[Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

ffencing

Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Có bác nào có link list iptv cho tất cả các mạng được không, dạo này không có xem đc tv nữa :(

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: [Chia sẻ]Data XBMC được cập nhật thường xuyên với những Add-on mới nhất và hay nhất năm 2015

Có bác nào có link list iptv cho tất cả các mạng được không, dạo này không có xem đc tv nữa :(

IPTV chỉ có FPT nó mở thôi bác ạ, chờ thời gian nữa nghe nói bác LiuThuy sẽ có add-on dành để xem TV nhé :)

HieuHienSupport

Active Member

Rất cảm ơn bác đã chia sẻ, nhưng em thấy chỉ xem phim ở các kho phim là ổn. Còn truyền hình thì không ổn định chút nào. Không biết bản cài trên Android có bị như này không

hôm nay em vào trong kho phim xshare free. mấy mục (HDviet,hayhaytv,phimmoi,megabox,fpt) đều không chạy được. có bác nào bị như vậy không ạ. mấy hôm trc vẫn vào xem bình thường :-??

Trong xshare-xbmc cũng như vậy,chỉ còn xem đc megabox trong đây thôi.Mong bạn HieuHien fix lại dùm,và đã có kodi 16,sẳn fix luôn.Thanks các bạn

Mình cũng tương tự ko xem dc kho phim X Share.Cuối tuần rồi bác HIếu Hiền ơi. :)

Tạm thời em sẽ cập nhật HDViet và HayHayTV ở add-on bên ngoài nhé, còn Kho phim Xshare Free thì chờ bác thainit sửa xong em sẽ cập nhật luôn ạ!

HieuHienSupport

Active Member

bạn nào chỉ cho mình cách xem phim offline trên máy tính qua kodi voi
Xem offline là sao bác? Ko hiểu ý của bác lắm? Nếu muốn dùng KODI để chạy các file video trên máy tính thì chọn mở bằng KODI hoặc vào trong KODI rồi chọn tới nơi lưu các file video đó thôi ạ

bluecatus

Active Member

không biết cái này copy vào mac thì làm ntn các bác?

HieuHienSupport

Active Member

Cám ơn bạn HieuHieu,đã xem đc :" Tạm thời em sẽ cập nhật HDViet và HayHayTV ở add-on bên ngoài nhé, còn Kho phim Xshare Free thì chờ bác thainit sửa xong em sẽ cập nhật luôn ạ!".Thanks bạn,mong bạn cập nhập tiếp,và nhanh lên

Dạ, thực ra thì cái này phải cảm ơn tác giả của nó là bác LiuThuy (lnt900), em chỉ sửa lại vài thứ nhỏ rồi update thông qua repo cho mọi người dùng thôi. Kho Phim Xshare Free hi vọng trong hôm nay bác thainit sửa xong để em update cho mọi người luôn. Sắp tới chắc phải làm lại cái data để có gì mới em thêm vào cho nó tiện, để mọi người đỡ phải mày mò nhiều :D

Bạn có thể cho mình xin riêng 1 addon HieuHienTV thôi được không. Mình đã giải nén files Kodi.zip bạn upload lên; thư mục addon thì ok rồi; còn thư mục userdata có nhiều phần còn thừa không biết xóa như thế nào. Cảm ơn nhiều

khong_khiem

Active Member

truyền hình xem lại: đã xem đc rồi, nhưng có nhiều khi mình chọn chương trình xem chỉ đc tý rồi mất luôn, mở lại cũng chỉ xem đc đến đúng lúc rồi mất.
Ví dụ: mở lại xem Thời sự 19h thì xem đc khoảng vài phút (có khi chỉ xem đc vài giấy) rồi từ thoát

HieuHienSupport

Active Member

không biết cái này copy vào mac thì làm ntn các bác?

Em ko dùng MAC nên cũng ko rõ chính xác là cần copy những gì vào, nhưng mà thư mục data của MAC là "/Users/<your_user_name>/Library/Application Support/Kodi/userdata/"

HieuHienSupport

Active Member

Bạn có thể cho mình xin riêng 1 addon HieuHienTV thôi được không. Mình đã giải nén files Kodi.zip bạn upload lên; thư mục addon thì ok rồi; còn thư mục userdata có nhiều phần còn thừa không biết xóa như thế nào. Cảm ơn nhiều

Anh có thể cài riêng HieuHienTV bằng file zip này nhé: TẢI VỀ

HieuHienSupport

Active Member

truyền hình xem lại: đã xem đc rồi, nhưng có nhiều khi mình chọn chương trình xem chỉ đc tý rồi mất luôn, mở lại cũng chỉ xem đc đến đúng lúc rồi mất.
Ví dụ: mở lại xem Thời sự 19h thì xem đc khoảng vài phút (có khi chỉ xem đc vài giấy) rồi từ thoát

