CAPS LOCK: CÓ AI BIẾT!

Angus_Bert

Film critic
Chắc chắn cái phím mà mình đang nói đến hẳn ai cũng biết công dụng của nó, CAPS LOCK BẤM VÀO LÀ ĐỂ VIẾT HOA LIÊN TỤC. Nhưng liệu có ai biết được lịch sử ra đời của phím bấm đặc biệt này hay những thông tin thú vị xoay quanh nó chưa, tương lai của nó sẽ đi về đâu, liệu người ta có còn thấy cần thiết sử dụng nó nữa không? Cùng mời bạn xem infographic mình Việt hóa dưới đây nhé!

Bấm vào để xem size gốc nhé :D

Theo bạn thì CAPS LOCK sẽ đi về đâu, liệu có biến mất?

Angus_Bert @ HDvietnam.com​

symphony

Well-Known Member
HAY NHỈ! NHIỀU CÁI GIỜ MỚI BIẾT ĐẤY NHÉ! NHẤT LÀ VỤ CAPS LOCK KHÓ ĐỌC HƠN CHỮ THƯỜNG.

:D

loha999

Member
Ðề: CAPS LOCK: CÓ AI BIẾT!

RA LÀ VẬY, NHIỀU NGƯỜI GHÉT CAPS LOCK VẬY SAO?
EM THÌ EM CHỈ KHÔNG THÍCH Ở ĐIỂM LÀ CAPS LOCK LÀM CHO DANH TỪ RIÊNG CŨNG NGANG HÀNG VỚI DANH TỪ CHUNG, KHÔNG PHÂN BIỆT ĐƯỢC.
AH, XEM PHIM CŨNG HAY THẤY NGƯỜI MỸ NHẮN TIN CÓ CAPS LOCK, CHÍNH XÁC HƠN LÀ ĐỂ FONT CHỮ MẶC ĐỊNH TRÊN ĐT LÀ IN HOA, NHẤT LÀ BLACKBERRY.
P.S. EM ĐÚ 2 BÁC THÔI NHÉ =))

tuananh1320

MẤY BÁC VIẾT CAPSLOCK NHIỀU QUÁ VẬY? KHÔNG THẤY TOPIC KHUYÊN LÀ KHÔNG NÊN DÙNG À =)) EM VIẾT THẾ NÀY ĐỂ MẤY BÁC CHÚ Ý! EM NGHĨ TƯƠNG LAI SẼ BỊ DELETE

dnghi

Member

Mấy bác có THÔI CAPS LOCK ĐI KHÔNG NÀO?:-/

maiyeuem00

BÁC ĐỌC 1 BÀI KHOẢNG 2-3000 CHỮ THÌ LÚC ĐẤY BÁC SẼ BIẾT THẾ NÀO LÀ CAPS THÔI

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Sao không bỏ phím Scroll Lock đi luôn nhỉ. Nó là phím duy nhất còn mới tinh khi cả bàn phím hầu hết đã bay hết chữ.

HDmer

EM TÌM KO THẤY PHÍM CAPLOCK ĐÂU, ĐÀNH VỪA GÕ VỪA NHẤN PHÍM SHIFT VẬY.
EM THẤY PHÍM PAUSE/BREAK CŨNG RẤT ÍT KHI DÙNG, CÓ CHĂNG NGÀY TRƯỚC HAY CHẠY CÁC CHƯƠNG TRÌNH DOS THÌ CÒN CÓ TÁC DỤNG, CHỨ GIỜ THÌ KO THẤY ỨNG DỤNG NÀO DÙNG TỚI NÓ NỮA.

Bên trên