Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Cho mình hỏi tv này chổ viền màn hình có dễ bị đóng bụi ko, ai xài lâu cho ý kiến với !!!!

ps2gamer

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

các bác cho em hỏi... em muốn truyền âm thanh của tv xuống cái amply để amply truyền ra loa nhưng cái amply chỉ có giắc AV hoa sen...
trên con W674 này chỉ có 2 chỗ cổng hoa sen nhưng toàn ghi là in mà không có out em cũng liều cắm thử rồi bật sang chế độ hệ thống âm thanh trên tv mà vẫn không được.
Hình như tv chỉ có cái cổng tai nghe là có chữ out
giờ làm sao để phát âm thanh của tv sang được ạ

Bác mua sợi dây 1 đầu là jack giống tai nghe 1 đầu là 2 jack bông sen là bác truyền âm thanh sang amply được. Bác mua ở các cửa hàng điện tử, giá re thôi khoảng mấy chục nghìn

các bác cho e hoi con này co nút tắt nguồn k.e tìm mãi k thấy.

a_xia_tq

Hôm trước mua 1 cai này của ndchieu k biết giờ mua thêm cái nua co đc giảm gia k vậy?

ndchieu22

Well-Known Member

Hôm trước mua 1 cai này của ndchieu k biết giờ mua thêm cái nua co đc giảm gia k vậy?

bác có nhu cầu thì cứ alo em bác nhé!, đã hỗ trợ bác giá tốt rồi đó ah? hi vọng được phục vụ bác nhiều hơn

duymanh1291

Giá chuẩn của em nó bấy giờ là bao nhiêu vậy???? Đầu tháng sau xúc 1 em.

Nhà mình vừa mua 1 em Sony KDL-42W674A ở Nguyễn Kim, khá hài lòng. Sau đây là 1 số nhận xét cá nhân của mình:
Nhân viên giao hàng hẹn đúng giờ, khi giao hàng thùng còn nguyên seal Sony, hộp và máy trùng seri, TV made in Malaysia, Adapter nguồn made in China, thông số kỹ thuật được in rõ ràng, chi tiết, sắc nét. Màn khi khui thùng không có các sticker quảng cáo các tính năng của sản phẩm như fullHD hay thấy tại các model tivi khác, đây là 1 sự tiết kiệm hợp lý của nsx, vì có gắn vào mình cũng vứt đi, chả ai để cái đấy ở tivi cả. Hướng dẫn sử dụng được in có lẽ là trên loại giấy tái chế, có màu xam xám, chữ đen , chữ in rõ nét, có nhiều ngôn ngữ khác nhau. Tivi được kèm theo 1 bộ bát treo tường nhưng mình chưa khui.
Test số giờ sử dụng và số lần mở tắt màn OK (KHI MÀN HÌNH Ở CHẾ ĐỘ CHỜ, BẤM 4 NÚT LIÊN TIẾP NHAU: I+ -> 5 -> VOLUME - -> POWER) . Test hở sáng và điểm chết -> OK. Gần như không hở sáng.
Sau khi dùng cáp HTVC cho nó thì nhận xét là hình với khoảng cách từ salon đến tivi chấp nhận được, đến gần soi thì ôi thôi một cơ số kênh xấu quá trời, nhưng thôi cũng đúng, cáp SD mà, với lại chả ai ngồi sát màn mà soi hình cả -> OK
Khi kết nối wifi với con router buffalo chuẩn N300 của mình thì em nó đã trở nên hoàn mỹ hơn, kết nối wifi khá đơn giản, router đặt lầu 1, tivi đặt ở trệt, bắt tín hiệu mạnh (2 vạch trên 3), dùng ứng dụng FPTPlay xem TVShow, Music, Video, nhanh, chất lượng video tương đối cao hơn cáp SD một chút với một số chương trình, em mình đang xem show Bố ơi! mình đi đâu thế thấy logo Kites và sub của Kites???. Video chiếu không phải buffer với mạng ADSL VNPT 4Mbps (với điều kiện nhà không ai đang download gì)
Thử xài tính năng DLNA bằng cách tạo DLNA Server bằng 2 phương thức là Window Media Player và Wild Media Server. Kết quả cho ra Wild Media Server cho phép stream video/film với nhiều định dạng hơn. Tất cả các file video mình sưu tập từ 2009 đến h đều xem được, kể cả các file có audio DTS, tuy nhiên âm xuất ra khá nhỏ, phải để âm lượng >50 mới nghe được rõ ràng trong khi bình thường xem tivi thì chỉ 20-30 là to rồi. Với vài bước tinh chỉnh khá đơn giản trong Wild Media Server cho phép ta xem phim cùng phụ đề rời khi xem qua DLNA, ta có thể chỉnh đc màu, font của sub vv... Xem phim full HD 1080p đều mượt, không có hiện tượng giật, lag, ngay cả với file film Titanic với bitrate lên đến 17Mbps. --> DLNA một giải pháp xem khá tốt khi chưa có HDBox hay HDPlayer.
Ngoài ra còn tính năng Wifi-Direct khá hay , tuy nhiên chưa có tgian trải nghiệm.

