Chất lượng thật về FTTH TV của Viettel - Buồn quá các bạn ơi

nhoctom

Ðề: Chất lượng thật về FTTH TV của Viettel - Buồn quá các bạn ơi

mấy bác cho hỏi , em định vào thằng FTTH gói Eco của thằng viettel 12MB , nhưng không biết tốc độ up load quốc tế có cao không . Tại em định vô thằng này để upload kênh K+ lên cho mọi người xem khi có đá banh . nếu tốc độ upload quốc tế đạt khoảng 2-3MB thì ngon .

Nó ko cam kết tốc độ quốc tế nên đừng mở cao bác ơi, với giá 350k/month mà đòi quốc tế cũng nhanh thì mấy gói khác bán cho ai? Download QT thì Ok còn Upload thì tậm tịt lắm. Mà bác phát bóng online thì toàn phát cho ae ở VN ta coi, sao phải quan tâm tới tốc độ upload quốc tế nhỉ? Bác tính phát ra nc ngoài à?

Chết thật, vừa chiều ký hợp đồng gói FTTH TV xong... Nhưng hợp đồng thấy ghi cam kết tốc độ tối thiểu quốc tế là 640 KBps - chắc thằng cu làm hợp đồng ghi nhầm... hi. Mấy hôm nữa lắp xong không được như thế oánh vỡ mặt chúng nó ra...

Nó cam kết tối thiểu là còn may, gói này và ECO không cam kết tốc độ quốc tế, đc bao nhiêu thì xài bấy nhiêu. Trong nước thì bắt buộc phải đúng như cam kết.

baohen1510

Well-Known Member

Nó ko cam kết tốc độ quốc tế nên đừng mở cao bác ơi, với giá 350k/month mà đòi quốc tế cũng nhanh thì mấy gói khác bán cho ai? Download QT thì Ok còn Upload thì tậm tịt lắm. Mà bác phát bóng online thì toàn phát cho ae ở VN ta coi, sao phải quan tâm tới tốc độ upload quốc tế nhỉ? Bác tính phát ra nc ngoài à?

Nó cam kết tối thiểu là còn may, gói này và ECO không cam kết tốc độ quốc tế, đc bao nhiêu thì xài bấy nhiêu. Trong nước thì bắt buộc phải đúng như cam kết.
up lên sopcast mà bác , nên cần tối thiểu 2-3Mbps thì ngon rồi . thì tui up cho ae vn coi mà , host vn đâu mà up .

haipvg

Well-Known Member

mấy bác cho hỏi , em định vào thằng FTTH gói Eco của thằng viettel 12MB , nhưng không biết tốc độ up load quốc tế có cao không . Tại em định vô thằng này để upload kênh K+ lên cho mọi người xem khi có đá banh . nếu tốc độ upload quốc tế đạt khoảng 2-3MB thì ngon .

Bác up lên sopcast phải không ạ? bác cho xin số kênh được không?

hungmh80

Active Member

Mới kí hợp đồng với nó chiều nay xong , chủ yếu kéo phim trong 4room lên cũng chẳng lo gì , nếu cần kéo xxx mà tốc độ khoảng trên 500KB/sec thì cũng ổn không thì dùng proxy cũng được

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác có thể hướng dẫn em cách dùng proxy không ạ?
Nhờ giáo sư gúc gồ nha bạn, cứ gõ "hướng dẫn add proxy cho idm" là ra 1 đống, có cả hình minh họa luôn đấy. Mình thấy FTTH VT+proxy dùng cũng ngon

manxike12

Minh mới găn ADSL va Net TV HDcủa Viettel. Xem TV yeu cầu rõ chán. Thua ra ngoai chép phim nữa. Xem truyền hình vài kênh rõ ,còn lại nhòe như ko hơp analog. Tốn tiền mua set box HD làm éo j nũa.Xem phải xài 2 remote( cái mở Tv,cái chuyển kênh) Mỗi lần đổi kênh 3s sau hình ảnh mới chạy kịp tiếng.

kudo1908

Active Member

bạn mình làm KTV bên Viettel mà hỏi thì nó sài VNPT và khuyên chân thành mình ko nên chuyển sang Viettel vì đường truyền quốc tế tệ lắm :(
tầm bậy tầm bạ.mình xài gói home n+ 130k down quốc tế còn ngon hơn VNPT nhiều.down từ host microsoft VNPT có 150k/s viettel max 400k/s.chưa kể mediafire down rất nhanh ko có gì phải phàn nàn.

KTZ

Các bác có proxy khác cho e xin.e dùng gói viettel eco.thks

kutepk04

bao năm nay tình trang VT vân không thay đổi nhỉ vẫn Limit như xưa
diendanviettel.vn/forum/threads/11594-Thac-mac-Toc-do-download-quoc-te-FTTH-32Mb

vào diendanviettel.vn tụi Kt trả lời là Bthong QT của VT chỉ dc vậy thôi.......

Lambn

Member

tầm bậy tầm bạ.mình xài gói home n+ 130k down quốc tế còn ngon hơn VNPT nhiều.down từ host microsoft VNPT có 150k/s viettel max 400k/s.chưa kể mediafire down rất nhanh ko có gì phải phàn nàn.

