thêm chức năng double tuner vừa dò đài vừa xem đài.

Chỉnh sửa lần cuối:

namimi

Member
ở nhà xài SS mà dòng cũ nè, không biết sao chia sẻ bác, nhà bác xài con nào? chia sẻ về dòng đi còn biết chúng ta có thuộc về nhau không chứ

mấy chị xài dòng nao m6ay chi len tieng giup em de em con biet duong ma mo thong tin, remote moi dong khac nhau ma

impac

Member
remote moi dong khac nhau chu ban? ban muon huong dan nhu the nao de biet chu

Đính kèm

44.3 KB · Xem: 4

junier

Member
em cung khong biet tay cam nao co thiet ke dep nua, moi nguoi tu van giup em nha. Cam on moi nguoi

Bên trên