Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

Ngoài cái to bằng cột điện thì có cái to bằng miệng cống thoát nước nữa kìa ............................... kakaka

dogiabao

Member
Ðề: Chào các bác ở BH, bác nào có loa Z5500 hay dàn AIO của LG hay JVC cho em tới nghe thử với.

Ngoài cái to bằng cột điện thì có cái to bằng miệng cống thoát nước nữa kìa ............................... kakaka

toán đá là đá.đá bay vù vù thôi em đua

tuanaiai

Active Member

1. nếu mình xài AIO mình có thể gắn trực tiếp nó vào sound card của em trong HTPC không ạ? và nếu gắn vào nghe có chất không hay phải mua receive hay gì gì nữa... ( em còn gà lắm)

- Với điều kiện SC bên PC của bác phải có out digital, optico, cap xoan để xuất tín hiệu qua Rev có giải mã DTS...
- AIO bác tìm bộ nào có optico, cap xoan ngõ in vào, giải mã DTS, còn Z5500 bản thân cái sub no có tích hợp rev trong đó luôn, có optico, giải mã DTS..nên bác cứ yên tâm, nhưng vì nó thuộc dòng loa vi tính nên anh em e ngại không pro. Gday

s2krazyellow

Well-Known Member

Theo mình thấy.. từ từ... lên dàn rời bác ơi....
Dàn tiêu biểu của AIO cùng tầm 10Tr. rồi....
Từ Từ lên dàn rời sẽ nhẹ nhàng hơn.. em chơi hàng cỏ rẻ tiền nhiều..
Bác có thời gian mời bác wa tham khảo...

dogiabao

Member

Theo mình thấy.. từ từ... lên dàn rời bác ơi....
Dàn tiêu biểu của AIO cùng tầm 10Tr. rồi....
Từ Từ lên dàn rời sẽ nhẹ nhàng hơn.. em chơi hàng cỏ rẻ tiền nhiều..
Bác có thời gian mời bác wa tham khảo...

ngoai trừ denon với onkyo mới ra thì hon được Z5500 chứ,LG SAMSUNG....CHỨ TẦM 10T đổ về Z5500 là sự lựa chọn tốt nhất,thanh khoản cao,đỡ lỗ hơn và cũng hay hơn về mặt giải mã DTS,và lực cũng hoành tráng hơn nữa.NHƯNG QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CÁCH SET UP BỐ TRÍ LOA ĐỂ RA ĐƯỢC CHẤT TIẾNG CỦA NÓ,KO THÌ CENTER VÀ SUB SẼ LẤN HẾT TIẾNG MẤY EM KIA

littleKFC

Member

- Với điều kiện SC bên PC của bác phải có out digital, optico, cap xoan để xuất tín hiệu qua Rev có giải mã DTS...
- AIO bác tìm bộ nào có optico, cap xoan ngõ in vào, giải mã DTS, còn Z5500 bản thân cái sub no có tích hợp rev trong đó luôn, có optico, giải mã DTS..nên bác cứ yên tâm, nhưng vì nó thuộc dòng loa vi tính nên anh em e ngại không pro. Gday
à cám ơn bác.. mình xài sound card creative sound blaster usb 5.1 có cổng optical.. thế theo ý bác thì tầm tiền khoảng 10 chai em mua z5500 hay làm bộ AIO ngon hơn ạ.. mong bác giúp em.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtq

Well-Known Member

à cám ơn bác.. mình xài sound card creative sound blaster usb 5.1 có cổng optical.. thế theo ý bác thì tầm tiền khoảng 10 chai em mua z5500 hay làm bộ AIO ngon hơn ạ.. mong bác giúp em.

Nếu bác định k nâng cấp và sẽ sử dụng bộ AIO hoặc Z5500 lâu dài thì hãy mua, còn k thì k nên, với 10 chai mua cặp main và ARV trước, từ từ thành 1 bộ rời nó hoành tráng hơn bác ạ

dogiabao

Member

bác dùng laptop làm nguồn phát.vậy bác chọn z5500 đi.NHƯNG EM THẤY DÀN DÂN DỤNG DỄ NÂNG CẤP VÀ DỄ THANH LÍ HƠN
ĐỜI AI CŨNG PHÙ THỊCH KO AI PHÙ SUY CẢ NÊN BÁC MUA GÌ CŨNG LÊN NGHĨ NÓ SẼ DÙNG MÃI HAY KO,HAY RỒI MỘT LÚC MUỐN NÂNG CẤP LẠI PHẢI SUY NGHĨ VỚI ĐỒ CŨ