Mỗi nơi mỗi khác, mỗi nhà mỗi cảnh bạn à ! Không phải ở khu vực nào cũng như chỗ bạn đâu <):)

anh0424

Active Member

em đang dùng cáp VNPT, mà sắp phải quay về ADSL Viettel rồi các thím ạ :(

kudo1908

Active Member

Mỗi nơi mỗi khác, mỗi nhà mỗi cảnh bạn à ! Không phải ở khu vực nào cũng như chỗ bạn đâu <):)
ở phòng trọ dưới SG mình xài cáp quang Viettel gói 30MB.download trong nước tầm 3.5MB còn mediafire thì 470k/s.

anh0424

Active Member

ở phòng trọ dưới SG mình xài cáp quang Viettel gói 30MB.download trong nước tầm 3.5MB còn mediafire thì 470k/s.

hic. Viettel bóp băng thông quốc tế chẳng kém gì FPT. đến chán!

Lambn

Member

cái đó là bạn ko chăm chú cái phần hợp đồng mà...cái gì cũng thế nó cướp được của mình cái gì thì cướp rất nhanh,cho nên trước khi bạn làm 1 cái gì thì phải tìm hiểu kỹ...còn nó chặn host quốc tế thì lại phải xài proxy thôi

dtsexpert

Active Member

cái đó là bạn ko chăm chú cái phần hợp đồng mà...cái gì cũng thế nó cướp được của mình cái gì thì cướp rất nhanh,cho nên trước khi bạn làm 1 cái gì thì phải tìm hiểu kỹ...còn nó chặn host quốc tế thì lại phải xài proxy thôi

các gói cáp quang thấp thì chẳng có nhà mạng nào cam kết tốt độ, trong các nhà mạng VNPT là it bóp băng thông nhất, ổn định nhưng lại mắc hơn so với Viettel & FPT, cũng quành lại 1 câu là tiền nào của đó :) , em thi thà trả mắc chút mà xài đỡ phải bực mình, đang xài gói F2H của VNPT, rất hài lòng

thinhsve

Well-Known Member

Em cũng đang sài F2H của VNPT, thấy OK.

Chào các bạn.

Nhờ các bạn tư vấn dùm, vì quá thất vọng khi mua trúng hàng kém chất lượng mà còn bị bắt đền khi phát hiện được nó dỏm.

Mình tên: Nguyễn Phước Thịnh là khách hàng hơn 5 năm của ADSL (trọn gói) Viettel, rất hài lòng về chất lượng cũng như chăm sóc khách hàng khi bị sự cố.

Vừa rồi Viettel có tổ chức khuyết mãi FTTH TV, thế là tôi đăng ký ngay. Cứ tưởng bở, vì nghĩ ADSL gói HomeE+ có 4096/640Kbps mà download từ Rapidshare (Account Premium) cũng trên dưới 560KB/s (dùng IDM). Không ngờ khi kéo thêm FTTH TV với 10/10Mbps (tôi tính chờ chất lượng FTTH ổn định rồi mới cắt HĐ ADSL), khi download cũng từ Rapidshare (cùng 1 link, chỉ chuyển modem thôi) tốc độ cao nhất chỉ được 250KB/s. Nhân viên kỹ thuật lên xuống nhiều lần cùng test và gởi hình test được lên kính thưa các cấp của KTV. Cuối cùng hôm nay (06/10/2011 - ngày gắn là 28/09/2011)trả lời là Viettel không cam kết đường truyền quốc tế (mà ADSL cũng đâu cam kết tốc độ quốc tế đâu- sao nó được như vậy?) nên nó chỉ như vậy!!! Potay.com (thế là tôi cũng còn hên, chứ vì Viettel vì không cam kết tốc độ quốc tế nên chỉ còn 1/1bps hướng quốc tế thì khách hàng cũng phải chấp nhận)

Tôi quê quá, mình muốn mua 1 món hàng tốt vì quá tin tưởng vào ngưới bán, nhưng khi người bán bị phát hiện món hàng dỏm thì chày cối cho qua chuyện. Tôi gọi điện thoại yêu cầu người tư vấn hủy hợp đồng thì Anh ta bảo muốn hủy phải đền HĐ, nhưng xin thưa: mặc dù HĐ tôi đã ký nhưng biên bản giao nhận thiết bị và nghiệm thu thì chưa có ký. Nếu đền HĐ thì lấy gì chứng minh là tôi đã nhận thiết bị từ Viettel. Và Trường hợp này tôi có đưa lên trung tâm bảo vệ người tiêu dùng được không???
Đang buồn và quá bực mình. Nhờ các bạn tỉnh táo hơn tư vấn dùm. Thanks

Đây là hình ảnh so sánh chất lượng của 2 đường truyền hướng quốc tế:

Mình cũng bị giống hệt bạn này, tốc độ download chưa bao giờ vượt qua mốc 300kbs

hoatienii

Member

Muốn ra quốc tế thì cứ VNPT mà xài, bác này dùng tiền quốc gia nên thỏa mái lắm.

Bên trên