Cập nhật giá HDD Western Digital tại Việt Nam tháng 11/2013

nvcu55

Member
Ðề: Cập nhật giá HDD Western Digital tại Việt Nam tháng 11/2013

Mong các bạn hãy bình tĩnh. Mình thấy bạn hoangtuak không có ý khoe kiến thức đâu. Chúng ta cùng chia sẻ những điều mình biết để giúp nhau thôi mà.

Ở TPHCM mua ổ cứng ở đâu tốt vậy các bạn?

tronemga

Member

Tôi vào forum mong giúp gì ai thì giúp chứ không để khoe kiến thức bạn ơi. Nản...
Thế bạn nghĩ gì mà chụp mũ bảo tôi là khoe kiến thức. Tôi biết đến đâu thì nói đến đấy, cũng mong là hỗ trợ mọi người chứ không có ý nghĩ khoe khoang như bạn nói!
Xin hỏi bạn nếu như máy cắm thếm 1 cái card màn hình rời có dung lượng khoảng 8GB thì với nguồn 500W thì hệ thống có ổn định không khi bạn hướng dẫn người khác cắm thêm HDD như vậy?
Bản thân tôi đã dính chưởng khi cắm 4 HDD trên 1 case có card màn hình rời với nguồn là 500W nên tôi trao đổi lại với mọi người thôi, còn có thể kiến thức của tôi không bằng bạn, và có thể còn thua kém nhiều người, song với tinh thần chia sẻ, biết đến đâu thì nói đến đấy nên tôi mới nói ra thôi.
Thân!
Thôi thôi ko có gì đâu mà, đừng cãi nhau nữa. Em cảm ơn 2 bác nhiều lắm, tiện thể bác hoangtuak cho e hỏi máy e gắn VGA Nvidia Geforce GT240 của asus + sound card Creative cùi (hồi đó mua lại 7-8 xị gì đó), ram 2gb giờ ko biết gắn thêm ổ green 2TB nữa tổng cộng là 5TB ko biết máy kéo nổi ko bác? có cần phải thay gì ko? Tks

pioneer700

Thôi thôi ko có gì đâu mà, đừng cãi nhau nữa. Em cảm ơn 2 bác nhiều lắm, tiện thể bác hoangtuak cho e hỏi máy e gắn VGA Nvidia Geforce GT240 của asus + sound card Creative cùi (hồi đó mua lại 7-8 xị gì đó), ram 2gb giờ ko biết gắn thêm ổ green 2TB nữa tổng cộng là 5TB ko biết máy kéo nổi ko bác? có cần phải thay gì ko? Tks

Bác vào mấy trang này để tính toán xem có đủ không nhé, nói chung công suất tính được không nên vượt quá 75% công suất của bộ nguồn:

Trang chủ MSI quốc tế – Tính toán công suất của nguồn máy tính
eXtreme Power Supply Calculator
Computer Power Supply Calculator, Pc Watts Consumption
Computer Power Consumption Calculator