Hiện tại em check trên Server của nó thì cũng chưa ổn, khi nào nó ổn định lại rồi xem tiếp ạ, nếu có thời gian em sẽ nghiên cứu để thêm các server khác vào sau

HieuHienSupport

Active Member

Cám ơn các bạn, hdviet trong kho phim đã xem đc .thanks nhiều
Mới update Kho Phim Xshare free theo update của bác thaitni nhưng hình như HayHayTV trong đó lại bị lỗi thì phải

Chỉnh sửa lần cuối:

ad thử mấy kênh VTC nguồn FPT one vd như vtc 14 ko hiểu sao xem trên android box nó cự bị hình cả tiếng ko ăn khớp 1 số kênh VTV cab cũng vậy. Mấy kênh phổ biến hay xem thì ko bị

HieuHienSupport

Active Member

Hôm nay lại bị lỗi (ở kho phim và xshare- xbmc ) ,hdviet k xem đc,chỉ xem hâyhytv trong kho phim
Đăng ký pubvn.net:vào xem đc nhưng mành hình chiếu ngược???

Pubvn.net nó ngược hồi giờ bác ạ, chỉ dùng trên app của nó mới ok, mà lạ cái 1 số box dùng app của nó cũng bị ngược, nhiều người complain trên 4rum nó cũng im re, ko fix lỗi đó, cũng ko hiểu cách làm của họ. HDViet thì chắc lại thay đổi gì rồi, vì addon đó nằm trong add-on của bác thaitni nên chờ bác ấy cuối tuần này fix vậy, còn add-on hdviet bên ngoài để em coi tình hình rồi update sau nhé

---------- Post added 18-09-2015 at 22:27 ----------

ad thử mấy kênh VTC nguồn FPT one vd như vtc 14 ko hiểu sao xem trên android box nó cự bị hình cả tiếng ko ăn khớp 1 số kênh VTV cab cũng vậy. Mấy kênh phổ biến hay xem thì ko bị

Dạ, để em kiếm xem thử có nguồn khác ổn hơn không rồi thay vào ạ!

chivas_brother

p2p stream cứ báo lỗi không xem được bác ơi :(

luclinhtnvn

Xin chào các bác. Em mới dùng box. Vừa mua himedia h8 octacore. Mà không biết cài addons. Em cũng dùng bản kodi của bác hiếu hiền. Xem đuợc mỗi hieuhientv với phim7 các addón còn lại báo lỗi hết. Bác nào cao thủ chỉ dẫn em mới. Gmail của e [email protected].. Sdt 0987730513 Cám ơn các bác

HieuHienSupport

Active Member

Xin chào các bác. Em mới dùng box. Vừa mua himedia h8 octacore. Mà không biết cài addons. Em cũng dùng bản kodi của bác hiếu hiền. Xem đuợc mỗi hieuhientv với phim7 các addón còn lại báo lỗi hết. Bác nào cao thủ chỉ dẫn em mới. Gmail của e [email protected].. Sdt 0987730513 Cám ơn các bác

Cái này update tự động, khi nào các tác giả sửa xong em sẽ cho update, hayhaytv trong đó vẫn xem tốt mà bác, vietmedia movie nữa, để tối nay em sẽ update luôn kho phim xshare :)

khong_khiem

Active Member

bác hieuhien cho e hỏi chút:
*e đang dùng bản này của bác thấy ok, còn bản này :"Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp..." khác gì ạ (có phải bản này chỉ cần cài ra là đc, kg cần copy data như bản kia)

*Truyền hình xem lại, rất nhiều chương trình chỉ xem đc vài phút là hết, kg xem đc full chương trình, khắc phụ sao đc ạ.

Thanks bác rất nhiều

HieuHienSupport

Active Member

bác hieuhien cho e hỏi chút:
*e đang dùng bản này của bác thấy ok, còn bản này :"Phiên bản chính thức Kodi 15.0 Isengard được tích hợp..." khác gì ạ (có phải bản này chỉ cần cài ra là đc, kg cần copy data như bản kia)

*Truyền hình xem lại, rất nhiều chương trình chỉ xem đc vài phút là hết, kg xem đc full chương trình, khắc phụ sao đc ạ.

Thanks bác rất nhiều

Ở topic này em share Data để chép vào, còn ở topic kia em share bản KODI đã cài sẵn add-on cho ai ngại copy data bỏ vào. Bác nên dùng bản Data ở topic này sẽ đầy đủ hơn vì trong đó em có thiết lập sẵn vài tài khoản mà trong bản KODI cài sẵn add-on ko bỏ vô được :D Truyền hình xem lại là do nguồn nó bị vậy thì phải, mấy hnay em bận quá chưa kiểm tra được. Khi nào rảnh em sẽ làm 1 data mới và chia sẻ cho các bác nhé!

P/s: hiện tại trong Kho Phim Xshare Free các bác có coi được phần nào ko ạ? Comment cho em biết với, vì em test có lúc xem được, có lúc xem ko được :)

Bên trên