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Nhà mình vừa mua 1 em Sony KDL-42W674A ở Nguyễn Kim, khá hài lòng. Sau đây là 1 số nhận xét cá nhân của mình:
Nhân viên giao hàng hẹn đúng giờ, khi giao hàng thùng còn nguyên seal Sony, hộp và máy trùng seri, TV made in Malaysia, Adapter nguồn made in China, thông số kỹ thuật được in rõ ràng, chi tiết, sắc nét. Màn khi khui thùng không có các sticker quảng cáo các tính năng của sản phẩm như fullHD hay thấy tại các model tivi khác, đây là 1 sự tiết kiệm hợp lý của nsx, vì có gắn vào mình cũng vứt đi, chả ai để cái đấy ở tivi cả. Hướng dẫn sử dụng được in có lẽ là trên loại giấy tái chế, có màu xam xám, chữ đen , chữ in rõ nét, có nhiều ngôn ngữ khác nhau. Tivi được kèm theo 1 bộ bát treo tường nhưng mình chưa khui.
Test số giờ sử dụng và số lần mở tắt màn OK (KHI MÀN HÌNH Ở CHẾ ĐỘ CHỜ, BẤM 4 NÚT LIÊN TIẾP NHAU: I+ -> 5 -> VOLUME - -> POWER) . Test hở sáng và điểm chết -> OK. Gần như không hở sáng.
Sau khi dùng cáp HTVC cho nó thì nhận xét là hình với khoảng cách từ salon đến tivi chấp nhận được, đến gần soi thì ôi thôi một cơ số kênh xấu quá trời, nhưng thôi cũng đúng, cáp SD mà, với lại chả ai ngồi sát màn mà soi hình cả -> OK
Khi kết nối wifi với con router buffalo chuẩn N300 của mình thì em nó đã trở nên hoàn mỹ hơn, kết nối wifi khá đơn giản, router đặt lầu 1, tivi đặt ở trệt, bắt tín hiệu mạnh (2 vạch trên 3), dùng ứng dụng FPTPlay xem TVShow, Music, Video, nhanh, chất lượng video tương đối cao hơn cáp SD một chút với một số chương trình, em mình đang xem show Bố ơi! mình đi đâu thế thấy logo Kites và sub của Kites???. Video chiếu không phải buffer với mạng ADSL VNPT 4Mbps (với điều kiện nhà không ai đang download gì)
Thử xài tính năng DLNA bằng cách tạo DLNA Server bằng 2 phương thức là Window Media Player và Wild Media Server. Kết quả cho ra Wild Media Server cho phép stream video/film với nhiều định dạng hơn. Tất cả các file video mình sưu tập từ 2009 đến h đều xem được, kể cả các file có audio DTS, tuy nhiên âm xuất ra khá nhỏ, phải để âm lượng >50 mới nghe được rõ ràng trong khi bình thường xem tivi thì chỉ 20-30 là to rồi. Với vài bước tinh chỉnh khá đơn giản trong Wild Media Server cho phép ta xem phim cùng phụ đề rời khi xem qua DLNA, ta có thể chỉnh đc màu, font của sub vv... Xem phim full HD 1080p đều mượt, không có hiện tượng giật, lag, ngay cả với file film Titanic với bitrate lên đến 17Mbps. --> DLNA một giải pháp xem khá tốt khi chưa có HDBox hay HDPlayer.
Ngoài ra còn tính năng Wifi-Direct khá hay , tuy nhiên chưa có tgian trải nghiệm.

Bạn test điểm chết sao vậy bạn, mình thấy chổ Mỹ Kim bán giá tốt quá, mà ko biết nếu chỉ 1 điểm chết mình có thể đổi con khác không, không biết chính sách ở đây như thế nào

Test hở sáng và điểm chết bạn dùng laptop kết nối hdmi vào màn hình rồi xuất hình ra tivi. Sau đấy dùng phần mềm test điểm chết mà test thôi. Mình mua ở Nguyễn Kim, nhưng quy định về deadpixel có đăng tại trang Sony Vietnam , bạn theo link này vào xem sẽ rõ, còn chính sách của Mỹ Kim thì mình không biết bạn nhé.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Sau khi được các bác cho ý kiến thì hôm qua chủ nhật em đã rước em nó về rồi.
Em mua ở NK Bình Dương, 12tr9 như giá niêm yết trên trang chủ NK, nhân viên hẹn đúng giờ và chở tới nhà.

