Cấu hình máy như vậy có thể xem phim 1080p ?

chuongnguyen

Máy vi tính của mình mua cũng được hơn 3 năm rồi, mình mới làm quen với việc xem phim HD trên máy vi tính vài tuần gần đây thôi, nên nhờ các bạn tư vấn dùm với cấu hình máy như thế này có thể xem tốt phim HD 1080p được không ?

CPU: AMD Athlon X2 4200+
RAM: 2GB
VGA: ATI Radeon X1800XT 512MB
HDD: 2 x 250GB Raid 0
Sound: Realtek Onboard

Nếu xem không được thì nên nâng cấp cái nào, hay phải mua máy mới luôn :-o

IZZ

Active Member
Ðề: Cấu hình máy như vậy có thể xem phim 1080p ?

CPU hơi đuối, bác có thể config = CoreAVC hoặc encode= GPU thử xem thế nào trước khi định nâng cấp.

Cách đơn giản nhất là bác chạy luôn 1 film HD-Rip 1080p rồi chỉnh sửa phần mềm theo các bài hướng dẫn trên này xem hiệu quả thế nào.

P/S: Bác có chơi L2VH (Game online) không thế?

Chỉnh sửa lần cuối:

chuongnguyen

CPU hơi đuối, bác có thể config = CoreAVG hoặc encode= GPU thử xem thế nào trước khi định nâng cấp.

Cách đơn giản nhất là bác chạy luôn 1 film HD-Rip 1080p rồi chỉnh sửa phần mềm theo các bài hướng dẫn trên này xem hiệu quả thế nào.

P/S: Bác có chơi L2VH không thế?

L2VH là gì vậy bạn, chắc mình không có chơi rồi :D

IZZ

Active Member

Hehe, vậy là bác không chơi rồi. Đấy là 1 loại game online thôi. Bác vào box phần mềm để tham khảo thêm khi xem HD-Rip 1080p nhé.

hunghugo

Member

Chạy tốt Bác ạ >> Bác nên Xem phần hướng dẫn Decore = GPU >> cho Em CPU nó rảnh tay chút là chạy good thôi
Chúc Bác thành công

nvngoc1986

Active Member

Chạy tốt Bác ạ >> Bác nên Xem phần hướng dẫn Decore = GPU >> cho Em CPU nó rảnh tay chút là chạy good thôi
Chúc Bác thành công
Em tưởng GPU ATI từ HD2xxx trở lên mới decode = GPU chứ nhi ?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Máy vi tính của mình mua cũng được hơn 3 năm rồi, mình mới làm quen với việc xem phim HD trên máy vi tính vài tuần gần đây thôi, nên nhờ các bạn tư vấn dùm với cấu hình máy như thế này có thể xem tốt phim HD 1080p được không ?

CPU: AMD Athlon X2 4200+
RAM: 2GB
VGA: ATI Radeon X1800XT 512MB
HDD: 2 x 250GB Raid 0
Sound: Realtek Onboard

Nếu xem không được thì nên nâng cấp cái nào, hay phải mua máy mới luôn :-o
Biện pháp đơn giản và rẻ tiền nhất là bạn thay card màn hình bằng Nvidia 8400 trở lên, như vậy sẽ xem tốt HD 1080p

ngoctu1984

bạn có cấu hình máy tính lạ quá, xem HD thì bỏ 1 cái ổ cứng đi chứ chạy raid 0 mà chỉ dùng xem HD là phí quá. bán 1 ổ 250GB + vga củ rồi mua cái card GT210 hoặc ATI 5450 mà dùng( mua đồ 2nd cũng được)

Bên trên