Thế bạn nghĩ gì mà chụp mũ bảo tôi là khoe kiến thức. Tôi biết đến đâu thì nói đến đấy, cũng mong là hỗ trợ mọi người chứ không có ý nghĩ khoe khoang như bạn nói!
Xin hỏi bạn nếu như máy cắm thếm 1 cái card màn hình rời có dung lượng khoảng 8GB thì với nguồn 500W thì hệ thống có ổn định không khi bạn hướng dẫn người khác cắm thêm HDD như vậy?
Bản thân tôi đã dính chưởng khi cắm 4 HDD trên 1 case có card màn hình rời với nguồn là 500W nên tôi trao đổi lại với mọi người thôi, còn có thể kiến thức của tôi không bằng bạn, và có thể còn thua kém nhiều người, song với tinh thần chia sẻ, biết đến đâu thì nói đến đấy nên tôi mới nói ra thôi.
Thân!
Tôi cũng xin nói lại cho rõ là tôi vào diễn đàn để học hỏi và trao đổi kinh nghiệm thôi chứ cũng khộng có hơi để đi bắt bẻ người khác làm gì, mong các bạn đừng hiểu lầm tội nghiệp.
Một cái HDD GREEN có full load cũng không quá 10W. Cái sound card cũng không hơn gì. Bản thân tôi cũng từng xài các loại card màn hình cho một máy HTPC thộng dụng như HD 5450 hoặc GT 430 thì với cái PSU 430w tôi đang xài cùng với 4 cái HDD nó vẫn chạy phà phà. Vì qua kinh nghiệm bản thân nên tôi mới mạnh miệng khuyên chủ thới như vậy thôi. Chỉ là cái cách anh bạn hoangtuak nói như kiểu tôi muốn hại người khác nên tôi mới phản ứng lại chứ cũng chả có để bụng gì đâu. Chỉ trử khi bạn hoangtuak chơi card màn hình khủng để chơi game cũng khủng luôn, còn ko bạn dính chưởng thì phải kiểm tra lại chất lượng của thằng PSU hoặc chất lượng nguồn điện vào không ổn định.
Thân.

drworm89

cảm ơn đã cập nhật.

sonhungooo

Cho em hỏi bây giờ em muốn mua ổ cứng tại HN , giá ~ 1 triệu , để lưu trữ , xem phim , chơi game , chạy ứng dụng bình thường thì nên mua loại nào và ở đâu ạ . Hiện ổ cứng laptop em bị bad sector ạ :(

pioneer700

Tôi cũng xin nói lại cho rõ là tôi vào diễn đàn để học hỏi và trao đổi kinh nghiệm thôi chứ cũng khộng có hơi để đi bắt bẻ người khác làm gì, mong các bạn đừng hiểu lầm tội nghiệp.
Một cái HDD GREEN có full load cũng không quá 10W. Cái sound card cũng không hơn gì. Bản thân tôi cũng từng xài các loại card màn hình cho một máy HTPC thộng dụng như HD 5450 hoặc GT 430 thì với cái PSU 430w tôi đang xài cùng với 4 cái HDD nó vẫn chạy phà phà. Vì qua kinh nghiệm bản thân nên tôi mới mạnh miệng khuyên chủ thới như vậy thôi. Chỉ là cái cách anh bạn hoangtuak nói như kiểu tôi muốn hại người khác nên tôi mới phản ứng lại chứ cũng chả có để bụng gì đâu. Chỉ trử khi bạn hoangtuak chơi card màn hình khủng để chơi game cũng khủng luôn, còn ko bạn dính chưởng thì phải kiểm tra lại chất lượng của thằng PSU hoặc chất lượng nguồn điện vào không ổn định.
Thân.

Cái này thì tùy bạn muốn diễn tả thế nào thì do bạn thôi, tôi không nói là bạn đi bắt bẻ người khác, mà tự bạn đã nói ra rồi đấy. Còn với ý kiến bạn bảo là 1 HDD full load hết có 10W thì chắc là tôi không hiểu biết bằng bạn hoặc không biết cách setup rồi, vì tôi kiểm tra trên các trang web tính toán nguồn thì thấy nhiều trang đều báo: 1 HDD 7200 rpm tiêu thụ tối thiểu 34W,
- Về ý kiến của bạn bảo là tôi chụp cho bạn cái tội muốn làm hại người khác như bạn nói thì xin lỗi bạn trước nhé, tôi chưa hề có ý định đó hoặc là bạn quá nhạy cảm nên tự mình suy diễn ý nghĩ của người khác theo cách nghĩ của mình đấy.
- Bạn nói bạn không để bụng nhưng cách nói và cách diễn đạt của bạn sao thấy trái chiều quá nhỉ!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

just4u88

Member

dune max co format duoc WD Red 4tb khong?

cmkazan1

Banned

mình mới mua wd red 2tb, giá 2tr700 ngàn, không biết có mắc không, bác nào biết cho mình xin ý kiến

Bên trên