Chỉ giúp cách chuyển file .flac -> .mp3

cuongkc

Member
Có bác nào biết phần mềm nào chuyển đuôi flac sang mp3 ma chất lượng nhạc vẫn chuẩn như flac ko chi cho em với.
TKS!:)

superman

Ðề: Chỉ giúp cách chuyển file .flac -> .mp3

foobar á bác hoặc google search là xong

Có bác nào biết phần mềm nào chuyển đuôi flac sang mp3 ma chất lượng nhạc vẫn chuẩn như flac ko chi cho em với.

FLAC là lossless còn mp3 là lossy mà sao chất lượng ngang nhau đc, nếu ko thua gì nhau thì người ta đã dùng mp3 chứ nghi ra định dạng lossless làm gì nữa.

lggood

Banned

1 bài toán đâu đầu đây. ai nhào vào mà khong đâu dầu em chết liền. ^:)^

8quocte

dùng foorbar convert thì tối đa cũng chỉ 245kps. 320kps thì cũng mới được có 20KHz..kiểu nào thì cũng có losssss...chắc bài tóan này k có lời giải rùi...

nck

Có bác nào biết ma chất lượng nhạc vẫn chuẩn như flac ko chi cho em với.
Em tạm tách yêu cầu của bác làm 2 phần nhé, =))
- phần mềm nào chuyển đuôi flac sang mp3: cái này thì có thể, tìm cụ Google ra ngay
- chất lượng nhạc vẫn chuẩn như flac: cho đến thời điểm hiện giờ thì ko thể, còn tương lai.......... chắc cũng vậy, :))
MP3 là chuẩn Lossy compression (nén mất dữ liệu), làm cách nào giữ nguyên như Flac là chuẩn Lossless Compression (Nén không mất dữ liệu) ?! ~X(

lggood

Banned

túm lại là chưa có đợi vài trăm nam năm xem sao nha chũ thớt :D

minhhoang

Member

Thiết bị chơi được mp3 cũng thường hay chơi được mp4 (audio).

Lossy hiện giờ best nhất thì dùng bộ commandline của Nero Digital Audio kết hợp với Foobar2k để convert max bitrate cũng có thể được 512kbps theo CBR và 400kbps theo VBR (recommender).

Còn lossless và lossy vẫn khác nhau nhiều. Cách convert trên gọi theo chủ thớt là "chuẩn như" thì được, "chuẩn bằng" thì không.. :D

therose12

Member

tìm nhạc FLAC mới khó .chứ mp3 thì đầy ra .bác down luôn mp3 có phải nhanh ko .mà còn nghĩ ra chuyển từ FLAC->mp3.

ồ. vậy thì bác burn ra CD là xong .ném thêm 2 cái plugin này vào chỗ bác cài Nero nhé .rồi khi bác muốn burn CD thì Nero sẽ tự nhận file đuôi "ape" hoặc "flac" .bác cứ thế burn bình thường thôi .bác nên để tốc độ 2x thôi cho đỡ mất dữ liệu . mua cái phôi Mitsubishi burn cho chuẩn .thân

Đính kèm

• nxmyape.zip
    52.5 KB · Xem: 93
  • nxmyfla.zip
    48.7 KB · Xem: 66
Chỉnh sửa lần cuối:

cuongkc

Member

Thank các Bác đã chỉ giáo. Vấn đề là em muốn nghe nhạc trên ôto. Ôto của em chi nhận MP3 thôi. Mà nói thật đã nghe flac rồi nghe MP3 thây không trôi lắm.
Ai có cao kiến gì thì xin chỉ giáo thêm.

lggood

Banned

Thank các Bác đã chỉ giáo. Vấn đề là em muốn nghe nhạc trên ôto. Ôto của em chi nhận MP3 thôi. Mà nói thật đã nghe flac rồi nghe MP3 thây không trôi lắm.

Ac Oto gì mà khng có đầu CD trời. :S

cuongkc

Member

Có CD chứ nhưng nghe qua USB tiện hơn nhiều.

CAPTAIN

Member

Nghe mp3 320kbps (phải là 320 thật, tức là phải rip từ CD ra chứ không phải convert từ thấp lên 320) đi, không tệ đâu.

hbc

Moderator

Nghe nhạc bằng đĩa CD là chuẩn nhất, nhạc .flac nén từ CD ra chất lượng theo lý thuyết gần thì tương đương CD nhưng còn phải phụ thuộc vào ổ đọc có xịn ko nũa.
Nếu có file.flac rồi thì dùng Burrrn ghi ra CD để nghe còn ko thì dùng WMP rip từ CD sang MP3 320kbps cho vào flashdisk cắm vào nghe cũng tạm được.
Còn muốn chuyển trực tiếp file .flac -> mp3 (downgrade) thì có rất nhiều pm cả miễn phí lẫn có phí, vào google -> convert flac to mp3 hiện ra cả đống nhưng chưa thử cái nào, thông cảm nhé

cuongkc

Member

Nghe nhạc bằng đĩa CD là chuẩn nhất, nhạc .flac nén từ CD ra chất lượng theo lý thuyết gần thì tương đương CD nhưng còn phải phụ thuộc vào ổ đọc có xịn ko nũa.
Nếu có file.flac rồi thì dùng Burrrn ghi ra CD để nghe còn ko thì dùng WMP rip từ CD sang MP3 320kbps cho vào flashdisk cắm vào nghe cũng tạm được.
Còn muốn chuyển trực tiếp file .flac -> mp3 (downgrade) thì có rất nhiều pm cả miễn phí lẫn có phí, vào google -> convert flac to mp3 hiện ra cả đống nhưng chưa thử cái nào, thông cảm nhé
Tks hbc.
có file .flac roi muon burn ra cd thi dung phan mem nao chuan nhat?

smilekun

Có Soft đó mà, các bác ko biet là Total video converter 3.20 cũng convert Audio bình thường àh :D các bác đút file flac vào như bình thường rùi chọn thẻ Audio sau đó chon MP3 là ok, cần HD bằng hình ảnh thì chờ em mấy hôm nữa nhé, dạo này bận quá :p
Download Total Video Converter tại đây

cuongkc

Member

burn file .flac ra dia cd thi dung dia gi và phần mem burn la gi? help me!

Bên trên