littleKFC

Member

@ dogiabao : hì... em dùng pc chứ không fai lap ạ.. vì main em nó bé mà cái card màn hình thì to quá nên em không gắn sound card rời được nên mới dùng hạ sách mua sound usb ạ :D . em cũng nghĩ như bác nhưng em tính lại thì muốn nâng cấp chắc.... xa vời quá với sinh viên tay bé như em... nên thôi. z5500 cho nó lành.. thanks bác đã tư vấn...

littleKFC

Member

Nếu bác định k nâng cấp và sẽ sử dụng bộ AIO hoặc Z5500 lâu dài thì hãy mua, còn k thì k nên, với 10 chai mua cặp main và ARV trước, từ từ thành 1 bộ rời nó hoành tráng hơn bác ạ

hix cám ơn bác.. em đã quyết định là làm con z5500 rồi.. em chơi pc chứ không phai HD player ạ... vả lại còn là sinh viên.. muốn đu đeo loa dân dụng chắc phải 5 năm nữa quá.. hix hix.

s2krazyellow

Well-Known Member

muốn đu đeo loa dân dụng chắc phải 5 năm nữa quá.. hix hix.

Mình cũng từng như bác.. Tuy nhiên sẽ ko phải là 5 năm đâu...
bác cẩn thận khi mua z5500 nha.. gần đây đồ giả rất.. rất nhiều...
Hay trước khi bác mua.. xin mời bác ghe wa tệ xá... mình cũng có một ít hàng audio về.. bác có thể tham khảo thêm...

Một ít hàng mình thu lượm đc .

Chỉnh sửa lần cuối:

littleKFC

Member

bác cẩn thận khi mua z5500 nha.. gần đây đồ giả rất.. rất nhiều... nhiều người than phiền về em nó lắm rồi...

trời đất ơi.. có thể loại đó nữa hả.. em tính mua hàng brand new.. ở tầm nhìn số trên diễn đàn mình nè.. nghe nói bán đồ cũng uy tín lắm... được không bro ??? hay bro biết chỗ nào ok tư vấn em hộ cái... thanks bro nhiều :D

s2krazyellow

Well-Known Member

Bây giờ cái gì cũng giả được.. Trai biến thành gái đẹp còn dc mà... Cái gì càng có tiếng thì lại càng co hàng giả nhiều...

s2krazyellow

Well-Known Member

Ở Hố Nai, Biên hòa mình có quen một vài người có dàn Z5500.. Bác có thời gian rãnh thì ghé wa nhà họ nghe thử cho biết...
Lúc nào đi được bác báo cho mình biết.. rồi mình hỏi ý kiến họ.. nếu dc.. anh em wa off rồi thưởng thức cho dzui....

optoma-hd

trời đất ơi.. có thể loại đó nữa hả.. em tính mua hàng brand new.. ở tầm nhìn số trên diễn đàn mình nè.. nghe nói bán đồ cũng uy tín lắm... được không bro ??? hay bro biết chỗ nào ok tư vấn em hộ cái... thanks bro nhiều :D

Mình đang sử dụng AIO LG 902tb nếu muốn nghe thử thì phone cho mình hẹn đến nhà nghe.Nói ngắn gọn là tuyệt vời trong tầm tiền.

minhthong1981

Active Member

anh em cho hỏi, bộ LG 902tb này hay bộ AIO khác nghe nói nghe nhạc ko hay, nhưng ko hay cụ thể là sao nhỉ, vì theo như mình biết thì có nhạc định dạng DTS, ko nhẽ mình mở nó thì ko hay hả? hay chỉ ko hay khi nghe với nhạc stereo thôi.
à, mà AIO có phát được nhạc lossless ko nhỉ vì nghe nói phải có cổng cox gì đó.
p/s đang đi tìm cái plasma 42x20v mà ở mấy siêu thị ở Biên hòa ko có or ko cho thử gì hết, hix

Chỉnh sửa lần cuối:

