Chelsea vs ManU( 5/2 ) : Chiến thắng thuộc về ai ?

ntt2610hn

Trận cầu tâm điểm vòng 24 giải Ngoại hạng Anh sẽ là cuộc chiến giữa ĐKVĐ MU và Á quân Chelsea. Vào thời điểm này, cuộc chiến không còn nóng bỏng như mùa giải trước do Chelsea đã hụt hơi và gần như hết khả năng cạnh tranh chức vô địch. Hơn nữa, phong độ của thầy trò Villas-Boas hiện cũng rất bết bát. The Blues vừa trải qua 2 trận hòa liên tiếp đầy thất vọng trước những đối thủ kém hơn về đẳng cấp là Norwich và Swansea. Lối chơi nghèo nàn, tinh thần đi xuống và sự sa sút của nhiều trụ cột khiến đội bóng áo xanh chơi rất vật vờ.

Trái ngược với Chelsea, dù cũng gặp nhiều khó khăn đặc biệt là vấn đề nhân sự, nhưng MU vẫn thể hiện được bản lĩnh. Nhờ tài cầm quân của Sir Alex, Quỷ đỏ không những đã bắt kịp Man City mà còn thi đấu khá thuyết phục, đặc biệt là trong chuyến làm khách tới sân Emirates của Arsenal. Trong bối cảnh vừa đón nhận tin vui khi Rooney cùng Ashley Young đã hoàn toàn bình phục chấn thương, MU hoàn toàn có thể hy vọng giành 3 điểm ngay tại Stamford Bridge. Những con số thống kê cũng cho thấy, 4 trận đối đầu gần đây MU đều là người chiến thắng.

Theo Sir Alex thì M.U kém may mắn trong những lần hành quân đến Stamford Bridge vài năm gần đây : " Trận đấu trên sân của Chelsea vài năm gần đây rất khó khăn. Chúng tôi cũng kém may mắn nên phải chấp nhận những kết quả đáng thất vọng ".

Còn về phía Chelsea thì họ không có sự phục vụ của trung vệ đội trưởng John Terry do bị dính chấn thương đầu gối. Thay vào đó có khả năng sẽ đã cặp với David Luiz ở vị trí trung vệ là Garry Cahill.

[video=youtube;v5SzXz8m4FY]http://www.youtube.com/watch?v=v5SzXz8m4FY[/video]​

Liệu trên sân nhà với việc mất trung vệ thép thì Chelsea có thu ngắn được khoảng cách với MU hay sẽ lại bị gia tăng?

Cùng thảo luận nào các bạn!!!

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Ðề: Chelsea vs ManU( 5/2 ) : Chiến thắng thuộc về ai ?

2 - 2 là kết quả đẹp nhất <:p

nam2178

Well-Known Member

Tui dự MU thắng 2-1 :D

luandp1

Mình nghĩ là 4-1 nghiêng về phía manutd

thegioi1010

Trận này căng lắm... khả năng hoà 1-1 :)

nguyenkim

Well-Known Member

Chelsea - MU: 2-1!

hoangvantien93

Well-Known Member

Em là fan MU nhưng lại hâm mộ Torres. Nhưng túm lại thì chỉ mong có 1 trận cầu nảy lửa để mà xem

nguyenkim

Well-Known Member

Em là fan MU nhưng lại hâm mộ Torres. Nhưng túm lại thì chỉ mong có 1 trận cầu nảy lửa để mà xem

Vậy kết quả cho bác là 3-4! Torres ghi 3 bàn, MU thắng, rất nảy lửa! Em cũng thích tỉ số này, nhưng Chelsea khó mà ghi được hơn 2 trái/trận! =))

mrphattruong

Well-Known Member

Ko thích MU nhưng mình nghĩ MU sẽ thắng cách biệt tối thiểu 1 bàn, Chelsea từ khi Mourinho ra đi ko còn là chính mình nửa rồi.

hoangvantien93

Well-Known Member

Ko thích MU nhưng mình nghĩ MU sẽ thắng cách biệt tối thiểu 1 bàn, Chelsea từ khi Mourinho ra đi ko còn là chính mình nửa rồi.

Công nhận là như vậy. Nếu như Chelsea không có Torres thì chắc em cũng chả xem đội này đá nữa

ntt2610hn

đang có tin đồn là Mourinho đang muốn quay lại chelsea ạ :))

Trận này Chel thì thiếu người còn MU thì thêm 1 loạt tin vui từ lực lượng. Chắc là MU thắng cách biệt 1 bàn thui :D

tinkhang

Well-Known Member

tối nay có link sopcast ae post lên nha

timbolac

Member

Em cũng Vote cho MU.

overkillx

Huyền Thoại

MU thắng là chắc rồi, chelsea mùa này phong độ phập phù chưa kể hàng phòng ngự đang chắp vá còn Torres thì đã không còn là chính mình

overkillx

Huyền Thoại

Em nghĩ Chelsea thắng 2-1 thôi, và Torres làm cú đúp! Làm 3 quả thì sốc quá! :))

Bác đúng 1 nửa rồi đấy, chel ăn quả rùa quá :D

Đĩa đã đưa cho Springknife rồi chắc bác sớm nhận được thôi

overkillx

Huyền Thoại

Em nghĩ Chelsea thắng 2-1 thôi, và Torres làm cú đúp! Làm 3 quả thì sốc quá! :))

Bác đúng 1 nửa rồi đấy, chel ăn quả rùa quá :D

Đĩa đã đưa cho Springknife rồi chắc bác sớm nhận được thôi

Bên trên