Em đang ngâm cứu em nó, hôm qua giờ test sơ sơ thấy khá ổn, hiển thị chi tiết, màu sắc trung thực, không đẩy mạnh các tong màu để làm nịn mắt như Samsung hay LG, em cũng đã kiểm tra thời gian sử dụng đều 0000 (nhưng không biết nó có đặt lại thông số để bán tiếp không nữa). Hở sáng và điểm ảnh chết cũng đều không thấy và em sẽ cho các bác bài review sau.

Nhưng trước hết cho em hỏi: Lúc nhân viên mở TV lên lần đầu tiên em thấy có 15 bước cài đặt, nhân viên đều bỏ qua hết, trong đó có cả giờ ngày tháng... Bây giờ muốn cài đặt lại 15 bước đó thì thao tác như thế nào hả các bác.
Và các bác nói khi kiểm tra thời gian sử dụng thì bật tính năng ngắt âm thanh khi mất sóng nhưng em tìm mãi không thấy, nó nằm chỗ nào các bác.

Bạn chỉ cần quan tâm là thùng còn seal Sony ko thôi, những cái còn lại không quan tâm lắm cũng được. Vì còn seal nghĩa là từ nhà máy nó thế nào là đến tay mình thế ấy. Còn phần setting thì những bước ấy là để cài đặt internet, giờ hệ thống các thứ, những thứ ấy có các mục riêng trong phần cài đặt của tivi cả, không cần phải lo lắng.

tan_huy_93

Well-Known Member

Máy nguyên thùng, nguyên tem bác ạ.

Trong phần cài đặt cả, nhưng em không thấy phần cài đặt ngày giờ đâu cả.
Còn nữa, tắt âm phản hồi khi bấm thế nào bác nhỉ, khi bấm có cứ tít tít.
Bạn chỉ cần quan tâm là thùng còn seal Sony ko thôi, những cái còn lại không quan tâm lắm cũng được. Vì còn seal nghĩa là từ nhà máy nó thế nào là đến tay mình thế ấy. Còn phần setting thì những bước ấy là để cài đặt internet, giờ hệ thống các thứ, những thứ ấy có các mục riêng trong phần cài đặt của tivi cả, không cần phải lo lắng.

a_xia_tq

Seal sony như nào bác cho e xin 500 ảnh với. E mua 1 ccais roi gio tính mua cái nữa đây. Cai emua co thay cai seal nao đâu

tan_huy_93

Well-Known Member

Cái tem niêm phong thùng ấy bác.
Nếu không có tem thì ruột trong thùng đó đã được lấy ra để trưng bày, bán rồi trả lại hoặc lý do nào đó.
Seal sony như nào bác cho e xin 500 ảnh với. E mua 1 ccais roi gio tính mua cái nữa đây. Cai emua co thay cai seal nao đâu

a_xia_tq

vậy tv mình mua k có rồi.chẳng có tem nào cả.tv mình mua cuối tháng 11 kiểm tra tv thì sx 11/2013.bạn ndchieu vào trả lời dùm mình xem xai tem sony no như thế nào với

Toietmoi

Well-Known Member
Nhiều cửa hàng họ test trước khi giao cho khách nên không còn nguyên tem. Tuy nhiên nếu đầy đủ phụ kiện, thời gian sử dụng dưới 1h, kiểm tra trên web Sony thấy còn nguyên thời gian bảo hành 2 năm là được. Lăn tăn cái thùng giấy làm gì.

richsonvu

Member

Các bác cho e hỏi về ứng dụng của e này với. Có ứng dụng nào xem phim hay truyền hình online không, e nghe nói có App FPT play ? \m/ ngoài ra còn ứng dụng gì hay hay nữa không, e đang phân vân con này với 1 e SS.

laptopbaria

Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Mình ở Vũng Tàu nè bạn mình mới lấy em này bên My Kim hồi đầu tháng 12 giá 11,7t rồi chuyển xe Hoa mai về, dưới VT giá toàn là 12.9t thôi.
Cảm ơn bạn rất nhiều, cho mình hỏi thêm là bạn lấy giá đó là có VAT chưa vậy? Vì nghe nói có VAT thì mới bảo hành tính từ ngày mua máy, còn không có thì tính từ ngày xuất xưởng ( kiểu này có khi bị mất cả năm BH, vì cửa hàng nhập về đâu chắc bán liền được). Nếu giá đó mà full VAT thì rẻ còn chưa có VAT thì khác nào giá Nguyễn Kim. Hay là Mỹ Kim đứng ra BH 2 năm từ ngày mua hàng ?

Bên trên