DAIYOU

Active Member

anh em cho hỏi, bộ LG 902tb này hay bộ AIO khác nghe nói nghe nhạc ko hay, nhưng ko hay cụ thể là sao nhỉ, vì theo như mình biết thì có nhạc định dạng DTS, ko nhẽ mình mở nó thì ko hay hả? hay chỉ ko hay khi nghe với nhạc stereo thôi.
à, mà AIO có phát được nhạc lossless ko nhỉ vì nghe nói phải có cổng cox gì đó.
p/s đang đi tìm cái plasma 42x20v mà ở mấy siêu thị ở Biên hòa ko có or ko cho thử gì hết, hix

Dàn AIO nghe nhạc không hay theo mình thì do cái Loa nó nhỏ quá,không thể hiện được hết dải tần âm thanh,nếu so với dàn dân dụng.Với âm thanh khi xem phim thì nhạc nền khi nghe nó lẫn tạp âm như tiếng nói chuyện,xe chạy ,đạn bắn....thì các loa làm sao phải sử lý âm thanh các kênh phải tách bạch ,rõ ràng từng kênh chứ có ai nghe kịp tiếng súng bắn ra mà vọng xa .....
Đã nghe nhạc thì nghe Stereo thôi,giống như mình ngồi trước ban nhạc vậy,còn nhạc DTS cũng có nhưng nghe không tập trung ,không cảm nhận hết âm thanh từ tiếng gảy đàn ghita hay tiếng Violin ngọt ngào,hay tiếng đàn tranh réo rắt nó làm bạn phân tâm.Nhạc DTS thì từng loa nghe từng nhạc cụ khác nhau.
Nhạc Lossless là nhạc nén từ CD gốc thôi không nhất thiết phải có Coaxial hay optical dây này cho ra âm thanh DTS.Các dàn Hifi thường nghe bằng dây Analog như RCA(bông sen) hay bắp chuối....
Trình nghe của em cũng còn kém lắm ,có gì sai mong các bác chỉ giáo thêm.
Link Mediafire DTS bạn nghe thử và đánh giá xem sao.
Free File Hosting Made Simple - MediaFire

hoangtq

Well-Known Member

@minhthong1981: mới chơi thì nên múc 1 bộ AIO, vừa rẻ vừa đáp ứng đc luôn phim, nhạc ... sau này có nhiều thóc thì làm 1 bộ 2ch riêng để nghe nhạc, nếu nhiều thóc nữa thì nâng cấp bộ xem phim dân dụng luôn ...

Nghe nhạc DTS thì mình thấy nhạc dance hoặc hòa tấu nghe còn đc, chứ nhạc có lời thì lại k hay vì lúc đó lời hát nó phát riêng ra cái center => receiver và center mà k xịn thì coi như em ca sỹ bữa đó bị viêm họng, hạn tiếng, đó là chưa kể đến các dải tần, trebl, bass của bộ 5.1 ngon hay k

minhthong1981

Active Member

@hoangtq, giống như bác hiện giờ đó phải ko? nhưng e thấy nó phải nhiều thóc lắm nhỉ, nghe bác nói 2 cái loa ko hết 8 chai, cái amply hết cũng cỡ đó. Vậy còn 3 cái loa + sub còn lại hết nhiêu nữa bác. hihi

@daiyou, thấy bác có dàn HD mini cỏ đẹp quá. bác cho hỏi xíu là Kaiboer K200 phát film có bị trễ hay giựt ko, load nhanh ko, tại mình cũng đang tìm mua 1 em HD Player.

s2krazyellow

Well-Known Member

bác nào muốn 1 dàn tốt.. vừa nghe nhạc.. vừa xem phim thì gặp mình.. Giá tham khảo từ 5Tr / dàn -> Unlimited...
Gồm Amli Giải mã DTS - Center - Front - Surround - Sub Điện .. Tất cả đồng bộ.. đồng hiệu... theo mình yếu tố này giúp dàn 5.1 hài hòa hơn....
Ai có nhu cầu, cứ báo mình biết. Mình sẽ setup nghe thử.. dc thì ôm nguyên một dàn về... còn muốn nâng cấp gì thì có luôn...
Dàn AIO rời thì ko nên.. chỉ 1 lý do. là AIO. chưa thấy cái loa nào ra hồn.... Ngay cả 390XP cũng dzi....
Mình cũng mới tập tành chơi.. nên có điều gì sai.. anh em cứ góp ý.. Chân Thành Cám Ơn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên